ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಚೇತರಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಷೇರುಗಳ ರ್ಯಾಲಿಯ ಬೆಂಚ್ಮಾರ್ಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಶೇಕಡ 3 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿವೆ. ಎಸ್ ಅಂಡ್ ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 995.92 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ ‌ಶೇಕಡ 3.25 ರಷ್ಟು 31605.22 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ 285.90 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವಾ ಶೇಕಡ 3.71 ರಷ್ಟು 9314.95 ಕ್ಕೆ ಏರಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಫಾರ್ಮಾ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಕಡಿಮೆಯಾದರೆ, ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ಐಟಿ, ಮೆಟಲ್ ಮತ್ತು ಇಂಧನ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಗಳಿಸಿದವರು ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ (7%) ಮತ್ತು ಐಸಿಐಸಿಐ ಬ್ಯಾಂಕ್ (5%) ನಂತರದ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿದ್ದರೆ, ಕೊಟಕ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಬ್ಯಾಂಕ್ (5.58%) ಮತ್ತು ಬಜಾಜ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ (5.84%).

ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಸರಾಗವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ವ್ಯಾಪಾರ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಮಾರಾಟಗಾರರಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಆಶಾವಾದಗಳಿವೆ. ಅದು ವಿಶ್ವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಬ್ರೆಂಟ್ ಕಚ್ಚಾ ಭವಿಷ್ಯದಂತಹ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 1.5 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ 35.62 ಡಾಲರ್‌ಗೆ ಇಳಿದವು. 

ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವೆ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅಂಕಿ ಅಂಶವು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿತು. ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಸೆಂಗ್, ಅವರ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 1 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದವು ಮತ್ತು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಪ್ರತಿಭಟನೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಮುಖ್ಯಭೂಮಿಯ ಷೇರುಗಳು.

ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ನಂತರದ ಚೇತರಿಕೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಷೇರುಗಳು ಉಳಿದುಕೊಂಡಿವೆ. ಜೂನ್ 1 ರಂದು ಚಟುವಟಿಕೆಯ ಪುನರಾರಂಭಕ್ಕಾಗಿ ಅನೇಕ ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರಿಗಳು ಕುತೂಹಲದಿಂದ ಕಾಯುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಬ್ರಿಟನ್‌ನ ಎಫ್‌ಟಿಎಸ್‌ಇ ಶೇಕಡ 1 ಗಳಿಸಿತು ಮತ್ತು ದೇಶೀಯವಾಗಿ ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ಎಫ್‌ಟಿಎಸ್‌ಇ 250 ಹನ್ನೊಂದು ವಾರಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮುಟ್ಟಿತು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.