ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ ಮಾಹಿತಿ ಹೆಚ್ಚು ಬಳಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ ಪರಿಣಾಮ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ ಮೂಲಕ ಮಾಹಿತಿ ಬಳಕೆ ಮಾಡುತ್ತಿರುವವರ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಗ್ರಾಮೀಣ ಭಾಗದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಎನ್ನುವ ಅಂಶವು ತಿಳಿದು ಬಂದಿದ್ದು ಆನ್‌ಲೈನ್‌ ಮಾಹಿತಿ ಒದಗಿಸುವ ವೇದಿಕೆ ʼಟ್ರೆಲ್‌ʼ ಅನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಹೊಸ-ವಯಸ್ಸಿನ ದೃಶ್ಯ ವಿಷಯ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಹಂಚಿಕೆ ವೇದಿಕೆಗಳ ಹೊರಹೊಮ್ಮುವಿಕೆಯಿಂದ ಈ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಗೆ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡಲಾಗಿದೆ. ಅಂತಹ ಒಂದು ಉದಾಹರಣೆಯೆಂದರೆ ಟ್ರೆಲ್ – ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಭಾರತೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಕೆದಾರರು ರಚಿಸಿದ ಮೂಲ ವಿಷಯದ ಮೂಲಕ ಜೀವನಶೈಲಿಯ ಅನ್ವೇಷಣೆಯನ್ನು ಶಕ್ತಗೊಳಿಸುವ ಪ್ರಮುಖ ಸಮುದಾಯ ಆಧಾರಿತ ವೇದಿಕೆ. 

ಸಂವಹನದ ಹೊರತಾಗಿ ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶದ ಜನರು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಮನರಂಜನಾ ಉದ್ದೇಶಗಳಿಗಾಗಿ ಅಂತರ್ಜಾಲವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತಾರೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಗ್ರಾಮೀಣ ವಿಷಯದ ಬೇಡಿಕೆ ಗಗನಕ್ಕೇರಿದೆ. ಇದರರ್ಥ ವಿಷಯ ರಚನೆಕಾರರು ಮತ್ತು ಆನ್‌ಲೈನ್ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ವ್ಯವಹರಿಸುವ ಬ್ರ್ಯಾಂಡ್‌ಗಳು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ಅಭಿರುಚಿಗಳು ಮತ್ತು ಆದ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ತಮ್ಮ ಕೊಡುಗೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ ಮತ್ತು ಟ್ರೆಲ್ ಈ ಅಗತ್ಯ ಅಂತರವನ್ನು ನಿಖರವಾಗಿ ನಿವಾರಿಸುತ್ತಾನೆ.

ವೀಡಿಯೊ ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಮಹತ್ವಾಕಾಂಕ್ಷೆಯ ಭಾರತೀಯರಿಗೆ ಅವರ ಭಾಷಾ ಹಿನ್ನೆಲೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಸಮಾನ ಮನಸ್ಕ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಸಮುದಾಯದೊಂದಿಗೆ ಸಾಪೇಕ್ಷ ವಿಷಯವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ಹಕ್ಕುಗಳಲ್ಲಿ “ಪ್ರಮುಖ ಅಭಿಪ್ರಾಯ ನಾಯಕರಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮಲು ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ. ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ನೊಂದಿಗೆ ನೋಡುವ ಮತ್ತು ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಆಕರ್ಷಕವಾಗಿರುವ ವೀಡಿಯೊ ವಿಷಯವನ್ನು ರಚಿಸುವ ಅವರ ಆಯ್ಕೆಯ ಸಾಧನವಾಗಿ ಈ ಬಳಕೆದಾರರ ನೆಲೆಯು ಟ್ರೆಲ್‌ನ್ನು ತಮ್ಮ ಆದ್ಯತೆಯ ಕಥೆ ಹೇಳುವ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಿದೆ.

 ಅಂತರ್ಜಾಲ ನುಗ್ಗುವಿಕೆ ಪ್ರಸ್ತುತ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 40 ರಷ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಗ್ರಾಮೀಣ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖ ಬೇಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಪೂರೈಕೆ ಚಕ್ರವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ದೇಶದ ಆನ್‌ಲೈನ್ ವಿಷಯ ಉದ್ಯಮವು ಪ್ರಗತಿಗೆ ಅಪಾರ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಮತ್ತು ಟ್ರೆಲ್ ಅದರ ನವೀನ ಮೌಲ್ಯದ ಪ್ರತಿಪಾದನೆಯ ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ಈ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಯನ್ನು ಅನ್ಲಾಕ್ ಮಾಡಲು ಬದ್ಧವಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.