ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸುಧಾರಣೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾಳಜಿ ಅವರ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಕೆಟ್ಟ ಆರ್ಥಿಕ ಸಾಧನೆ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದ ಭಯವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಚೀನಾದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸುವ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಪುನರುತ್ಥಾನ ಮತ್ತು ಬಲವಾದ ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ಕಳವಳದಿಂದಾಗಿ ವಿಶ್ವ ನಾಗರಿಕರ ಸುರಕ್ಷತೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಆತಂಕಗಳು ಮುಂದುವರೆದವು ಎಂದ ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್‌ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 2.7 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಸಂಸ್ಕರಣಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳಲ್ಲಿನ ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ. 33.7 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಇದು ವಿಶ್ವದ ಎರಡು ದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯನ್ನು ಮರೆಮಾಡಿದೆ.

ಯು.ಎಸ್. ಎನರ್ಜಿ ಇನ್ಫರ್ಮೇಷನ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ (ಇಐಎ) ಯ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ಇನ್ವೆಂಟರಿಗಳಲ್ಲಿ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಏರಿಕೆ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಲಾಭವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಒಪೆಕ್ ಮತ್ತು ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ಕೈಗೊಂಡ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಬೇಕೆ ಎಂಬ ನಿರ್ಣಾಯಕ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಸಭೆಯಲ್ಲಿ ಚರ್ಚಿಸಲಾಗುವುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಮತ್ತಷ್ಟು ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತದ ಬಗ್ಗೆ ರಷ್ಯಾದ ಅಸಮ್ಮತಿ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರಿತು. ವಿಶ್ವದ ಅನೇಕ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ರಸ್ತೆ ಸಂಚಾರದ ಮೇಲಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಮುಂದುವರೆದಿದ್ದು, ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿದ್ದು, ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಲೋಹದ ಗ್ರಾಹಕ ಚೀನಾದ ವರದಿಗಳು ಹೆಚ್ಚಿದ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಚಟುವಟಿಕೆ ಮತ್ತು ಬೇಡಿಕೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಸೂಚಿಸಿವೆ.

ಪೀಪಲ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಚೀನಾದಿಂದ ಉತ್ತೇಜಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ಯೋಜನೆಗಳು ಬೃಹತ್ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ, ಇದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿತು ಮತ್ತು ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವೆ ತೀವ್ರವಾದ ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧವು ಭುಗಿಲೆದ್ದಿತು, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ ಯು.ಎಸ್. ಚೀನಾ ಕಡೆಗೆ ಬೆರಳುಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿತು. ಈ ಆರೋಪಗಳು ಮತ್ತು ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳು ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭಗಳನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.