ನಿಫ್ಟಿ ಮತ್ತು ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಸತತ ಮೂರನೇ ಬಾರಿ ಏರಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು:ಪ್ರಮುಖ ಕಂಪೆನಿಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಇಂಟ್ರಾಡೇ ಗಳಿಕೆ ವೊಡಾಫೋನ್ ಐಡಿಯಾ ಪಾಲು ಗೂಗಲ್ ಕಂಪನಿಯ ಪಾಲನ್ನು ವಿದೇಶಿ ಪ್ರಕಟಣೆಯೊಂದು ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ನಂತರ ಶೇಕಡ 35 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ದಿವಾಳಿತನಕ್ಕಾಗಿ ಕಂಪನಿ ಸಲ್ಲಿಸುವ ಮಾತುಕತೆಯ ಮಧ್ಯೆ ಕಳೆದ ಒಂದು ವರ್ಷದಿಂದ ಈ ಸ್ಟಾಕ್ ಒತ್ತಡಕ್ಕೆ ಒಳಗಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದರು.

1390 ಷೇರುಗಳು ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಏರಿತು, ಆದರೆ 924 ಷೇರುಗಳು ಕುಸಿದವು ಮತ್ತು 159 ಷೇರುಗಳು ಅವುಗಳ ಮೌಲ್ಯದಲ್ಲಿ ಬದಲಾಗದೆ ಉಳಿದಿವೆ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ಒಎನ್‌ಜಿಸಿ (5.14%), ಬಜಾಜ್-ಆಟೋ (4.15%), ಸನ್ ಫಾರ್ಮಾ (3.88%), ಐಟಿಸಿ (3.38%), ಮತ್ತು ಹೀರೋ ಮೊಟೊಕಾರ್ಪ್ (3.08%) ಸೇರಿವೆ.

ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಸೋತವರ ಪಟ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಕೋಟಕ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ (0.38%), ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ (1.96%), ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ (0.51%), ಟೈಟಾನ್ (1.02%), ಎಂ & ಎಂ (0.83%), ಮತ್ತು ಟಿಸಿಎಸ್ (1.68%) ಸೇರಿವೆ. ವಿಶಾಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಸಹ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದವು. ನಿಫ್ಟಿ ಮಿಡ್‌ಕ್ಯಾಪ್ 100 ಸೂಚ್ಯಂಕ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಸ್ಮಾಲ್‌ಕ್ಯಾಪ್ 100 ಸೂಚ್ಯಂಕ ಎರಡೂ ಇಂದಿನ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಕ್ರಮವಾಗಿ 13,273 ಮತ್ತು 4,002.80 ಅನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದವು.

ಇತರ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ, ಡಾ. ರೆಡ್ಡೀಸ್ ಲ್ಯಾಬ್ (4.02%), ಜೆಬಿ ರಾಸಾಯನಿಕಗಳು ಮತ್ತು ce ಷಧಗಳು (3.67%) ಮತ್ತು ಡಿವೀಸ್ ಲ್ಯಾಬ್ (3.46%) ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಸುವೆನ್ ಲೈಫ್ ಸೈನ್ಸಸ್ 4% (3.96%), ಆಲ್ಕೆಮ್ ಲ್ಯಾಬ್ಸ್ (3.03%) ಮತ್ತು ಆರತಿ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ (1.10%) ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದೆ. ಭವಿಷ್ಯದ ಗ್ರಾಹಕರು 5% (4.68%) ಮತ್ತು ಕೋಲ್ಗೇಟ್ 3% ರಷ್ಟು (3.18%) ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಯುಎಸ್ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಚೀನಾಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ನೀಡಲು ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಕಾಯುತ್ತಿದ್ದರಿಂದ ಜಾಗತಿಕ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಶುಕ್ರವಾರ ಕುಸಿದವು, ಸುದ್ದಿ ವರದಿಗಳು ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ನಂತರ ಏಷ್ಯನ್ ದೇಶದ ವಿರುದ್ಧ ಕ್ರಮವನ್ನು ಘೋಷಿಸಲು ಪತ್ರಿಕಾಗೋಷ್ಠಿ ನಡೆಸುವುದಾಗಿ ಹೇಳಿದ್ದು, ನಿಯಂತ್ರಣವನ್ನು ಕಠಿಣಗೊಳಿಸುವ ನಿರ್ಧಾರಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿಯಾಗಿ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್. ಯುಎಸ್-ಚೀನಾ ನಡುವಿನ ನಿರಂತರ ಬಿರುಕು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳ ಮೇಲೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.