ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಚೇತರಿಕೆ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಅನೇಕ ದೇಶಗಳು ಹೊಸ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದ್ದರಿಂದ ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಕೊರೊನಾ ವೈರೆಸ್‌ನ ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತೆಗೀಡಾದವು. ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಪುನರಾರಂಭವನ್ನು ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಾಗರಿಕರ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಮುಖ್ಯ ಕಾಳಜಿ ಉಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್‌ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಪಾಟ್ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 0.4 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅನೇಕ ದೇಶಗಳು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದವು, ಇದು ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿತು. ಇದು ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಆಸ್ತಿಗಳಿಗೆ ಬದ್ಧರಾಗಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಇಳಿಸಿತು.

ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಕಠಿಣ ಮತ್ತು ಪುರಾತನ ಭದ್ರತಾ ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರಲು ಚೀನಾ ಪ್ರಸ್ತಾಪಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವೆ ಹೊಸ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಉಂಟಾಯಿತು. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಟ್ರಂಪ್ ಚೀನಾ ವಿರುದ್ಧ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದ್ದು, ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ಭುಗಿಲೆದ್ದಿವೆ. ಈ ಅಂಶಗಳು ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಇಳಿಸಿದವು.

ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 6.7 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಚೀನಾದೊಂದಿಗಿನ ಮೊದಲ ಹಂತದ ವ್ಯಾಪಾರ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ರದ್ದುಗೊಳಿಸಲಿಲ್ಲ.

ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತವನ್ನು ಜೂನ್ ಮತ್ತು ಜುಲೈನಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಸಲಾಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂದು ನಿರ್ಧರಿಸಲು ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ರಫ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಸಂಘಟನೆಯ (ಒಪೆಕ್) ಸದಸ್ಯರ ನಡುವೆ ಸಭೆ ನಡೆಯಲಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತದ ಬಗ್ಗೆ ರಷ್ಯಾದ ಅಸಮ್ಮತಿ ಭವಿಷ್ಯದ ನಿರ್ಧಾರಗಳ ಮೇಲೆ ಭಾರವಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟವು ಮೇ 22 ರವರೆಗೆ ವಾರದಲ್ಲಿ 7.9 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ರಸ್ತೆ ದಟ್ಟಣೆಯ ಮೇಲಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಕಚ್ಚಾ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿನ ಈ ಹಠಾತ್ ಏರಿಕೆಯು ದುರ್ಬಲ ಜಾಗತಿಕ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಚೀನಾ ಹೊರತಂದ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮತ್ತು ಮುಂದಕ್ಕೆ ಕಾಣುವ ಪ್ರಚೋದಕ ಪ್ಯಾಕೇಜುಗಳು ಬೆಲೆಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಕಾರಣವಾಗಿವೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾದ ಕಾರಣಕ್ಕಾಗಿ ಯು.ಎಸ್. ಚೀನಾ ಕಡೆಗೆ ಬೆರಳು ತೋರಿಸುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು. ಇದು ಉಲ್ಬಣಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಮತ್ತು ತೀವ್ರವಾದ ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು, ಇದು ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚಿನ ಏರಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

City Today News

(citytoday.media

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.