ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ ಹಿಂಪಡೆದ ನಂತರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಚೇತರಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಮಾನದಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಸರ್ಕಾರ ಸಡಿಲಿಕೆ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಸತತ ನಾಲ್ಕನೇ ದಿನವೂ ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಟಿಪ್ಪಣಿಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚುತ್ತಲೇ ಬಂದವು. ನಿಫ್ಟಿ ಶೇಕಡ 2.57 ಅಥವಾ 245.85 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ .ಕಂಡು 9826.15 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ, ಆದರೆ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 2.71 ಅಥವಾ 879.42 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 33,303.52 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳಿಸಲು ತೆಗೆದುಕೊಂಡ ಕ್ರಮಗಳ ನಡುವೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಹಕ್ಕುಗಳ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಮೂಲಕ. ಕಂಪನಿಯ ಪಾಲು ಶೇಕಡ 5.67 ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ರೂ. 461.10. ದೇಶೀಯ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಖರೀದಿಸುವುದರಿಂದ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿಯ ಲಾಭವನ್ನು ಅಳಿಸಿಹಾಕಲಾಯಿತು ಆದರೆ ಕರೆನ್ಸಿ ರೂ. ದಿನಕ್ಕೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮುಚ್ಚಿದ್ದರಿಂದ ಪ್ರತಿ ಡಾಲರ್‌ಗೆ 75.45 ರೂ.

ದೇಶದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಾರು ತಯಾರಕ, ಮಾರುತಿ ಸುಜುಕಿ ದೇಶವು ಐದನೇ ಹಂತದ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸುತ್ತಿದ್ದಂತೆ ಮೇ ತಿಂಗಳಿಗೆ 13,865 ದೇಶೀಯ ಮಾರಾಟವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಕಂಪನಿಯ ಷೇರು ಬೆಲೆ ಶೇಕಡ 2.62 ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ತೋರಿಸಿದ್ದು, ಪ್ರಸ್ತುತ ಷೇರುಗಳು ರೂ .5758 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿವೆ.

ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಷೇರುಗಳನ್ನು ವಿನಿಮಯ ಕೇಂದ್ರಗಳಿಂದ ತೆಗೆದುಹಾಕುವ ಬಗ್ಗೆ ಯೋಚಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ ನಂತರ ಅದಾನಿ ಪವರ್ ಷೇರು ಬೆಲೆ 9.20% ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ರೂ .39 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದ ಷೇರು ಬಿಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ ಗರಿಷ್ಠ ಶೇಕಡ 7.4 ಅಥವಾ ರೂ .2.65 ಎಂದು ಗುರುತಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿತು ಮತ್ತು ಇಂಟ್ರಾಡೇ ಗರಿಷ್ಠ 40 ರೂ. ಈ ಷೇರು ಅಂತಿಮವಾಗಿ ರೂ .39.75 ಕ್ಕೆ ಮುಕ್ತಾಯವಾಯಿತು.

ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳು ಕೆಲವು ನಿರ್ಬಂಧಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯೂ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯೊಂದಿಗೆ ಸಿಂಕ್ ಆಗಿರುವುದು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಪ್ರಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮುನ್ನಡೆಸುವ ಮೂಲಕ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ನಿಕ್ಕಿ ಶೇಕಡ 225 0.81, ಹ್ಯಾಂಗ್ ಸೆಂಗ್ ಶೇಕಡ  3.36 ಮತ್ತು ಎಫ್ಟಿಎಸ್ಇ ಎಂಐಬಿ ಶೇಕಡ 1.00 ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಚಲನೆಗಳು ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಮನೋಭಾವವು ಪರಿಸ್ಥಿತಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಬರುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳಿಂದ ಕೂಡಿದೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮೇಲ್ಮುಖ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದರೂ, ಯುಎಸ್-ಚೀನಾ ಸಂಬಂಧಗಳಲ್ಲಿನ ಮತ್ತಷ್ಟು ಕ್ಷೀಣಿಸುವಿಕೆಯು ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಭಾವನೆಗಳ ಮೇಲೆ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮತ್ತೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಯಾವುದೇ ಅದ್ದು ಕಾಯುವ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.