ಸಾವಿರಾರು ಕೋಟಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳನ್ನು ದೋಚಿದ ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಈ ದರೋಡೆಗೆ ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮನಮೋಹನ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವ ಪಿ.ಚಿದಂಬರಂ ಏಕೆ ಕಾರಣವಲ್ಲ – ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಎಮ್ಮಾ ಅರ್ಭನ್ನೋಟ್

ಶುಕ್ರವಾರ ಮಲ್ಯ ಪ್ರಕರಣವನ್ನು ಆಲಿಸಿದ ನ್ಯಾಯಮೂರ್ತಿ ಎಮ್ಮಾ ಅರ್ಬಾಗ್ನೋಟ್, “ಮಲ್ಯ ಅವರ ವಿಮಾನಯಾನ ಕಂಪನಿ ಕಿಂಗ್‌ಫಿಶರ್‌ಗೆ ಸಾಲ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ತಮ್ಮದೇ ಆದ ನಿಯಮ ಮತ್ತು ನಿಯಮಗಳನ್ನು ತೀವ್ರವಾಗಿ ಉಲ್ಲಂಘಿಸಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.
ಇದನ್ನು ‘ಮುಚ್ಚಿದ ಕಣ್ಣುಗಳಿಂದ’ ಕಾಣಬಹುದು ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.  ಮೇಲಿನ ಹೇಳಿಕೆಗಳು ಆಗಿನ ಪ್ರಧಾನಿ ಮನಮೋಹನ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವ ಚಿದಂಬರಂ ಅವರು ಮಲ್ಯಾಗೆ ಸಾಲವನ್ನು ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಆಕ್ಷೇಪಣೆಯ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಆದೇಶಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಶುಕ್ರವಾರ, ಲಂಡನ್‌ನ ವೆಸ್ಟ್ಮಿನಿಸ್ಟರ್ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಎಮ್ಮಾ ಅರ್ಭನ್ನೋಟ್ ಅವರು ಮಾಡಿದ ದುಷ್ಕೃತ್ಯಗಳು ಮತ್ತು ಭ್ರಷ್ಟಾಚಾರವನ್ನು ಬಹಿರಂಗವಾಗಿ ಬಹಿರಂಗಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ  ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯ ಅವರಿಗೆ ಸಾಲ ನೀಡುವಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು.  “ಪತ್ರ ಬರೆಯುವ ಮೂಲಕ ದೇಶದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರು ನೀಡಿದ ಆದೇಶವನ್ನು ತಿರಸ್ಕರಿಸುವ ಹಕ್ಕು ಯಾವುದೇ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅಧಿಕಾರಿಗೆ ಇದೆಯೇ?”
ಆದ್ದರಿಂದ, ಸಾವಿರಾರು ಕೋಟಿ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳನ್ನು ದೋಚಿದ ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಈ ದರೋಡೆಗೆ ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮನಮೋಹನ್ ಸಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವ ಪಿ.ಚಿದಂಬರಂ ಏಕೆ ಕಾರಣವಲ್ಲ ಎಂದು ಲಂಡನ್‌ನ ವೆಸ್ಟ್ಮಿನಿಸ್ಟರ್ ಮ್ಯಾಜಿಸ್ಟ್ರೇಟ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶ ಎಮ್ಮಾ ಅರ್ಭನ್ನೋಟ್ ಶುಕ್ರವಾರ ಸ್ಪಷ್ಟಪಡಿಸಿದ್ದಾರೆ. 

ಭಾರತದಿಂದ, ಲಂಡನ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ಕಾಮೆಂಟ್ ನಂತರ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ನಾಚಿಕೆಪಡಬೇಕು ಎಂದು ಅನೇಕ ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾರತೀಯರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟರು ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ ಪ್ರಧಾನಿ, ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವರ ಭ್ರಷ್ಟ ಜೋಡಿ ಏಕೆ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳಿಂದ ಕಪ್ಪುಪಟ್ಟಿಗೆ ಸೇರಿಸಲ್ಪಟ್ಟ ವಿಜಯ್ ಮಲ್ಯ ಅವರಿಗೆ ಸಾಲವನ್ನು ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುವ ಪತ್ರ ಬರೆಯುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ದೇಶ ಉತ್ತರಿಸಬೇಕು.

ಆಶ್ಚರ್ಯಕರ ಸಂಗತಿಯೆಂದರೆ, ಲಂಡನ್ ನ್ಯಾಯಾಲಯದ ನ್ಯಾಯಾಧೀಶರ ಹೇಳಿಕೆಯ ಸುದ್ದಿ ಕತ್ತೆಯ ತಲೆಯಿಂದ ಕೊಂಬಿನಂತೆ ಕಾಣೆಯಾಗಿದೆ.

Courtesy:Yuva news.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.