ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಇಳಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಆರೋಗ್ಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಮುಖ್ಯ ಕಾಳಜಿ ಉಳಿದಿದೆ. ತ್ವರಿತ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಭರವಸೆಗಳು ಮುಂದುವರೆದವು ಆದರೆ ಎರಡನೇ ಪುನರುತ್ಥಾನ ತರಂಗದ ಆತಂಕಗಳು ಜಾಗತಿಕ ನಾಯಕರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರೆದವು ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್‌ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಪಾಟ್ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 0.74 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ 17 177.0 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಅನೇಕ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ್ದರಿಂದ ಮತ್ತು ತ್ವರಿತ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಗಾಗಿ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸದ ಕಾರಣ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾದವು.

ಜಾರ್ಜ್ ಫ್ಲಾಯ್ಡ್ ಪೊಲೀಸ್ ಕಸ್ಟಡಿಯಲ್ಲಿ ನಿಧನರಾದ ನಂತರ ಯು.ಎಸ್.ಎ.ನಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಕ ಗಲಭೆಗಳು ಭುಗಿಲೆದ್ದವು. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಪ್ರತಿಭಟನಾಕಾರರನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಕಠಿಣ ಬಲ ಮತ್ತು ಮಿಲಿಟರಿಯನ್ನು ಬಳಸುವುದಾಗಿ ಭರವಸೆ ನೀಡಿದರು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತೂಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿನ ಕುಸಿತವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿತು.

ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸುವುದರಿಂದ ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿನ ಮೂಲ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು.

ಕೈಗಾರಿಕಾ ಲೋಹಗಳಲ್ಲಿ ದೀರ್ಘ ಸ್ಥಾನಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಡ್ಜ್ ನಿಧಿಗಳು ಇನ್ನೂ ಹಿಂಜರಿಯುತ್ತಿವೆ. ಈ ಅಂಶವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಜಾಗರೂಕರಾಗಿರಿಸಿದೆ. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗಕ್ಕೆ ಕಾರಣವೆಂದು ಚೀನಾವನ್ನು ದೂಷಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಯು.ಎಸ್-ಚೀನಾ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಮುಂದುವರೆಯಿತು. ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಯು.ಎಸ್. ಕೃಷಿ ಉತ್ಪನ್ನಗಳ ಎಲ್ಲಾ ದೊಡ್ಡ ಪ್ರಮಾಣದ ಖರೀದಿಗಳನ್ನು ಚೀನಾ ನಿಲ್ಲಿಸಿದೆ. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಉಂಟಾಗುವ ಕಠಿಣ ವ್ಯಾಪಾರ ಯುದ್ಧವು ಮೂಲ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಇದಲ್ಲದೆ, ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿದ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು, ಲೂಟಿ ಮತ್ತು ಹಿಂಸಾಚಾರವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತೂಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೇಸ್ ಲೋಹಗಳ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿತು.

ವಿಶ್ವದ ಅನೇಕ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿನ ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದಂತಹ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಿಂದಾಗಿ ನಿರುದ್ಯೋಗ, ಹಸಿವು ಮತ್ತು ಹಸಿವಿನ ಗಂಭೀರ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಬೇಕು. ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಜಗತ್ತು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಸಹಜ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.