ತುರ್ತು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಲೈನ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ  ಯೂನಿಯನ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ 14000 ಅಕೌಂಟ್‌ಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಪರಿಣಾಮ ದೇಶದ ವ್ಯಾಪಾರ ಘಟಕಗಳು ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಮೇಲೆ ವ್ಯತಿರಿಕ್ತ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಿದೆ. ಕೋವಿಡ್ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟಿನ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಹಾಗು ಎಂಎಸ್‌ಎಂಇ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರ ತನ್ನ ಆತ್ಮನಿರ್ಭರ್ ಅಭಿಯಾನ್ ಸಾಕಷ್ಟು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತಿದೆ. ಅಂತಹ ಒಂದು ಉಪಕ್ರಮವೆಂದರೆ ತುರ್ತು ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಲೈನ್ ಗ್ಯಾರಂಟಿ ಸ್ಕೀಮ್ ಅನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುವುದು.

ಇಸಿಎಲ್ಜಿಎಸ್ (ಗ್ಯಾರಂಟಿಡ್ ಎಮರ್ಜೆನ್ಸಿ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಲೈನ್: ಜಿಇಸಿಎಲ್ ಹೆಸರಿನ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಉತ್ಪನ್ನದೊಂದಿಗೆ) ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕಾರ್ಯನಿರತ ಬಂಡವಾಳ ಅವಧಿಯ ಸಾಲಕ್ಕೆ 100% ಗ್ಯಾರಂಟಿ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುವುದಕ್ಕಾಗಿ ಅವರ ಸಂಪೂರ್ಣ ಬಾಕಿ ಸಾಲದ  ಶೇಕಡ 20 ವರೆಗೆ 29.02.2020 ರ ವೇಳೆಗೆ 25.00 ಕೋಟಿ ರೂ. ಅಂದರೆ 5.00 ಕೋಟಿ ರೂ.ವರೆಗೆ ಆ ದಿನಾಂಕದಂದು ಖಾತೆಯು 60 ದಿನಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅಥವಾ ಸಮನಾಗಿರುತ್ತದೆ.

ಸರ್ಕಾರದ ಉಪಕ್ರಮಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ, ಮುದ್ರಾ ಫಲಾನುಭವಿಗಳು / ಎಂಎಸ್‌ಎಂಇ / ವ್ಯಾಪಾರ ಘಟಕಗಳು ಅರ್ಹತೆಗೆ ಒಳಪಟ್ಟು ತಮ್ಮ ದ್ರವ್ಯತೆ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಯೂನಿಯನ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಯೂನಿಯನ್ ಗ್ಯಾರಂಟಿಡ್ ಎಮರ್ಜೆನ್ಸಿ ಕ್ರೆಡಿಟ್ ಲೈನ್ (ಯುಜಿಇಸಿಎಲ್) ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದೆ. ಈ ಯೋಜನೆಯು ಸಮಾಜದ ಕೆಳ ಹಂತದವರಿಗೆ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆ ಮೂಲಕ ಅವರ ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. 

ಮೊದಲ ದಿನವೇ ಅಂದರೆ 2020 ರ ಜೂನ್ 1 ರಂದು 14000 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಖಾತೆಗಳನ್ನು ಮಂಜೂರು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲು ನಾವು ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತೇವೆ. ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಗಮನವು ಮುಖ್ಯವಾಗಿ ಯುಜಿಇಸಿಎಲ್‌ಗಾಗಿ ಶ್ರೇಣಿ- II / ಶ್ರೇಣಿ -3 ನಗರಗಳ ಮೇಲೆ ಇದ್ದರೂ, ಶಾಖೆಗಳ ಪ್ಯಾನ್ ಇಂಡಿಯಾ ಅರ್ಹ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಸಂಪರ್ಕಿಸಲು ಮತ್ತು ಮಿತಿಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಅನುಮೋದಿಸುವಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿ ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿದೆ.

ಈ ಬೇಡಿಕೆಯ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಯೂನಿಯನ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾ ಎಲ್ಲಾ ಅರ್ಹ ಎಂಎಸ್‌ಎಂಇ / ವ್ಯಾಪಾರ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಹಸ್ತಾಂತರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅಗತ್ಯ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.