ದಲಾಲ್ ಸ್ಟ್ರೀಟ್ ಪ್ರಗತಿ ಹಾದಿಯತ್ತ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ವಲಯದ ಷೇರುಗಳು ಸತತ ಆರನೇ ದಿನವೂ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಿಗೆ ಇಂಧನ ನೀಡುತ್ತಲೇ ಇದ್ದು ನಿಫ್ಟಿ ಇಂದು 82.45 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಅಥವಾ 0.83% ರಷ್ಟು 10061.55 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 284.01 ಪಾಯಿಂಟ್ ಅಥವ ಶೇಕಡ 0.84 ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 34109.54 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

 ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಷೇರು ವಿನಿಮಯ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿನ 11 ವಲಯ ಮಾಪಕಗಳಲ್ಲಿ ಒಂಬತ್ತು ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು, ನಿಫ್ಟಿ ಪಿಎಸ್‌ಯು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕದ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಇಂದು ಶೇಕಡ 5 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ನಿಫ್ಟಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ರಿಯಾಲ್ಟಿ, ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಸರ್ವೀಸಸ್ ಮತ್ತು ಪ್ರೈವೇಟ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸೇರಿದಂತೆ ಇತರ ನಿಫ್ಟಿ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಸಹ 1-3 ಶೇಕಡಾ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯಲ್ಲಿ ವೇಗವನ್ನು ಪಡೆದಿವೆ.

ಇಂದಿನ ಗಮನಾರ್ಹ ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದವರು ಕೊಟಕ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ (3.11%), ಐಸಿಐಸಿಐ ಬ್ಯಾಂಕ್ (2.61%), ಎಂ & ಎಂ (5.43%), ಬಜಾಜ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ (3.15%), ಮತ್ತು ನೆಸ್ಲೆ (2.68%), ಆದರೆ ಎನ್‌ಟಿಪಿಸಿ (1.96%), ವಿಪ್ರೋ ( 1.74%), ಭಾರ್ತಿ ಇನ್ಫ್ರಾಟೆಲ್ (1.95%), ಎಂಟರ್ಟೈನ್ಮೆಂಟ್ (1.99%), ಮತ್ತು ಇಂಡಸ್ಇಂಡ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ (1.51%) ಹೆಚ್ಚಿನ ನಷ್ಟ ಅನುಭವಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ಸೇರಿವೆ.

ವೈಯಕ್ತಿಕ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ, ಇಂಟರ್ ಗ್ಲೋಬ್ ಏವಿಯೇಷನ್ ಜನವರಿ-ಮಾರ್ಚ್ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟು ರೂ .871 ಕೋಟಿ ನಷ್ಟವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದರೂ, ಶೇಕಡಾ 13 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಇದೇ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 6 596 ಕೋಟಿ ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದೆ. ಫಲಿತಾಂಶದ ನಂತರದ ಹೇಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ, ವೆಚ್ಚ ಕಡಿತವನ್ನು ಪರಿಚಯಿಸುವ ಮೂಲಕ ತನ್ನ ಹಣಕಾಸನ್ನು ಮತ್ತೆ ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದೆ.

ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಾದ್ಯಂತ ವೀಡಿಯೊ ಮತ್ತು ಇತರ ಸಾಮಾಜಿಕ ಅನುಭವಗಳಿಗಾಗಿ ಸರೆಗಾಮ ಅವರ ಸಂಗೀತಕ್ಕೆ ಪರವಾನಗಿ ನೀಡಲು ಸರೆಗಾಮಾ ಮತ್ತು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ನಡುವೆ ಜಾಗತಿಕ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು. ಈ ಸುದ್ದಿಯು ಕಂಪನಿಯ ಷೇರು ಬೆಲೆಯನ್ನು 20% ಮೇಲಿನ ಸರ್ಕ್ಯೂಟ್‌ನಲ್ಲಿ ಲಾಕ್ ಮಾಡಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಷೇರು 334.65 ರೂ.

ಭಾರ್ತಿ ಇನ್ಫ್ರಾಟೆಲ್ ಷೇರು 1.95% ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ ಮತ್ತು ರೂ .218.90 ರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಪೂಜಾ ಜೈನ್ ಅವರನ್ನು ಭಾರತಿ ಇನ್ಫ್ರಾಟೆಲ್ ಕಂಪನಿಯ ನಿರ್ದೇಶಕರ ಮಂಡಳಿಯು ಮುಖ್ಯ ಹಣಕಾಸು ಅಧಿಕಾರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ಸಿಬ್ಬಂದಿಯಾಗಿ ನೇಮಿಸಿತು.

ವಿಶ್ವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ರ್ಯಾಲಿಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದವು ಮತ್ತು ಇಂದು ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದೆ. 49 ದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿನಿಧಿಸುವ ಎಂಎಸ್‌ಸಿಐ ವಿಶ್ವ ಇಕ್ವಿಟಿ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಮಾರ್ಚ್ 6, 2020 ರಿಂದ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಏರಿತು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.