ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಚೇತರಿಕೆ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ 6 ದಿನಗಳ ಗೆಲುವಿನ ಹಾದಿಯು ಇಂದು ಮುರಿಯಿತು. ನಿಫ್ಟಿ ಮತ್ತು ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಎರಡೂ ಅಸ್ಥಿರ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 0.38 ಅಥವಾ 128.84 ಪಾಯಿಂಟ್ ಇಳಿಕೆ ಕಂಡು 33980.70 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ನಿಫ್ಟಿ 0.32% ಅಥವ 32.45 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮುರಿದು 10029.10 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿ ಇನ್ನೂ 10 ಕೆ ಮಾರ್ಕ್‌ಗಿಂತ ಮೇಲಿರುವಂತೆ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಟಾಟಾ ಪವರ್ ತನ್ನ ಹಡಗು ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು 200 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುಎಸ್ಡಿ ಮಾರಾಟದ ಮೂಲಕ ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತು. ಸುದ್ದಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಯಾಗಿ ಟಾಟಾ ಪವರ್‌ನ ಷೇರು ಬೆಲೆ 2.04% ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ .42.55 ಕ್ಕೆ ಮುಕ್ತಾಯವಾಯಿತು

ಬಜಾಜ್ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಮತ್ತು ಇನ್ವೆಸ್ಟ್ಮೆಂಟ್ಸ್ ಷೇರು 1.74% ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು ರೂ .2238 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದೆ. ಮಾರ್ಚ್ 2020 ರ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ರೂ .110.46 ಕೋಟಿಗಳ ಏಕೀಕೃತ ಮಾರಾಟವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಹಿಂದಿನ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಮಾರಾಟವಾದ ಮಾರಾಟಕ್ಕಿಂತ ಶೇಕಡಾ 27.17 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಬಂಡವಾಳೀಕರಣವು ರೂ. ಕಂಪನಿಯ ಪಾಲು 2.23% ನಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ 10 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿ ರೂ. ಮತ್ತು ರೂ .1576 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿತು. ಈ ಷೇರು ಪ್ರತಿ ಷೇರಿಗೆ ಇಂಟ್ರಾಡೇ ಗರಿಷ್ಠ 1589 ರೂಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದೆ. ಕಂಪೆನಿಯು ರೂ. ಮಾರ್ಚ್ 2020 ರ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 1819.56 ಕೋಟಿ ರೂ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಷೇರು ನಂತರ ಶೇಕಡ 2.11 ರಷ್ಟು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ರೂ .356.40 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿತು.

ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಬಂದ ನಂತರ ಏಪ್ರಿಲ್ 30 ರಿಂದ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಇಳಿಮುಖವಾಗಿದ್ದವು. ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ 11 ಡಾಲರ್ ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಡಾಲರ್‌ಗೆ ರೂ .75.57 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಯು.ಎಸ್. ಇಂಧನ ದಾಸ್ತಾನುಗಳನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವ ಆತಂಕದಿಂದಾಗಿ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಗುರುವಾರ ಕುಸಿದವು. ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದಕರಾದ ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ಮತ್ತು ರಷ್ಯಾ ಬೆಂಬಲಿಸುವ ಔಟ್‌ಪುಟ್ ಕಡಿತದ ಮತ್ತಷ್ಟು ವಿಸ್ತರಣೆಯು ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಉತ್ತೇಜನ ನೀಡಿತು.

ಕರೋನವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಬೆದರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಸ್ಟಾಕ್ ದಿನಕ್ಕೆ ಕಡಿಮೆ ತೆರೆಯಿತು. ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿನ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಜಾಗತಿಕ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಮೂರು ದಿನಗಳ ಲಾಭವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ಹೆಚ್ಚು ಹೆಚ್ಚು ದೇಶಗಳು ತಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಪುನಃ ತೆರೆಯಲು ಮತ್ತು ಪುನರಾರಂಭಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಾಗ ಜಾಗತಿಕ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿನ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಯಿತು. ನಾಸ್ಡಾಕ್ 0.78%, ನಿಕ್ಕಿ 225 0.36%, ಮತ್ತು ಹ್ಯಾಂಗ್ ಸೆಂಗ್ 0.17% ಮತ್ತು ಎಫ್ಟಿಎಸ್ಇ ಎಂಐಬಿ 0.88% ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.