ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಕುಸಿತ!

ಬೆಂಗಳೂರು; ನಾಗರಿಕರ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಂಡು ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಮತ್ತೆ ತೆರೆಯುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾಳಜಿ ಉಳಿದಿದೆ. ವಿಶ್ವ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಚುಚ್ಚುಮದ್ದು ಮತ್ತು ರಕ್ಷಿಸಲು ಲಸಿಕೆ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವ ಭರಾಟೆಯ ನಡುವೆ ಹಲವಾರು ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಪುನರುಜ್ಜೀವನಗೊಳ್ಳುವ ಅಲೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಆತಂಕಗಳು ಮುಂದುವರೆದವು ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಚೀಫ್‌ ಅನಾಲಿಸ್ಟ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಸಂಬಂಧಿತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಅನೇಕ ಪ್ರಮುಖ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳನ್ನು ಪುನಃ ತೆರೆಯುವುದರಿಂದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಹೂಡಿಕೆಗಳನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದರಿಂದ ಕಳೆದ ವಾರ, ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆಗಳು 2.3 ಶೇಕಡಾಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಭರವಸೆಯು ಯು.ಎಸ್-ಚೀನಾ ವ್ಯಾಪಾರದ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯನ್ನು ಮರೆಮಾಡಿದೆ ಮತ್ತು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಯನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಿತು.

ಅನೇಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಪುನರಾರಂಭಿಸಿದಂತೆ ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ನಿರುದ್ಯೋಗಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಏಪ್ರಿಲ್ 2020 ರ ಯು.ಎಸ್. ವ್ಯಾಪಾರ ಕೊರತೆಯ ಹೆಚ್ಚಳವು ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಭಾರಿ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳ ಮೇಲೆ ತೂಗುತ್ತದೆ. ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಿಂದ ರಫ್ತು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದ್ದು, ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಅವಧಿ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದಾಗಿರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸಿದರು. ಈ ಅಂಶವು ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಇಳಿಕೆಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿದೆ.

ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 20 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಜಾಗತಿಕ ಬೇಡಿಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಆಶಯವು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು. ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿನ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ದಾಸ್ತಾನುಗಳು 2.1 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗಳಿಗೆ ಇಳಿದಿವೆ ಎಂದು ಇಂಧನ ಮಾಹಿತಿ ಆಡಳಿತವು ತನ್ನ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ, ಇದು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆಗೆ ಸಹಕಾರಿಯಾಗಿದೆ.

ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ರಷ್ಯಾವಾಗಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಬೆಂಬಲಿಸಲಾಯಿತು, ಮತ್ತು ಒಪೆಕ್ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತವನ್ನು ಜುಲೈ 2020 ರವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡಿತು. ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾ ತನ್ನ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಒಪ್ಪಂದದ ನಂತರ ಗಮನಾರ್ಹ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು.

ಕಳೆದ ವಾರ, ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಾಪಾರ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ಭರವಸೆಯಾಗಿ ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ಮತ್ತು ಎಂಸಿಎಕ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ತಾಮ್ರದ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 5 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿವೆ ಮತ್ತು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಉತ್ತೇಜಿಸಿದ ಉತ್ತೇಜಕ ಯೋಜನೆಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿದೆ.

ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ನಿರುದ್ಯೋಗ ಮತ್ತು ಬಡತನದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಎಷ್ಟು ಸಮರ್ಥವಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸುತ್ತವೆ ಎಂಬುದನ್ನು ನೋಡಬೇಕಾಗಿದೆ. ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಪ್ರಪಂಚವು ಸಹಜ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಂಬಲಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.