ಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ ವಿ‍ಶ್ಯೂವಲ್‌ ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್‌ ಸೌಲಭ್ಯ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕನ್ನಡದಲ್ಲಿ ವಿ‍ಶ್ಯೂವಲ್‌ ಬಾಗಿಂಗ್‌ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಟ್ರೆಲ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಕಲ್ಪಿಸಿದೆ. ಕನ್ನಡದ ಜೊತೆಗೆ ಮರಾಠಿ ಮತ್ತು ಬೆಂಗಾಳಿ ಭಾಷೆಯಲ್ಲೂ ಸಹ ಬ್ಲಾಗಿಂಗ್‌ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು ಟ್ರೆಲ್‌ ಸಂಸ್ಥೆ ಒದಗಿಸಿದೆ.
ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಫಿಟ್‌ನೆಸ್, ಸೌಂದರ್ಯ ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ರಕ್ಷಣೆಯ ಪ್ರಯಾಣ, ಚಲನಚಿತ್ರ ವಿಮರ್ಶೆಗಳು, ಅಡುಗೆ, ಮತ್ತು ಮನೆ-ಅಲಂಕಾರ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿವಿಧ ವಿಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಅನುಭವಗಳು, ಶಿಫಾರಸುಗಳು ಮತ್ತು ವಿಮರ್ಶೆಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಗೋ-ಟು ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಆಗಿದೆ. ವ್ಲಾಗ್ ಮಾಡುವ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ 5 ನಿಮಿಷಗಳ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ. ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ವ್ಲಾಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅನುಮತಿಸುವ ‘ಅಂಗಡಿ’ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವನ್ನು ಸಹ ನೀಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ, ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ತನ್ನ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿಫಲ ಮತ್ತು ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಲು ಸಹ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.
“ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಅಂತರ್ಜಾಲ ಬಳಕೆದಾರರ ಸಂಖ್ಯೆ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ನಗರ ನಗರಗಳಲ್ಲಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದೆ. ನಗರ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ 205 ಮಿಲಿಯನ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ದೇಶದ ಗ್ರಾಮೀಣ ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ 227 ಮಿಲಿಯನ್ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಬಳಕೆದಾರರಿದ್ದಾರೆ. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಮತ್ತು ಸಂಬಂಧಿತ ವಿಷಯದ ಬೇಡಿಕೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ. 3 ಭಾಷೆಗಳ ಸೇರ್ಪಡೆಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ತಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ವಿಷಯವನ್ನು ನೀಡುವ ಮೂಲಕ ವೇದಿಕೆಗೆ ಆಕರ್ಷಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ನಾವು ನಂಬುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಟ್ರೆಲ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಹ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಪುಲ್ಕಿತ್‌ ಅಗರ್ವಾಲ್‌ ಹೇಳಿದರು.ಟ್ರೆಲ್ 8 ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಳೀಯ ವಿಷಯವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಾದೇಶಿಕ ಪ್ರಭಾವಿಗಳ ಪರಿಸರ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ರಚಿಸಿದೆ. ಈ ವರ್ಷ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸುವ ಮೂಲಕ ದೇಶದ ಈಶಾನ್ಯ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಭಾಗಗಳ ವಿಷಯ ರಚನೆಕಾರರು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಲು ಮತ್ತು ಪೂರೈಸಲು ನಾವು ಗುರಿ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.