ಕೋಟಿ ರೂ ಆದಾಯ; ಶೇಕಡ 142 ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಿದ ಎಕ್ಸ್‌ಪೇ.ಲೈಫ್‌

ಬೆಂಗಳೂರು: ಬಹು-ಉಪಯುಕ್ತತೆ ಬಿಲ್ ಪಾವತಿ ವೇದಿಕೆಯಾದ ಎಕ್ಸ್‌ಪೇ.ಲೈಫ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಮೇ ತಿಂಗಳಿನಲ್ಲಿ 60000 ಟ್ರ್ಯಾನ್‌ಜಾಕ್ಸನ್‌ ದಾಖಲಿಸಿದ್ದು 3 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿ ಆದಾಯ ಗಳಿಸಿದೆ. ಪರಿಣಾಮ ಶೇಕಡ 142 ರಷ್ಟು ಪ್ರಗತಿ ಸಾಧಿಸಿದೆ.

ಎಕ್ಸ್‌ಪೇ.ಲೈಫ್ ನಿಯೋಜಿಸಿದ ವ್ಯಾನ್‌ಗಳು ಆರ್‌ಬಿಐ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಹಣವನ್ನು ವಿತರಿಸಲು ಜಾರ್ಖಂಡ್‌ನ ರಾಂಚಿ, ರಾಮ್‌ಗರ್ ಮತ್ತು ಹಜಾರಿಬಾಗ್‌ನ ದೂರದ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಚರಿಸಿದವು. ಈ ವ್ಯಾನ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿದಿನ ಸರಾಸರಿ 50-60 ವಹಿವಾಟುಗಳು ನಡೆಯುತ್ತಿದ್ದವು. ಶ್ರೇಣಿ- I ಮತ್ತು ಶ್ರೇಣಿ- II ನಗರಗಳಲ್ಲಿ 253 ಎಕ್ಸ್‌ಪೇ ಬಿಲ್ಲರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಕಂಪನಿಯು ಶ್ರೇಣಿ -3 ಮತ್ತು ಶ್ರೇಣಿ- IV ನಗರಗಳಲ್ಲಿ 50000+ ಪಿನ್ ಕೋಡ್‌ಗಳನ್ನು ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ತಲುಪಿದೆ. ಪ್ಲ್ಯಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಪಂಜಾಬ್ ಸ್ಟೇಟ್ ಪವರ್ ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್ (ಪಿಎಸ್‌ಪಿಸಿಎಲ್) ಅನ್ನು ಗರಿಷ್ಠ ವಹಿವಾಟಿನ ಮೊತ್ತದೊಂದಿಗೆ ಐಎನ್ಆರ್ 55, 790 ಕ್ಕೆ ದಾಖಲಿಸಿದೆ.

ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ ರಾಜ್ಯವಾರು ಬಳಕೆಯಲ್ಲೂ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಒಟ್ಟು ಬಳಕೆಯ ಶೇಕಡ 28 ರಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಪಂಜಾಬ್ ಹೊಂದಿದೆ. ನಂತರದ ಸ್ಥಾನ ರಾಜಸ್ಥಾನ, ಪಶ್ಚಿಮ ಬಂಗಾಳ, ಗುಜರಾತ್ ಮತ್ತು ಕರ್ನಾಟಕ ಪಡೆದಿವೆ. ಕಲುಷಿತವಲ್ಲದ ವಲಯಗಳಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯ ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ನಿರ್ಬಂಧಗಳನ್ನು ಮೇ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ತೆಗೆದುಹಾಕಲಾಗಿದ್ದರಿಂದ, ಎನ್‌ಪಿಸಿಐ ಅನುಮೋದಿತ 73 ಕೆ ಬಳಕೆದಾರರ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದ್ದು, ವಹಿವಾಟು 5.4 ಮಿಲಿಯನ್ ರೂ.

“ಈ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ಕಾಲದಲ್ಲಿ ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯುತ್ತಿರುವ ಬಿಲ್ ಪಾವತಿ ವೇದಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಂದಾಗಿ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಒಂದು-ನಿಲುಗಡೆ ಪರಿಹಾರವನ್ನು ಒದಗಿಸುವ ಮೂಲಕ ಜೀವನವನ್ನು ಸರಳಗೊಳಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ಉದ್ದೇಶವಾಗಿದೆ. ಡಿಜಿಟಲ್ ಪಾವತಿಗಳ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ದೇಶದ ಬ್ಯಾಂಕಿಲ್ಲದ ಪಾಕೆಟ್‌ಗಳಿಗೆ ತರಲು ನಾವು ಎನ್‌ಪಿಸಿಐ ಜೊತೆ ಪಾಲುದಾರಿಕೆ ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಸೇರ್ಪಡೆಯ ನಮ್ಮ ಧ್ಯೇಯವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಎಕ್ಸ್‌ಪೇ.ಲೈಫ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸ್ಥಾಪಕ ಮತ್ತು ಸಿಇಒ ರೋಹಿತ್ ಕುಮಾರ್ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.