ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಇಳಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ತೆಗೆದುಹಾಕುವುದು ಮತ್ತು ತಮ್ಮ ನಾಗರಿಕರನ್ನು ರಕ್ಷಿಸಲು ಆರೋಗ್ಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಹೇಗೆ ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಮುಖ್ಯ ಕಾಳಜಿ ಉಳಿದಿದೆ. ತ್ವರಿತ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಭರವಸೆಗಳು ಮುಂದುವರೆದವು ಆದರೆ ಎರಡನೇ ಪುನರುತ್ಥಾನ ತರಂಗದ ಆತಂಕಗಳು ಜಾಗತಿಕ ನಾಯಕರ ಮನಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರೆದವು ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಎವಿಪಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ಮೌಲ್ಯವು ಘಾತೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾದ ಕಾರಣ ಗುರುವಾರ, ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 0.52 ರಷ್ಟು ಇಳಿದು ಔನ್ಸ್‌ಗೆ 36 1736.2 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬೆಲೆ ಇತರ ಕರೆನ್ಸಿ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ದುಬಾರಿಯಾಗಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದ ಹೆಚ್ಚು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ಚಿಂತೆ, ಚಳಿಗಾಲದ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ನಿರೀಕ್ಷಿಸಲಾಗಿದೆ, ಇದು ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಕುಸಿತವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ.

ಯು.ಎಸ್. ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಅಗಾಧ ಪ್ರಭಾವದಿಂದ ವಿಶ್ವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಮೆತ್ತಿಸಲು ಕೆಲವು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು. ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ನಂತರದ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಅವಧಿಯು ಹೆಚ್ಚಿನ ಅವಧಿಯನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂಬ ಅಂಶಕ್ಕೆ ಬದಲಾಗಿ ಈ ಕ್ರಮವನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲಾಗಿದೆ.

ಗುರುವಾರ, ಸ್ಪಾಟ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 3 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು ಪ್ರತಿ .ನ್ಸ್ಗೆ 7 17.7 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಎಂಸಿಎಕ್ಸ್‌ನ ಬೆಲೆಗಳು ಪ್ರತಿ ಶೇ 1.15 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಕೆ.ಜಿ.ಗೆ 48639 ರೂ. ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 8.2 ಕ್ಕಿಂತಲೂ ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ .3 36.3 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದು, ಬೇಡಿಕೆಗಳ ಕುಸಿತದ ಬಗ್ಗೆ ಆತಂಕಗಳು ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್.

ಯು.ಎಸ್. ಸೌದಿ ಅರೇಬಿಯಾದಿಂದ ದಾಸ್ತಾನುಗಳ ಆಮದನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ ನಂತರ ಕಳೆದ ವಾರದಲ್ಲಿ ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನುಗಳು 5.7 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾದ ನಂತರ, ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಇತರೆಡೆ ಕೆಲವು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಇದು ಕುಸಿಯುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಎತ್ತಿ ಹಿಡಿಯಿತು.

ಯು.ಎಸ್. ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಪ್ರಕಟಿಸಿದ ದುರ್ಬಲ ಆರ್ಥಿಕ ದತ್ತಾಂಶಗಳ ಸರಮಾಲೆ ಇರುವುದರಿಂದ ಗುರುವಾರ, ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಋಣಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿವೆ. ಇದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತೂಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಿತು.

ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು 2 ಮಿಲಿಯನ್ ದಾಟಿದ ಪ್ರಕರಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿದೆ. ಹಿಂಸಾತ್ಮಕ ಗಲಭೆಗಳು ಪ್ರಮುಖ ಆರ್ಥಿಕ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲೂ ಹರಡಿತು, ಇದು ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿರುವ ಬೆಲೆಗಳು ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು. ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಗಳ ಮೇಲಿನ ಹೆಚ್ಚಿದ ಖರ್ಚು ಮತ್ತು ಚೀನಾದಿಂದ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುವ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಾಪಾರ ದತ್ತಾಂಶಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಯು.ಎಸ್.ನಿಂದ ಅಪಾರ ಮತ್ತು ಅಸಾಧಾರಣ ಕಷಾಯ ಮತ್ತು ಪ್ರಚೋದಕ ಕ್ರಮಗಳ ಆಶಯಗಳು ಬೆಲೆಗಳಲ್ಲಿ ಮತ್ತಷ್ಟು ಕುಸಿತವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸುತ್ತವೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.