ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅಸ್ಥಿರ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಹೆಚ್ಚು ಬಾಷ್ಪಶೀಲ ವ್ಯಾಪಾರ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ, ಮಾನದಂಡದ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ವ್ಯಾಪಾರದ ಕೊನೆಯ ಗಂಟೆಯಲ್ಲಿ ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ಚೇತರಿಕೆ ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 0.72 ಅಥವಾ 242.52 ಪಾಯಿಂಟ್ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 33780.89 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ನಿಫ್ಟಿ  ಶೇಕಡ 0.72 ಅಥವಾ 70.90 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆಯ ಮೂಲಕ 9950 ಅಂಕಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಎಂ & ಎಂ (7.57%), ಬಜಾಜ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ (4.66%), ಹೀರೋ ಮೊಟೊಕಾರ್ಪ್ (3.90%), ರಿಲಯನ್ಸ್ (3.32%), ಮತ್ತು ಬಜಾಜ್ ಆಟೋ (2.89%) ಪ್ರಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಗಳಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ದಿನದ ಸಕ್ರಿಯ ಸ್ಟಾಕ್ ಆಗಿದೆ. ಡಿಎಚ್‌ಎಫ್‌ಎಲ್ (4.89%), ಎಂಡ್ಯೂರೆನ್ಸ್ ಟೆಕ್ನಾಲಜೀಸ್ (4.78%), Ee ೀ ಎಂಟರ್‌ಟೈನ್‌ಮೆಂಟ್ (4.55%), ಎಐಎ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (4.36%), ಮತ್ತು ರಿಲಯನ್ಸ್ ಪವರ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ (4.09%) ಗಮನಾರ್ಹ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ನಷ್ಟದಲ್ಲಿದೆ.

ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಎಚ್ಚರಿಕೆಯಿಂದ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡುವುದನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುತ್ತವೆ, ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ, ಸೋಂಕಿನ ಎರಡನೇ ತರಂಗ ಎಂಬ ಭೀತಿಯಂತೆ ಬಾಷ್ಪಶೀಲವೂ ಸಹ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ತಾಳ್ಮೆಯನ್ನು ಪರೀಕ್ಷಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಕಳೆದ ಎರಡು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು 30% -45% ರ ನಡುವೆ ಎಲ್ಲಿಯಾದರೂ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿದವು, ಆದ್ದರಿಂದ ಲಾಭ-ಬುಕಿಂಗ್ ಸಾಧ್ಯತೆಯನ್ನು ತಳ್ಳಿಹಾಕಲಾಗುವುದಿಲ್ಲ.

ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ ಬ್ಯಾಂಕ್ ತನ್ನ ಸಾಲದ ದರವನ್ನು 20 ಬೇಸಿಸ್ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಿಂದ ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿತು. ಈ ಬದಲಾವಣೆಯು ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ ಚಿಲ್ಲರೆ ಗೃಹ ಸಾಲ ಮತ್ತು ಗೃಹೇತರ ಸಾಲ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ. ಹೊಸ ದರಗಳು ಅಸ್ತಿತ್ವದಲ್ಲಿರುವ ಸಂಬಳ ಗೃಹ ಸಾಲ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಶೇಕಡಾ 7.65 ರಿಂದ 7.95 ರವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ ಷೇರು, ನಿರ್ಧಾರದ ನಂತರ, 0.88% ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ರೂ .977.10 ರ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿತು

ಎಂ & ಎಂ ಕ್ಯೂ 4 ಆದಾಯವು ಶೇಕಡಾ 34.8 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಕಂಪನಿಯು ರೂ. ಒಂದು ಬಾರಿ ಅಸಾಧಾರಣವಾದ ರೂ .3578 ಕೋಟಿ ನಷ್ಟದಿಂದಾಗಿ ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 3255 ಕೋಟಿ ರೂ. ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು 7.57% ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ. 510.45.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.