ಸಹಜ ಸ್ಥಿತಿಯತ್ತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕಳೆದ ವಹಿವಾಟಿನ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ 6 ದಿನಗಳ ಸುದೀರ್ಘ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರದರ್ಶನವನ್ನು ಮುರಿದ ನಂತರ, ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಇಂದು ವೇಗವನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡವು. ನಿಫ್ಟಿ -50 ಸೂಚ್ಯಂಕವು 1.13% ಅಥವಾ 113.05 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 10 ಕೆ ಮಾರ್ಕ್‌ಗಿಂತ ಉಳಿದ 10142.15 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 0.90% ಅಥವಾ 306.54 ಪಾಯಿಂಟ್ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 34287.24 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಸರೆಗಾಮಾದ ಏಕೀಕೃತ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭವು ಶೇಕಡ 7.1 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾದರೆ, ಕಂಪನಿಯ ಏಕೀಕೃತ ಆದಾಯವು  ಶೇಕಡ 14.3 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಷೇರು  ಶೇಕಡ 10 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ರೂ. 441.70. ಫೇಸ್‌ಬುಕ್ ಮತ್ತು ಇನ್‌ಸ್ಟಾಗ್ರಾಮ್‌ನಾದ್ಯಂತ ವೀಡಿಯೊಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಸಾಮಾಜಿಕ ಅನುಭವಗಳಿಗೆ ತನ್ನ ಸಂಗೀತವನ್ನು ಪರವಾನಗಿ ನೀಡಲು ಕಂಪನಿಯು ಫೇಸ್‌ಬುಕ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಜಾಗತಿಕ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಕಳೆದ ಎರಡು ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ಸುಮಾರು ಶೇಕಡ 44 ರಷ್ಟು ಒಟ್ಟುಗೂಡಿದವು.

ಎಚ್ಐವಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾಗುವ ಔಷಧವಾದ ಅಟಜಾನವೀರ್ ಕ್ಯಾಪ್ಸುಲ್ ಅನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲು ಯುಎಸ್ ಎಫ್ಡಿಎ ಅನುಮೋದನೆ ಪಡೆದಿದ್ದರೂ ಕ್ಯಾಡಿಲಾ ಹೆಲ್ತ್ಕೇರ್ನ ಷೇರುಗಳು  ಶೇಕಡ 0.95 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು ರೂ .359.25 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು.

ಗೋಲ್ಡ್ಮನ್ ಸ್ಯಾಚ್ಸ್ ಭಾರತೀಯ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳ ಗಳಿಕೆಯ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಬ್ರೋಕರೇಜ್ ಸಂಸ್ಥೆಯು ತನ್ನ ದೃಷ್ಟಿಕೋನದಲ್ಲಿ ಆಕ್ಸಿಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಅನ್ನು ಡೌನ್‌ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಿದೆ, ಆದರೆ ಎಚ್‌ಡಿಎಫ್‌ಸಿ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಕೊಟಕ್ ಮಹೀಂದ್ರಾ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಮತ್ತು ಬಂಧನ್ ಬ್ಯಾಂಕ್‌ಗೆ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಿರುವುದರಿಂದ ಭಾರತೀಯ ಹಣಕಾಸು ವಲಯವು ಈ ವರ್ಷದ ವಿಶಾಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಸಾಧನೆ ತೋರುತ್ತಿದೆ.

ಆಲ್ಕೆಮ್ ಲ್ಯಾಬೊರೇಟರೀಸ್‌ನ ಏಕೀಕೃತ ಲಾಭವು ಶೇಕಡ 12.3 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ .191.5 ಕೋಟಿಗೆ ತಲುಪಿದ್ದರೆ, ಕಂಪನಿಯ ಆದಾಯವು ಶೇಕಡ 10.6 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಲಾಭದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಕಂಪನಿಯ ಷೇರು ಶೇಕಡ 2.62 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು ರೂ .2381.00 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿತು.

ಬ್ರಿಟಾನಿಯಾ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 0.20 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದ್ದು, ರೂ. ವಾಡಿಯಾಸ್ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡಿದ ವರದಿಯನ್ನು ಸುಳ್ಳು ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ 3457.10 ರೂ. ಲಾಕ್ ಡೌನ್ ಹಂತದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ಅತಿದೊಡ್ಡ ಫಲಾನುಭವಿಗಳಾಗಿದ್ದು, ಮನೆಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಸ್ಕತ್ತುಗಳ ಬಳಕೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಬ್ರಿಟಾನಿಯಾ ತನ್ನ ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 1.5 ಮತ್ತು ಕಂಪನಿಯ ಗಳಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 26 ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಚಿನ್ನವು ಶೇಕಡ 0.72 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿ ಸುಮಾರು 330 ರೂ. ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಕಡಿಮೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸುತ್ತಿದ್ದರೂ ಚಿನ್ನದ ಸುರಕ್ಷಿತ ಧಾಮದ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮೇಲೆ ಚೇತರಿಕೆಯ ಭರವಸೆ ಇದೆ. ದೇಶೀಯ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರ ಅಧಿವೇಶನವು ಚಂಚಲವಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಭಾರತೀಯ ರುಪಾಯಿ ಪ್ರತಿ ಡಾಲರ್‌ಗೆ ರೂ .75.58 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು.

ಹಿಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರದರ್ಶನ ನೀಡಿದ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಎಫ್‌ಟಿಎಸ್‌ಇ ಎಂಐಬಿ ದಿನಕ್ಕೆ ಶೇಕಡ 1.56 ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ.

ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುವ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳಾದ್ಯಂತ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದ ನಂತರ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಬಲಿಷ್ ಆಗಿದ್ದವು. ನಿಕ್ಕಿ 225 ಶೇಕಡ 0.74 ಏರಿಕೆ ಕಂಡರೆ, ಹ್ಯಾಂಗ್ ಸೆಂಗ್ ಶೇಕಡ 1.66 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಗರಿಷ್ಠ 9817.18 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಲ್ಲಿದ್ದ ನಾಸ್ಡಾಕ್ ಶೇಕಡ 0.69 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.