ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್‌ ಮತ್ತು ನಿಫ್ಟಿ ಕುಸಿತ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಬೋರ್ಸ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕತ್ತಲೆಯಾದ ದಿನವಾಗಿದ್ದ, ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಾದ್ಯಂತದ ಮಾರಾಟದಿಂದಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ನಷ್ಟ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿವೆ. ಮಾರಾಟದಲ್ಲಿ ಪ್ರಮುಖವಾದುದು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಮತ್ತು ಹಣಕಾಸು ವಲಯದ ಷೇರುಗಳು, ನಂತರ ವಾಹನಗಳು, ಲೋಹಗಳು ಮತ್ತು ಔಷಧ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ದೇಶದ ಟೆಲಿಕಾಂ ಆಪರೇಟರ್‌ಗಳಿಂದ 4 ಟ್ರಿಲಿಯನ್ ರೂ.ಗಳ ಮೌಲ್ಯದ ಒಟ್ಟು ಆದಾಯದ ಬಾಕಿ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಬೇಡಿಕೆಯಲ್ಲಿ ದೂರಸಂಪರ್ಕ ಇಲಾಖೆ (ಡಿಒಟಿ) ತಪ್ಪಾಗಿದೆ ಎಂದು ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಇಂದು ಪ್ರಮುಖ ತೀರ್ಪಿನಲ್ಲಿ ತಿಳಿಸಿದೆ. ಆ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಹಿಂತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಲು ನ್ಯಾಯಾಲಯವು ಸರ್ಕಾರಿ ಸಂಸ್ಥೆಯನ್ನು ಕೇಳಿತು. 

ಡಿಒಟಿಯ ಎಜಿಆರ್ ಬೇಡಿಕೆಯು ಭಾರತೀಯ ಟೆಲಿಕಾಂ ಉದ್ಯಮಕ್ಕೆ ದೊಡ್ಡ ತೊಂದರೆಯನ್ನುಂಟುಮಾಡಿದೆ, ಅದು ಈಗಾಗಲೇ ಕಡಿಮೆ ಆದಾಯ ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರದ ಹೆಚ್ಚಿನ ತೆರಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆಗಳ ನಡುವೆ ಮರಳಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಸುಪ್ರೀಂ ಕೋರ್ಟ್ ಹೇಳಿಕೆಯು ಟೆಲಿಕಾಂ ಷೇರುಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲಿಲ್ಲ, ಏಕೆಂದರೆ ಅವುಗಳು ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಭಾರಿ ನಷ್ಟವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿವೆ.

ಏಷ್ಯಾದ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳ ಆಸ್ಟೋಕ್‌ಗಳು ತಮ್ಮ 10 ದಿನಗಳ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಹಾದಿಯನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಸೆಂಗ್ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಶೇ 0.44 ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಕೊರಿಯಾದ ಕೋಸ್ಪಿಐ ಸೂಚ್ಯಂಕ ಶೇ 0.27 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ. ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳನ್ನು ಅನುಮಾನಿಸುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಆಯಾಸದ ಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ತೋರಿಸಿದವು.

ಎಂಎಸ್ಸಿಐನ 49-ದೇಶಗಳ ವಿಶ್ವ ಷೇರುಗಳು ಐದು ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಅತಿದೊಡ್ಡ ದೈನಂದಿನ ನಷ್ಟದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡಾ 0.75 ರಷ್ಟು ನಷ್ಟವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿವೆ. ಸರಕುಗಳಲ್ಲಿ, ಯುಎಸ್ ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನುಗಳಲ್ಲಿ ದಾಖಲೆಯ ಹೆಚ್ಚಳದಿಂದಾಗಿ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಕುಸಿತವನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. ಯುಎಸ್ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಋಣಾತ್ಮಕ ದೃಷ್ಟಿಕೋನ ಯುಎಸ್ ನಿಂದ ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಹೇಳಿಕೆಯು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಯುಎಸ್ ಎಫ್ಇಡಿ ಪ್ರಕಾರ, ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಈ ವರ್ಷ ಶೇಕಡಾ 6.5 ರಷ್ಟು ಕುಗ್ಗುತ್ತದೆ. 

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.