ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಕುಸಿತ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಭಾರತೀಯ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಮೇಲೆ ಕೊವೀಡ್-19 ರ ಹಿಡಿತ ಬಲಗೊಂಡಿದ್ದರಿಂದ ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ನಷ್ಟವನ್ನು ಅನುಭವಿಸಿದವು. ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 1.63 ಅಥವ 552.09 ಪಾಯಿಂಟ್ಗಳಷ್ಟು ಇಳಿದು 33,228.80 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ನಿಫ್ಟಿ ಶೇಕಡ 1.60 ಅಥವಾ 159.20 ಅಂಕಗಳಿಂದ ಕುಸಿದು 9813.70 ಕ್ಕೆ ಅಂತ್ಯಗೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು. 

ಕಂಪನಿಯ ದುರ್ಬಲ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯಿಂದಾಗಿ ಟಾಟಾ ಮೋಟಾರ್ಸ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 4.42 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು ರೂ .100.65 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಕೊವೀಡ್-19 ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಹೇರಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕಾರು ತಯಾರಕರ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಕುಸಿಯುವ ನಿರೀಕ್ಷೆಯಿದೆ.

ಡಾ. ರೆಡ್ಡಿ ಲ್ಯಾಬ್ಸ್‌ನ ಷೇರು ಬೆಲೆ ಬಿಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ ಹಸಿರು ಬಣ್ಣದಲ್ಲಿ ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿ ರೂ .4007.65 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಗಿಲ್ಯಾಡ್ ಸೈನ್ಸಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಕಂಪನಿಯು ವಿಶೇಷವಲ್ಲದ ಪರವಾನಗಿ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಮಾಡಿಕೊಂಡ ನಂತರ ಷೇರು ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಟಿಪಿಜಿ ಮತ್ತು ಎಲ್ ಕ್ಯಾಟರ್ಟನ್ ಸುಮಾರು ರೂ. ಕಂಪನಿಯ ಜಿಯೋ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್‌ನಲ್ಲಿ 6000 ಕೋಟಿ ರೂ. ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಷೇರುಗಳ ಷೇರು ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ  1.48 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ .1612.30 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಕಂಪನಿಯ ಭಾಗಶಃ ಪಾವತಿಸಿದ ಷೇರುಗಳನ್ನು 685 ರ ಪಟ್ಟಿಯ ಬದಲು 700 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ.

ಕಂಪನಿಯ ಕ್ಯೂ 4 ನಿವ್ವಳ ಲಾಭವು 26% ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ .57 ಕೋಟಿಗಳಷ್ಟಿದ್ದರೆ, ಆದಾಯವು ಶೇಕಡ  6.7 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಕಂಪನಿಯ ಷೇರು ಬೆಲೆ ಶೇಕಡ 2.32 ರಷ್ಟು ಇಳಿದು 50.50 ರೂ.ಗೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿತು. ಇಂದಿನ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಕೆಳಮಟ್ಟದ ಪ್ರವೃತ್ತಿಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸುತ್ತಲೇ ಇದ್ದವು. ಕರೋನವೈರಸ್ ಸೋಂಕಿನ ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಡಾಲರ್ ಒಂದು ವಾರಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಕಾಲ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ, ಇದು ಇನ್ನೂ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಅಪಾಯದ ಹಸಿವಿನ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.