ಆಟೋಮೆಟೆಡ್‌ ಗೋಡೆ ಥರ್ಮಾಮೀಟರ್‌ ಬಿಡುಗಡೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೊವೀಡ್-19‌ ನಿಯಂತ್ರಣಕ್ಕೆ ಜೆಸ್ಟಾ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಆಟೋಮೆಟೆಡ್‌ ಗೋಡೆ ಥರ್ಮಾಮೀಟರ್‌ ಅನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಥರ್ಮಾಗನ್‌ ಹಿಡಿದು ಒಬ್ಬೊಬ್ಬರಿಗೆ ಟೆಂಪರೇಚರ್‌ ನೋಡುವ ಅಗತ್ಯತೆಯನ್ನು ಈ ಹೊಸ ವಿನೂತನ ಸಾಧನವು ಇಲ್ಲವಾಗಿಸುತ್ತದೆ. ಸುಮಾರು 15 ಸೆಂಮೀ ದೂರದಲ್ಲಿರುವ ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಟೆಂಪರೇಚರ್‌ ಅನ್ನು ಈ ಸಾಧನವು ಆಟೋಮೆಟಿಕ್‌ ಆಗಿ ಸ್ಕಾನ್‌ ಮಾಡುತ್ತದೆ. 

ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಇಂಥದೊಂದು ಸಾಧನವನ್ನು ಜೆಸ್ಟಾ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಪ್ರಪ್ರಥಮ ಭಾರಿಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಇದರ ಬೆಲೆ ರೂ 10,999. ಫ್ಲಿಪ್‌ಕಾರ್ಟ್‌, ಅಮೆಜಾನ್‌ ಸೇರಿದಂತೆ ಸಂಸ್ಥೆಯ www.Staunch.in  ವೆಬ್‌ಸೈಟ್‌ ಮೂಲಕವು ಖರೀದಿಗೆ ಅವಕಾಶವನ್ನು ಒದಗಿಸಲಾಗಿದೆ. 

ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ತ್ವರಿತಗೊಳಿಸಲು ಸ್ವಯಂಚಾಲಿತ-ಪರಿಹಾರ ಮತ್ತು ತ್ವರಿತ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ ದರ ಎರಡೂ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಅಂಶಗಳಾಗಿವೆ ಎಂಬುದು ಗಮನಾರ್ಹ. ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ತಾಪಮಾನದಲ್ಲಿನ ಯಾವುದೇ ವಿಳಂಬವು ಸರತಿ ಸಾಲುಗಳನ್ನು ರೂಪಿಸುವಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ, ಅದು ಸಾಮಾಜಿಕ ದೂರ ಮಾರ್ಗಸೂಚಿಗಳಿಗೆ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಿದೆ. ಈ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯಿಂದ ಮಾನವಶಕ್ತಿಯ ಅನುಪಸ್ಥಿತಿಯು ಎಲ್ಲಾ ಜನರ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುವಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿದೆ.

“ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗವು ವ್ಯವಹಾರಗಳಿಗೆ ದುರದೃಷ್ಟಕರ ಆರ್ಥಿಕ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ. ಅದೃಷ್ಟವಶಾತ್ ಲಾಕ್ಡೌನ್ ಆದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಸರಾಗತೆಯೊಂದಿಗೆ ಭಾರತವು ಈಗ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಪುನಃಸ್ಥಾಪಿಸುವತ್ತ ಸಾಗುತ್ತಿದೆ. ಈ ಮಾರ್ಗವು ದೇಶದ ಆರೋಗ್ಯ ಮೂಲಸೌಕರ್ಯಕ್ಕೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಅಪಾಯವನ್ನುಂಟುಮಾಡಬಾರದು. ಪ್ರಸ್ತುತ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ಗಮನಿಸಿದರೆ, ದೊಡ್ಡ ಸಂದರ್ಶಕರನ್ನು ಆಕರ್ಷಿಸುವ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಿಗೆ ಎಲ್ಲಾ ಮಧ್ಯಸ್ಥಗಾರರನ್ನು ಸಮರ್ಥವಾಗಿ ಮತ್ತು ಸಮಯೋಚಿತವಾಗಿ ಮೇಲ್ವಿಚಾರಣೆ ಮಾಡುವುದು ಅಸಾಧ್ಯ” ಎಂದು ಜೆಸ್ಟಾ ಸಂಸ್ಥೆಯ ವಕ್ತಾರ ಸುಫಿಯಾನ್ ಮೋತಿವಾಲಾ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.