ಕೆಲಸ ಸಿಗದ ಬಗ್ಗೆ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪದವಿದರರಿಗೆ ಚಿಂತೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಪರಿಣಾಮ ನೇಮಕಾತಿ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳು ಸ್ಥಗಿತಗೊಂಡಿದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ ಪದವಿದರರು ಕೆಲಸ ಸಿಗದೆ ಚಿಂತೆಗೆ ಈಡಾಗಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಬ್ರಿಡ್ಜ್‌ಲ್ಯಾಬ್ಜ್‌ ಸಂಸ್ಥೆ ನಡೆಸಿದ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಿಂದ ಬಹಿರಂಗಗೊಂಡಿದೆ. ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಮೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1000 ಇಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್‌ ಪದವಿದರರು ಪಾಲ್ಗೊಂಡಿದ್ದರು. 

ನಮ್ಮ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ನಂತರದ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ ಎಂಜಿನಿಯರ್‌ಗಳನ್ನು ‘ಕೆಲಸ ಸಿದ್ಧ’ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಕೌಶಲ್ಯದ ಅಂತರವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವ ಅಗತ್ಯವನ್ನು ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಸಂಶೋಧನೆಗಳು ಪುನಃ ಸ್ಥಾಪಿಸುತ್ತವೆ. ಶೇಕಡ 76 ರಷ್ಟು ಜನರು ತಮ್ಮ ಕಾಲೇಜುಗಳಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ಲೇಸ್‌ಮೆಂಟ್ ಸೆಲ್ ಹೊಂದಿರುವುದನ್ನು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರೆ ಉಳಿದವರು ಇಲ್ಲದಿದ್ದರೆ ಹಕ್ಕು ಸಾಧಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಹೆಚ್ಚಿನ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಸಕ್ರಿಯ ನಿಯೋಜನೆ ಕೋಶಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಒಪ್ಪಿಕೊಂಡರೂ ಶೇಕಡ 24 ರಷ್ಟು ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದವರಲ್ಲಿ ಐದನೇ ಒಂದು ಭಾಗಕ್ಕಿಂತ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚು ಮಾತ್ರ ಅವರ ಮೂಲಕ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಎಂಬುದು ಗಮನಾರ್ಹ. ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಪ್ರಮುಖ ಭಾಗವು ಯಾವುದೇ ಉದ್ಯೋಗ ಕೊಡುಗೆಗಳಿಂದ ದೂರವಿರುತ್ತದೆ. ಶೇಕಡ 78.64 ರಷ್ಟು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಪ್ರಸ್ತುತ ಯಾವುದೇ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಹೊಂದಿಲ್ಲ ಎಂದು ಇದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಸಮೀಕ್ಷೆಯ ಪ್ರಕಾರ ಶೇಕಡ 35.48% ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಉದ್ಯೋಗಾಕಾಂಕ್ಷಿಗಳು ಸಮಯೋಚಿತ ನಿಯೋಜನೆಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಚಿಂತಿತರಾಗಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ-ಪ್ರೇರಿತ-ಆರ್ಥಿಕ ಮಂದಗತಿಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ, ಅನೇಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ತಮ್ಮ ನೇಮಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿವೆ ಅಥವಾ ಸಾಮೂಹಿಕ ವಜಾಗೊಳಿಸುತ್ತಿವೆ. ಈ ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಪ್ರವೇಶಸಾಧ್ಯತೆಯು ತಾತ್ಕಾಲಿಕ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಪದವೀಧರರ ಸ್ಥಾನವನ್ನು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಸರಿಯಾಗಿ ಪಡೆದುಕೊಳ್ಳುವಲ್ಲಿ ಈ ಜಾಗದಲ್ಲಿ ಅವಕಾಶಗಳನ್ನು ಬಯಸುತ್ತದೆ. 

“ಸಮೀಕ್ಷೆಯು ಅನೇಕ ಚಿಂತನಾ ಅಂಶಗಳನ್ನು ಮುನ್ನೆಲೆಗೆ ತಂದಿದೆ. ಮೊದಲನೆಯದಾಗಿ ಎಲ್ಲಾ ಎಂಜಿನಿಯರಿಂಗ್ ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ತಮ್ಮ ಕಾಲೇಜುಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ಯಾಂಪಸ್ ನಿಯೋಜನೆ ಹೊಂದಿಲ್ಲ. ಎರಡನೆಯದಾಗಿ, ಅಂತಹ ನಿಬಂಧನೆಗಳ ಪ್ರವೇಶವು ಸಹ ಉದ್ಯೋಗವನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುವುದಿಲ್ಲ. ಪ್ರಸ್ತುತ ಆರ್ಥಿಕ ಕುಸಿತದ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ನೇಮಕ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳಲ್ಲಿ ಅಭೂತಪೂರ್ವ ವಿರಾಮ ಇದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಿರಬಹುದು. ಮತ್ತು, ಕೊನೆಯದಾಗಿ ಆದರೆ, ಉದ್ಯೋಗಾಕಾಂಕ್ಷಿಗಳಲ್ಲಿ ಶೀಘ್ರದಲ್ಲೇ ಅಪೇಕ್ಷಿತ ಸಂಭಾವನೆಯೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಸಿಗುತ್ತದೆಯೇ ಎಂಬ ವಿಶ್ವಾಸವಿಲ್ಲ”  ಎಂದು ಬ್ರಿಡ್ಜ್‌ಲ್ಯಾಬ್ಜ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಿಇಒ ನಾರಾಯಣ್‌ ಮಹಾದೇವನ್‌ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.