ಗೋಪ್ರೆಪ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯಿಂದ ಸ್ಕಾಲರ್‌ಶಿಪ್‌ ವಿತರಣೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಆನ್‌ಲೈನ್‌ ಲೈವ್‌ ಕ್ಲಾಸ್‌ ಒದಗಿಸುವ ಗೋಪ್ರೆಪ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಪ್ರತಿಭಾವಂತ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಸ್ಕಾಲರ್‌ಶಿಪ್‌ ವಿತರಿಸಿದೆ. ಸುಮಾರು 1 ಕೋಟಿ ರೂಪಾಯಿಯಷ್ಟು ಸ್ಕಾಲರ್‌ಶಿಪ್‌ ಅನ್ನು ಸಂಸ್ಥೆಯು ವಿತರಿಸಿದೆ. 

ಭಾರತದ ಸೂಪರ್ 1000 ಹುಡುಕಾಟದಲ್ಲಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನಕ್ಕಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಆಪ್ಟಿಟ್ಯೂಡ್ ಪರೀಕ್ಷೆ ಅಂದರೆ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಯ ಮನೆಯ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಸೌಕರ್ಯದಿಂದ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ಟಾಪ್ 1000 ಮನಸ್ಸುಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲಾಯಿತು. ಎರಡು ಹಂತದ ಪರೀಕ್ಷೆಯಲ್ಲಿ 1 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳು ಭಾಗವಹಿಸಿದ್ದರು. ರಾಷ್ಟ್ರಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಜಿಟಿಎಸ್‌ಇ ಎರಡನೇ ಹಂತವನ್ನು ಪಡೆದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ಗೋಪ್ರೆಪ್‌ನಿಂದ 1 ಕೋಟಿ ಮೌಲ್ಯದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ಪಡೆದರು. 

ವಿಶೇಷ ಬಹುಮಾನಗಳಾದ ಹೋಂಡಾ ಆಕ್ಟಿವಾ, ಒನ್‌ಪ್ಲಸ್ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗಳು, ಲ್ಯಾಪ್‌ಟಾಪ್, ಕ್ಯಾಸಿಯೊ ಕೈಗಡಿಯಾರಗಳು ಮತ್ತು ಅಮೆಜಾನ್ ಉಡುಗೊರೆ ಕಾರ್ಡ್‌ಗಳನ್ನು ಶೇಕಡ 40 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಅಂಕ ಗಳಿಸಿದ ಎಲ್ಲ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ನೀಡಲಾಯಿತು. ದೀನದಲಿತ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಸೇರಿದ ಶ್ರೇಷ್ಠ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಸಬಲೀಕರಣಗೊಳಿಸಲು ಗೋಪ್ರೆಪ್ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ಸಹ ನೀಡಲಾಯಿತು.

“ಜಿಟಿಎಸ್‌ಇಯ ಹಿಂದಿನ ವ್ಯಾಪಕ ಉದ್ದೇಶವೆಂದರೆ ಭಾರತದ 1000 ತೀಕ್ಷ್ಣವಾದ ಮನಸ್ಸುಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅವರ ಶಿಕ್ಷಣ ಪ್ರಯಾಣದಲ್ಲಿ ಅವರಿಗೆ ಬೆಂಬಲ ನೀಡುವುದು. ಇದು ನಿಜಕ್ಕೂ ದೇಶದ ಉದ್ದ ಮತ್ತು ಅಗಲದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಶ್ರೇಷ್ಠತೆಯ ಪರೀಕ್ಷೆಯಾಗಿದೆ, ಅದರಲ್ಲಿ ಅವರು ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಪ್ರಾವೀಣ್ಯತೆಯನ್ನು ಪ್ರದರ್ಶಿಸಿದರು” ಎಂದು ಗೋಪ್ರೆಪ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸ್ಥಾಪಕ ವಿಭೂ ಭೂಷಣ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಗೋಪ್ರೆಪ್ ಟ್ಯಾಲೆಂಟ್ ಸರ್ಚ್ ಎಕ್ಸಾಮಿನೇಷನ್ (ಜಿಟಿಎಸ್ಇ) ಎಂಬುದು ಭಾರತದ ಅಗ್ರ 1000 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಗುರುತಿಸಲು ಮತ್ತು ಅವರಿಗೆ ಉನ್ನತ ಶಿಕ್ಷಣ ಮತ್ತು ಬಹುಮಾನಗಳಿಗಾಗಿ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನವನ್ನು ನೀಡುವ ಪ್ರತಿಭಾ ಶೋಧ ಮತ್ತು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿವೇತನ ಪರೀಕ್ಷೆಯಾಗಿದೆ. ಪರೀಕ್ಷೆಯ ಮುಂದಿನ ಋತುವು 2020 ರ ಜೂನ್ 20 ಮತ್ತು 21 ರಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ. ಬ್ರಾಂಡ್‌ನ ಮೌಲ್ಯ ಪ್ರತಿಪಾದನೆಗೆ ವಿಸ್ತರಣೆಯಾಗಿದ್ದು, ಇದು #PadhaiNahiRukegi ಅಭಿಯಾನದ ಮೂಲಕ ಗೋಪ್ರೆಪ್‌ನ ಪ್ರಾರಂಭದ ನೆರಳಿನಲ್ಲಿದೆ.

 ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳ ಯಶಸ್ಸಿನೊಂದಿಗೆ ನವೀನ ಕಲಿಕೆಯ ವಿಧಾನವನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಗೋಪ್ರೆಪ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಕೊನೆಯಿಂದ ತಯಾರಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಫ್ರೀಮಿಯಮ್ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ಪ್ರಮುಖ ಲಕ್ಷಣಗಳು ಲೈವ್ ಆನ್‌ಲೈನ್ ತರಗತಿಗಳು ಮತ್ತು ದಿನವಿಡೀ ಅಧ್ಯಯನ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ರಚನಾತ್ಮಕ ವಿಧಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಕೋರ್ಸ್‌ಗಳಿಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳ್ಳುವ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿವೆ. ವೇದಿಕೆಯು ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ತಮ್ಮ ಮನೆಗಳನ್ನು ಬಿಟ್ಟು ಹೋಗದೆ ಉದ್ಯಮದ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಶಿಕ್ಷಕರಿಂದ ಕಲಿಯಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.