ಕೊರೊನಾ ಪರಿಣಾಮ; ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಇಳಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಘಟಕಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಮರುಪ್ರಾರಂಭಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಪರೀಕ್ಷೆ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತಾ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಮುಖ್ಯ ಕಾಳಜಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಎರಡನೆಯ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಶಕ್ತಿಯುತವಾದ ಅಲೆಯು ವಿಶ್ವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಶೀಘ್ರವಾಗಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯ ಮೇಲೆ ಅಶುಭವಾಯಿತು ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಎವಿಪಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು. 

ಸ್ಪಾಟ್ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 0.04 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿ .ನ್ಸ್‌ಗೆ 27 1727 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ದರಗಳು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು, ಇದು ಹಳದಿ ಲೋಹವನ್ನು ಇತರ ಕರೆನ್ಸಿ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ದುಬಾರಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿತು. ಇದರ ಹೊರತಾಗಿಯೂ, ಯು.ಎಸ್. ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಚೇರ್ ಜೆರೋಮ್ ಪೊವೆಲ್ ಮುಂಬರುವ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಬಡ್ಡಿದರಗಳು ಕಡಿಮೆ ಇರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿರುವ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಜಪಾನ್ 1 ಟ್ರಿಲಿಯನ್ ಡಾಲರ್ ಮೌಲ್ಯದ ಪ್ರಚೋದಕ ಮತ್ತು ಕಷಾಯ ಪ್ಯಾಕೇಜ್‌ಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು. ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿನ ಕುಸಿತವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿತು. ಇದಲ್ಲದೆ, ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿನ ಹೆಚ್ಚಳ, ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಚೀನಾದ ಕೆಲವು ಪ್ರಾಂತ್ಯಗಳಲ್ಲಿ, ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಬಹುದು. ಸ್ಪಾಟ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 1.06 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಔನ್ಸ್‌ಗೆ 17.6 ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಎಂಸಿಎಕ್ಸ್‌ನ ಬೆಲೆಗಳ ಬೆಲೆ 0.22 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಕೆ.ಜಿ.ಗೆ 48436 ರೂ.

ವಿಶ್ವದ ಹಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್‌ನ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಭುಗಿಲೆದ್ದಿದ್ದರಿಂದ ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಬುಧವಾರ 1.09 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ $ 38 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟವು ಸುಮಾರು 1.2 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ, ಇದು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತದ ದುರ್ಬಲ ಬೇಡಿಕೆಯಿಂದಾಗಿ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿತು.

ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಇಂಧನ ಸಂಸ್ಥೆ (ಐಇಎ) ತೈಲ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ 91.7 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಿಗೆ (ಬಿಪಿಡಿ) ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳ ಕುಸಿತವು ಸೀಮಿತವಾಗಿತ್ತು, ಇದು ಮೇ 20 ರಲ್ಲಿನ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣಕ್ಕಿಂತ 500,000 ಬಿಪಿಡಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ವೆಚ್ಚಗಳು ಅನೇಕ ದೇಶಗಳ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಆರ್ಥಿಕ ಮಾಹಿತಿಯೊಂದಿಗೆ ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು ಮತ್ತು ಲಸಿಕೆ ಬೆಂಬಲಿತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಭಾವನೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭರವಸೆಯೊಂದಿಗೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.