ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಉತ್ತಮ ಟ್ರೆಂಡ್; 10 ಸಾವಿರ ಗಡಿ ದಾಟಿದ ನಿಫ್ಟಿ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಲೋಹ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಷೇರುಗಳಿಂದ ಶೇಕಡ 2 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಬೆಂಬಲಿತವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಟಿಪ್ಪಣಿಯಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ನಿಫ್ಟಿ ಶೇಕಡ 2.13 ಅಥವಾ 210.50 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡ 10 ಕೆ ಗಡಿ ದಾಟಲು ಸಾಧ್ಯವಾಯಿತು ಮತ್ತು 10,091.65 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಎಸ್ ಆ್ಯಂಡ್ ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 2.09 ಅಥವಾ 700.13 ಪಾಯಿಂಟ್ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 34,208.05 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಎನ್‌ಎಸ್‌ಇಯ ಇಂದಿನ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಷೇರು ದಾಖಲೆಯ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದೆ. ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಸರಿಯಾದ ಸಂಚಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಇತ್ತೀಚಿನ ಏರಿಕೆ ಮತ್ತು ಜಿಯೋ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿನ ಹೂಡಿಕೆಗಳು ಮಾರ್ಚ್‌ನಿಂದ ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು ಶೇಕಡ 85 ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಷೇರು ಶೇಕಡ 2.94 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ರೂ. 1662.90 ಇಂದು.

ಕೊಪ್ರಾನ್ ಸಂಶೋಧನಾ ಪ್ರಯೋಗಾಲಯಗಳ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 7.54 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ. ಅಟೆನೊಲೊಲ್ನ ಡಿಎಂಎಫ್ ಅನ್ನು ಅದರ ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ನಂತರ ಯು.ಎಸ್. ಆರೋಗ್ಯ ನಿಯಂತ್ರಕ ಅನುಮೋದಿಸಿದ ನಂತರ 39.95. ಅದಾನಿ ಗ್ರೀನ್ಸ್ ಷೇರು ಬೆಲೆ ಶೇಕಡ 4.99 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ರೂ. ಸತತ 10 ನೇ ದಿನದ ಲಾಭಕ್ಕಾಗಿ ಸಾರ್ವಕಾಲಿಕ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಹೊಡೆದ ನಂತರ 400.65 ರೂ. ಮುಂದಿನ 4-5 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಹಸಿರು ಬಾಂಡ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾರಾಟ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ನವೀಕರಿಸಬಹುದಾದ ಇಂಧನ ಆಟಗಾರನಾಗಲು 12 ಶತಕೋಟಿ ಹಣವನ್ನು ಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಷೇರು ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಕೋಲ್ಕತಾ ಮೆಟ್ರೋ ಯೋಜನೆಗಾಗಿ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಕೊನೆಯ ರೈಲು ಸೆಟ್ ಅನ್ನು ಫ್ಲ್ಯಾಗ್ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಸರ್ಕಾರಿ ಸ್ವಾಮ್ಯದ ಬಿಇಎಂಎಲ್ನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 4.43 ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 622.50 ರೂ. ಕಂಪನಿಯು 14 ರೈಲು ಸೆಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಒಪ್ಪಂದ ಮಾಡಿಕೊಂಡಿತ್ತು. ಗುಜರಾತ್ ಕ್ಷಾರಗಳು ಏಕೀಕೃತ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭವು ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ  ಶೇಕಡ 93.3 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದರೆ, ಕಂಪನಿಯ ಲಾಭವು 24.2% ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 3.57 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದವು ಮತ್ತು ರೂ. 333.45.

ಮೇಘಮನಿ ಆರ್ಗಾನಿಕ್ಸ್ ವಸ್ತು ಅಂಗಸಂಸ್ಥೆ ಮೇಘಮನಿಫಿಂಚೆಮ್ ಕ್ಲೋರಿನೇಟೆಡ್ ಪಾಲಿ ವಿನೈಲ್ ಕ್ಲೋರೈಡ್‌ನ ಫಾರ್ವರ್ಡ್ ಏಕೀಕರಣ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ವಾರ್ಷಿಕ 30,000 ಮೆ.ಟನ್ ಸಾಮರ್ಥ್ಯದೊಂದಿಗೆ ಸ್ಥಾಪಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿತು. ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 11.36 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ರೂ. ಪ್ರಕಟಣೆಯ ನಂತರ 53.90 ರೂ. ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ ಸಮತಟ್ಟಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ರೂ. ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ವಿರುದ್ಧ 76.14 ರೂ.

ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲ ಭಾವನೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಮಧ್ಯೆ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಷೇರುಗಳು ಕಡಿಮೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಎಫ್‌ಟಿಎಸ್‌ಇ 100 0.05% ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದ್ದರೆ, ಎಫ್‌ಟಿಎಸ್‌ಇ ಎಂಐಬಿ  ಶೇಕಡ 0.19 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. 

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.