ಆರ್ಥಿಕತೆ ಚೇತರಿಕೆ; ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಮೇಲೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಪ್ರಭಾವ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಚೀನಾ ಸೇರಿದಂತೆ ವಿಶ್ವದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದವು. ನಾಗರಿಕರ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ನಿರುದ್ಯೋಗ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುವಾಗ ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಹೇಗೆ ಮರಳುವುದು ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಮುಖ್ಯ ಗುರಿ ಉಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಎವಿಪಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಪಾಟ್ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 0.25 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ .ನ್ಸ್‌ಗೆ 22 1722.6 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಯು.ಎಸ್. ಆರ್ಥಿಕ ದತ್ತಾಂಶವು ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯತ್ತ ಗಮನಸೆಳೆದಿದೆ ಮತ್ತು ಇದು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು ಮತ್ತು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಅಪಾಯದ ಹಸಿವನ್ನು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬೆಲೆ ಇಳಿಕೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಅನೇಕ ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತೆ ತೆರೆಯುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ನಿರುದ್ಯೋಗಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿದೆ. ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಆಶ್ರಯ ಪಡೆದರು, ಇದು ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದಂತಹ ಜಾಗತಿಕ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಗಳ ವಿರುದ್ಧ ಹೆಡ್ಜ್ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಲಾಗಿದೆ. ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಎರಡರಲ್ಲೂ ದಿನಕ್ಕೆ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸಂಖ್ಯೆ ಅಸಾಧಾರಣವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಇದು ವಿಸ್ತೃತ ಚೇತರಿಕೆಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಆತಂಕವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಅಂಶವು ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿನ ಕುಸಿತವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಸ್ಪಾಟ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಬೆಲೆ ಶೇಕಡಾ 0.63 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ .ನ್ಸ್‌ಗೆ 17.5 ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಎಂಸಿಎಕ್ಸ್‌ನ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 0.97 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು ಪ್ರತಿ ಕೆ.ಜಿ.ಗೆ 47861 ರೂ. ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇ 1.20 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡು ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ 38 ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಇಂಧನ ಸಂಸ್ಥೆ (ಐಇಎ) ಯ ವರದಿಯಿಂದ ಇದು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ, ಇದು ಜಾಗತಿಕ ತೈಲ ಪೂರೈಕೆ ಸುಮಾರು 12 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದೆ.

ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ಕಚ್ಚಾ ಇನ್ವೆಂಟರಿ ಮಟ್ಟಗಳಲ್ಲಿ ಏರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದ ಕಾರಣ ಲಾಭಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಯಿತು, ಇದು ವಿಶ್ವ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ದುರ್ಬಲ ಬೇಡಿಕೆಯತ್ತ ಗಮನಸೆಳೆದಿದೆ. ಪೀಪಲ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಚೀನಾ (ಪಿಬಿಒಸಿ) ಕಷಾಯ ಮತ್ತು ಪ್ರಚೋದಕ ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿದ ನಂತರ ಗುರುವಾರ, ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಚೀನಾದ ಸೆಂಟ್ರಲ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ 2020 ರ ದ್ವಿತೀಯಾರ್ಧದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಹಣಕಾಸು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ದ್ರವ್ಯತೆಯನ್ನು ತುಂಬುವ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ಪ್ರಕಟಿಸಿತು. ಇದು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಲೋಹಗಳ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸಿತು.

ಮುಖ್ಯ ಭೂಭಾಗದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಘೋಷಿಸಿದ ಕಠಿಣ ಭದ್ರತಾ ಕಾನೂನುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿಭಟನೆಗಳು ಭುಗಿಲೆದ್ದಿದ್ದರಿಂದ ಯು.ಎಸ್-ಚೀನಾ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಮತ್ತೊಮ್ಮೆ ಹೆಚ್ಚಾಯಿತು. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಕಳಪೆ ನಿರ್ವಹಣೆಯ ಬಗ್ಗೆ ಯು.ಎಸ್. ಚೀನಾ ಕಡೆಗೆ ಬೆರಳು ತೋರಿಸುತ್ತಲೇ ಇದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.