ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್‌ ಪರಿಣಾಮದಿಂದಾಗಿ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಚೇತರಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ವಿಶ್ವದ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾಳಜಿ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಂಪನಿಗಳು ತಮ್ಮ ದೇಶಗಳ ಪುನಃ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ ಹೇಗೆ ಗಮನ ಉಳಿಯಿತು. ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಜನರ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಹೇಗೆ ಖಾತರಿಪಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಹೇಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ಒಂದು ಮುಖ್ಯ ಗುರಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ಚಿಂತೆ ಅನೇಕ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಮೇಲೆ ಅಶುಭವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಎವಿಪಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಫ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಪಾಟ್ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಕಾರೋನವೈರಸ್ ಸಂದರ್ಭಗಳಲ್ಲಿ ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತದೆ ಆರಂಭವಾದಾಗ ಮೂಲಕ 0.8 ರಷ್ಟು ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ವಿಶ್ವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಸುತ್ತಲಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ತೂಗಿಸಿ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದವು. ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಯಿಂದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಾಪಾರ ದತ್ತಾಂಶಗಳು ಇರುವುದರಿಂದ ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಲಾಭಗಳನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ. ಚಿಲ್ಲರೆ ಮಾರಾಟವು ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡಿತು, ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್ನಲ್ಲಿ ವ್ಯವಹಾರವನ್ನು ಮತ್ತೆ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದಂತೆ ನಿರುದ್ಯೋಗ ಹಕ್ಕುಗಳು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕುಸಿದವು.

ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ಬೆಲೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದ ಕಾರಣ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಖಿನ್ನತೆಗೆ ಒಳಗಾಯಿತು ಮತ್ತು ಇತರ ಕರೆನ್ಸಿ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಚಿನ್ನವನ್ನು ದುಬಾರಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿತು. ಸ್ಪಾಟ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಬೆಲೆ 0.92 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳಗೊಂಡು ಪ್ರತಿ ಔನ್ಸ್‌ಗೆ 6 17.6 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಎಂಸಿಎಕ್ಸ್‌ನ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 1.98 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರತಿ ಕೆ.ಜಿ.ಗೆ 48636 ರೂ. ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಒಪೆಕ್ ದೇಶಗಳು ಕೈಗೊಂಡ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತದ ನಡುವೆ ಶೇಕಡಾ 10 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

ಐಇಎ ತೈಲ ಬೇಡಿಕೆಯ ಮುನ್ಸೂಚನೆಯನ್ನು ದಿನಕ್ಕೆ 91.7 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಿಗೆ (ಬಿಪಿಡಿ) ಹೆಚ್ಚಿಸಿದ ನಂತರ ಇದು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಬೆಂಬಲಿಸಿತು, ಇದು ಮೇ 2020 ರ ಪ್ರಕ್ಷೇಪಣಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಇಂಧನ ಮಾಹಿತಿ ಆಡಳಿತ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಯುಎಸ್ ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟವು 1.2 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳು. ಈ ಅಂಶವನ್ನು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ದರ ಏರಿಕೆಯ ಸೀಮಿತ ಮತ್ತು ದುರ್ಬಲ ಜಾಗತಿಕ ಬೇಡಿಕೆ ಕಡೆಗೆ ತೋರಿಸಿದರು.

ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಕೇಂದ್ರ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಹೊಸ ಪ್ರಚೋದನೆ ಮತ್ತು ಕಷಾಯ ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಹೊರತಂದ ನಂತರ ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದತ್ತ ಸಾಗುತ್ತಿರುವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಹೊಡೆತವನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಮತ್ತು ಮೆತ್ತಿಸಲು ಪೀಪಲ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಚೀನಾ (ಪಿಬಿಒಸಿ) ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್. ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ವಿವಿಧ ಸಾಧನಗಳು ಮತ್ತು ಯೋಜನೆಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.