3 ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಅತ್ಯಂತ ಏರಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಇಂದು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಲೋಹ ಮತ್ತು ಫಾರ್ಮಾ ಷೇರುಗಳ ರ್ಯಾಲಿಯಲ್ಲಿ ಮೂರು ತಿಂಗಳ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದೆ. ಇಂಟ್ರಾ-ಡೇ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಬಿಎಸ್‌ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 479 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡರೆ ನಿಫ್ಟಿ 50 ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಇಂಟ್ರಾಡೇ ಗರಿಷ್ಠ 10,386 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ವಹಿವಾಟಿನ ಅಂತ್ಯದ ವೇಳೆಗೆ ಬಿಎಸ್‌ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ 34,911 ರಷ್ಟಿದ್ದು ಶೇಕಡ 0.52 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಆದರೆ ನಿಫ್ಟಿ 10,311 ಅಥವ 0.65 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ವಿಶಾಲ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಕಾರ್ಯಕ್ಷಮತೆಯಲ್ಲಿ, ಮಧ್ಯ ಮತ್ತು ಸಣ್ಣ ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಮಾನದಂಡಗಳನ್ನು ಮೀರಿಸಿದೆ. ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಮಿಡ್ಕ್ಯಾಪ್ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ಶೇಕಡಾ 2 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾದರೆ, ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸ್ಮಾಲ್ಕ್ಯಾಪ್ ಇಂದಿನ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 1.4 ರಷ್ಟು ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದೆ.

ನಿಫ್ಟಿ ಐಟಿ ಸೂಚ್ಯಂಕವನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ಎಲ್ಲಾ ವಲಯ ಮಾಪಕಗಳು ಇಂದು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ನಿಫ್ಟಿ ಪಿಎಸ್‌ಯು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕದ ಶೇಕಡಾ 4 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾದರೆ, ನಿಫ್ಟಿ ಖಾಸಗಿ ಬ್ಯಾಂಕ್, ಫಾರ್ಮಾ, ಮೀಡಿಯಾ, ಮೆಟಲ್ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕ್ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಸಹ ತಲಾ 1.7-2.7 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ವೈಯಕ್ತಿಕ ಷೇರುಗಳಲ್ಲಿ ಗ್ಲೆನ್‌ಮಾರ್ಕ್ ಫಾರ್ಮಾಸ್ಯುಟಿಕಲ್ಸ್ ಅಗ್ರ ಸ್ಕೋರರ್ ಆಗಿದ್ದು, ಆಂಟಿವೈರಲ್ ಔಷಧಿ ಫವಿಪಿರಾವೀರ್ ಅನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿ ಹೇಳಿದ ನಂತರ ಅದರ ಸ್ಕ್ರಿಪ್ಟ್ ಬಿಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ ಶೇ 27 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿ 520 ರೂ. ಸ್ಟಾಕು ವ್ಯಾಪಾರ ಸಮಯದಲ್ಲಿ 572,70 ರೂ 52 ವಾರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಮುಟ್ಟಲಿಲ್ಲ.

ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಷೇರು ಇಂದಿನ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಗರಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಮುಟ್ಟಿದೆ. ಈ ಷೇರು ಇಂದು ಬಿಎಸ್‌ಇಯಲ್ಲಿ ಜೀವಿತಾವಧಿಯ ಗರಿಷ್ಠ 1,804.10 ರೂ. ಕಂಪನಿಯು150 ಬಿಲಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಕ್ಯಾಪ್ ಹೊಂದಿರುವ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಯಾಗಿದೆ. ಸ್ಟಾಕ್ 1,747 ರೂ. ಸರಕುಗಳಲ್ಲಿ, ಪ್ರಮುಖ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದಕರ ಪೂರೈಕೆ ಕಡಿತದಿಂದಾಗಿ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ನೆಲವನ್ನು ಹಿಡಿದಿವೆ. ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ಚಿಂತೆಗಳ ಮೇಲೆ ಜಾಗತಿಕ ಷೇರುಗಳು ಇಂದು ನಕಾರಾತ್ಮಕ ವಲಯದಲ್ಲಿ ತೆರೆಯಲ್ಪಟ್ಟವು. ಜಪಾನ್‌ನ ನಿಕ್ಕಿ ಸೂಚ್ಯಂಕವು ದಿನದ ವಹಿವಾಟನ್ನು ಶೇಕಡ 0.1 ರಷ್ಟು ಇಳಿಸಿದರೆ ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್‌ನಲ್ಲಿನ ಹ್ಯಾಂಗ್ ಸೆಂಗ್ ಕೂಡ ಶೇಕಡ 0.5 ರಷ್ಟು ಕುಸಿಯಿತು. 

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.