ಕೊರೊನಾ ರೋಗದ ಹೆಚ್ಚಳದ ನಡುವೆಯು ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಏರಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರದ ಮುಖ್ಯ ಕಾಳಜಿಗಳು ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಸಹಜ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಅದೇ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಾಗರಿಕರ ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ಖಾತರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳಿಗೆ ಪ್ರವೇಶವನ್ನು ಖಾತ್ರಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಎವಿಪಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಯುಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಹೊಸ ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗುತ್ತಿರುವುದರಿಂದ ಸೋಮವಾರ, ಸ್ಪಾಟ್ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಏರಿಕೆಯಾಗಿ 0.7 ನ್ಸ್‌ಗೆ 1754.5 ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಸುತ್ತಲಿನ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯು ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ವತ್ತು, ಚಿನ್ನಕ್ಕಾಗಿ ಮನವಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು.

ಯು.ಎಸ್. ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ನ ವರದಿಗಳು ಸಾಕಷ್ಟು ಕ್ರಮಗಳನ್ನು ಜಾರಿಗೊಳಿಸದಿದ್ದರೆ ನಿರುದ್ಯೋಗ ಹಕ್ಕುಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಬಹುದು ಎಂಬ ಖಿನ್ನತೆಯ ಸಂಗತಿಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ. ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ಕೇಂದ್ರ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪ್ರಚೋದನೆ ಮತ್ತು ಕಷಾಯ ಕ್ರಮಗಳು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿವೆ.

ಸ್ಪಾಟ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಬೆಲೆ 1.25 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಔನ್ಸ್‌ಗೆ 8 17.8 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಎಂಸಿಎಕ್ಸ್‌ನ ಬೆಲೆಗಳು ಪ್ರತಿ ಕೆ.ಜಿ.ಗೆ ರೂ .48500 ಕ್ಕೆ 0.28 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತವನ್ನು ಜಾರಿಗೆ ತರುವ ನಿರ್ಧಾರವನ್ನು ಒಪೆಕ್ ಮುಂದುವರಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಸೋಮವಾರ ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆ 1.79 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡು ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ .5 40.5 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ.

ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ಲಾಭವನ್ನು ಮುಚ್ಚಲಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ, ಚೀನಾದಂತಹ ಅನೇಕ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ, ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಹೊಸ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ. ಈಗಾಗಲೇ ಮಂಕಾದ ಬೇಡಿಕೆಯ ಜಗತ್ತಿನಲ್ಲಿ, ವಾಯು ಮತ್ತು ರಸ್ತೆ ಸಂಚಾರದ ಮೇಲಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಮತ್ತಷ್ಟು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದೆ.

ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು, ಏಕೆಂದರೆ ಚೀನಾದ ವರದಿಗಳು ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಾಪಾರ ದತ್ತಾಂಶ ಮತ್ತು ಉನ್ನತ ಲೋಹದ ಗ್ರಾಹಕರಿಂದ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಸೂಚಿಸಿವೆ.

ಸುಧಾರಿತ ಚೀನೀ ಬೇಡಿಕೆಯ ಒಂದು ಗಮನಾರ್ಹ ಚಿಹ್ನೆ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು. ಎಸ್‌ಎಚ್‌ಎಫ್‌ಇನಲ್ಲಿನ ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ ಮತ್ತು ಸತು ಇನ್ವೆಂಟರಿಗಳು ಮಾರ್ಚ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ವರ್ಷದ ಗರಿಷ್ಠ ಪ್ರಮಾಣಕ್ಕಿಂತ 50 ಪ್ರತಿಶತ ಮತ್ತು 40 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕುಸಿದವು. ಕುಸಿಯುತ್ತಿರುವ ದಾಸ್ತಾನುಗಳು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ಏರಿಕೆಯೊಂದಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿದ ಬೇಡಿಕೆಯತ್ತ ಗಮನಸೆಳೆದವು.

ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ನ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಬೆಲೆ, ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಎರಡನೇ ತರಂಗವನ್ನು ಸುತ್ತುವರೆದಿರುವ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯೊಂದಿಗೆ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳ ಮೇಲೆ ತೂಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಮೂಲ ಲೋಹಗಳ ತುಣುಕುಗಳ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿತು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.