ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಧನಾತ್ಮಕ ಹಾದಿಯತ್ತ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಸತತ ನಾಲ್ಕನೇ ದಿನವೂ ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಇಂದಿನ ವ್ಯಾಪಾರದಲ್ಲಿ, ನಿಫ್ಟಿ 10 ಕೆ ಮಾರ್ಕ್‌ಗಿಂತ ಮೇಲಿದ್ದು ಶೇಕಡ 1.55 ಅಥವಾ 159.80 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 10,471.00 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 1.49 ಅಥವಾ 519.11 ಪಾಯಿಂಟ್ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 35,430.43 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಪೇಜ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ತನ್ನ ಏಕೀಕೃತ ಲಾಭದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 58.7 ಕುಸಿತವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ. ಕಂಪನಿಯ ಆದಾಯವು ಶೇಕಡ 11 ರಷ್ಟು ಕುಸಿಯಿತು. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 1.19 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದವು. ಷೇರು ರೂ. 19,161.05.

ಬಜಾಜ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಷೇರು ಶೇಕಡ 9.28 ಗಳಿಸಿ ರೂ. ಇಂದಿನ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ 3,104.00 ಅಗ್ರ ನಿಫ್ಟಿ 50 ಗಳಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಕಳೆದ ತಿಂಗಳಿನಿಂದ ಈ ಸ್ಟಾಕ್ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಗಳಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಈ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 65 ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ಸಂಗ್ರಹಿಸಿದೆ.

ಲಾರ್ಸೆನ್ ಮತ್ತು ಟೌಬ್ರೊ ಅವರ ಪಾಲು ಶೇಕಡ 6.73 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ರೂ. 968.50 ಕಂಪನಿಯು ದೊಡ್ಡ ಮೊತ್ತದ ಆದೇಶಗಳನ್ನು ಪಡೆದ ನಂತರ ಒಟ್ಟು ರೂ. 5,000 ಕೋಟಿ ರೂ. ಮೂಲಸೌಕರ್ಯ ಮತ್ತು ನೀರು ಸಂಸ್ಕರಣಾ ವ್ಯವಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ಇಪಿಸಿ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಗೆದ್ದಿದೆ.

ಗ್ಲೆನ್‌ಮಾರ್ಕ್‌ನ ಷೇರು ಬೆಲೆ ಶೇಕಡ 6.64 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ರೂ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಫವಿಪಿರಾವೀರ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲು ಕಂಪನಿಯು ಅನುಮೋದಿಸಿದ ನಂತರವೂ ಕೋವಿಡ್-19 ರೋಗಿಗಳಿಗೆ ಸೌಮ್ಯ ಮತ್ತು ಮಧ್ಯಮ ರೋಗಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಚಿಕಿತ್ಸೆಗೆ ಔಷಧವಾಗಿದೆ. 

ನೋಮುರಾ ಅವರ ವರದಿಯಲ್ಲಿ ಕೋಲ್ಗೇಟ್ ಅನ್ನು ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಥಿರವಾದ ಕಂಪನಿ ಎಂದು ಘೋಷಿಸಲಾಗಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 0.35 ರಷ್ಟು ಇಳಿದು ರೂ. ಇಂದಿನ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ 73.10 ರೂ. ಇತ್ತೀಚೆಗೆ ಸಾಲ ಮುಕ್ತವಾಗಿರುವ ಕಂಪನಿಯಾದ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಶೇಕಡ  1.40 ನಷ್ಟು ಇಳಿದು ರೂ. 1,721.70 ರ ನಂತರ ವಿದೇಶಿ ದಲ್ಲಾಳಿ ಸಂಸ್ಥೆ ಮ್ಯಾಕ್ವಾರಿ, ಆರ್‌ಐಎಲ್‌ನ ಔಣಾತ್ಮಕ ಕಡೆಗೆ ಅಪಾಯ-ಪ್ರತಿಫಲವನ್ನು ತಿರುಗಿಸಲಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

ಈಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಲ್ಲಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಭಾವನೆ ಮತ್ತು ಯುಎಸ್ ಡಾಲರ್ನಲ್ಲಿನ ದೌರ್ಬಲ್ಯದಿಂದಾಗಿ ಸತತ ಎರಡನೇ ದಿನವೂ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ ಸಕಾರಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಅಮೆರಿಕದ ಡಾಲರ್ ಎದುರು ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ ರೂ .75.64 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ಭಾರತೀಯ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಸಂಸ್ಕರಣೆಯು ದಿನಕ್ಕೆ ಸುಮಾರು 3.87 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಿಗೆ ಏರಿತು. ಸಾರಿಗೆ ಮತ್ತು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಿಗೆ ವಿಧಿಸಲಾದ ನಿರ್ಬಂಧಗಳಲ್ಲಿ ಸಡಿಲಗೊಂಡ ನಂತರ ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.