ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಇಳಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ನಾಗರಿಕರ ಸುರಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ಕಾಳಜಿಗಳನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಂಡು ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಪುನರಾರಂಭವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಚಾಲ್ತಿಯಲ್ಲಿರುವ ಕಾಳಜಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಎರಡನೇ ಪುನರುತ್ಥಾನ ತರಂಗದ ಚಿಂತೆ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸಿದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ದೇಶಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಎವಿಪಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆಗಳು 1.59 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್. ನಂತಹ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ. ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ನಿರುದ್ಯೋಗ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಲಿವೆ ಎಂದು ಯು.ಎಸ್. ಫೆಡರಲ್ ರಿಸರ್ವ್ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಎಚ್ಚರಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಸುತ್ತಲಿನ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಯು ಏರುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳು ಏರಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟವು. ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ಬೆಲೆಗಳು ಇತರ ಕರೆನ್ಸಿ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಚಿನ್ನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚು ದುಬಾರಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿತು, ಇದರಿಂದಾಗಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಅಳೆಯಲಾಗುತ್ತದೆ.

ಸ್ಪಾಟ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಬೆಲೆ 0.85 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ .ನ್ಸ್‌ಗೆ 8 17.8 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಎಂಸಿಎಕ್ಸ್‌ನ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 0.56 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರತಿ ಕೆ.ಜಿ.ಗೆ 48365 ರೂ. ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 4.5 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಗಾಳಿ ಮತ್ತು ರಸ್ತೆ ಸಂಚಾರದ ಮೇಲಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಜೊತೆಗೆ. ಎನರ್ಜಿ ಇನ್ಫರ್ಮೇಷನ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಷನ್ (ಇಐಎ) ಯ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟವು ಜೂನ್ 19 ’20 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ವಾರದಲ್ಲಿ 1.4 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ಕಚ್ಚಾ ತೈಲದ ದುರ್ಬಲ ಜಾಗತಿಕ ಬೇಡಿಕೆಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಪೆಟ್ರೋಲಿಯಂ ರಫ್ತು ದೇಶಗಳ ಸಂಸ್ಥೆ (ಒಪೆಕ್) ಒಮ್ಮತವನ್ನು ತಲುಪಲಿದೆ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಯುರೋಪ್, ಏಷ್ಯಾ ಮತ್ತು ಯುನೈಟೆಡ್ ಸ್ಟೇಟ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಅನೇಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತೆ ತೆರೆದಿದ್ದರಿಂದ ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಸ್ವಲ್ಪಮಟ್ಟಿಗೆ ಚೇತರಿಸಿಕೊಂಡವು.

ಕಳೆದ ವಾರ ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ತಾಮ್ರದೊಂದಿಗೆ ಬೆರೆತು ಪ್ಯಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದವು. ಅತಿದೊಡ್ಡ ಲೋಹದ ಗ್ರಾಹಕ ಚೀನಾದಿಂದ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುವ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಾಪಾರ ದತ್ತಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಕೇಂದ್ರ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ರೂಪಿಸಿದ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪ್ರಚೋದಕ ಯೋಜನೆಗಳು ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ.

ಅಲ್ಯೂಮಿನಿಯಂ ಮತ್ತು ಸತು ಇನ್ವೆಂಟರಿಗಳು ಮಾರ್ಚ್ 2020 ರಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ ವರ್ಷದ ಗರಿಷ್ಠ ಪ್ರಮಾಣಕ್ಕಿಂತ 50 ಪ್ರತಿಶತ ಮತ್ತು 40 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಕುಸಿದವು. ಈ ಅಂಶವು ಕುಸಿಯುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆ ಮತ್ತು ಸುಧಾರಿತ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಭಾವನೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು. ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವಿಶ್ವದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ಮರುಸಂಗ್ರಹಿಸಲು ಕಾರಣವಾಯಿತು ಮತ್ತು ಮೂಲ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿತು.

City Today News

(cutytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.