ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ವ್ಯಾಪಾರ ತಟಸ್ಥ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಐಟಿ, ಮೆಟಲ್, ಆಟೋ ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಂಕಿಂಗ್ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಿಂದ ಎಳೆಯಲ್ಪಟ್ಟ ನಂತರ ಭಾರತೀಯ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳು ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ನಿಫ್ಟಿ, 10 ಕೆ ಮಾರ್ಕ್‌ಗಿಂತಲೂ ಮುಂದುವರಿದಿದ್ದರೂ ಶೇಕಡ 0.68 ಅಥವಾ 70.60 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳಷ್ಟು ಕುಸಿದು 10,312.40 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ. ಮತ್ತೊಂದೆಡೆ ಎಸ್ & ಪಿ ಬಿಎಸ್ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 0.60 ಅಥವಾ 209.75 ಪಾಯಿಂಟ್ಗಳ ಕುಸಿತವನ್ನು ಕಂಡಿದೆ ಮತ್ತು 34, 961.52 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಕಂಪನಿಯು ನಿವ್ವಳ ನಷ್ಟವನ್ನು ರೂ. ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 73.3 ಕೋಟಿ ರೂ. ಆದರೆ ಕಂಪನಿಯ ಆದಾಯವು ಶೇಕಡ 47.2 ರಷ್ಟು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಭಾರತ್ ಫೊರ್ಜ್‌ನ ಷೇರುಗಳು 9.99% ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು ರೂ. 317.30. ಜಾಗತಿಕ ಸಂಶೋಧನಾ ಸಂಸ್ಥೆ ಸಿಎಲ್‌ಎಸ್‌ಎ ಅಶೋಕ್ ಲೇಲ್ಯಾಂಡ್‌ನ “ಅಂಡರ್‌ಫಾರ್ಮ್” ರೇಟಿಂಗ್ ಅನ್ನು ಕಾಯ್ದುಕೊಂಡಿದೆ, ಅದರ ನಂತರ ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ರೂ. 48.60 ರಷ್ಟು ಶೇಕಡ 7.34 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ.

ಆಂಧ್ರ ಪೇಪರ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 19.99 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ. ರಾಧಾಕಿಶನ್ ದಮಾನಿ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಪಾಲನ್ನು ಸ್ವಾಧೀನಪಡಿಸಿಕೊಂಡ ನಂತರ 254.85 ರೂ. ರಾಧಾಕಿಶನ್ ದಮಾನಿ ಒಡೆತನದ ಬ್ರೈಟ್ ಸ್ಟಾರ್ ಇನ್ವೆಸ್ಟ್ಮೆಂಟ್ಸ್ ಕಂಪನಿಯಲ್ಲಿ ಶೇ 1.25 ರಷ್ಟು ಷೇರುಗಳನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ. ಐಟಿಸಿ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಸ್ವತಂತ್ರ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 9.05 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ತೆರಿಗೆ ವೆಚ್ಚ ಮತ್ತು ಎಫ್‌ಎಂಸಿಜಿ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯ ಸಾಧನೆ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ. ಇದನ್ನು ಅನುಸರಿಸಿ, ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 1.23 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ .197.60 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು.

ಎಮಾಮಿ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಷೇರುಗಳು 7.04% ರಷ್ಟು ಇಳಿದು ರೂ. ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕದಿಂದ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಪ್ರಭಾವಿತರಾದ ನಂತರ ಕಂಪನಿಯ ತೆರಿಗೆಗೆ ಮುಂಚಿನ ಲಾಭವು ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 70 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದ ನಂತರ 205.40 ರೂ. ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ  1.09 ರಷ್ಟು ಇಳಿದು ರೂ. 1,722.70 ರೂ. ಹೇಗಾದರೂ, ಸ್ಟಾಕ್ ಪಿ / ಇ ಅನುಪಾತವು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ, ಭವಿಷ್ಯದ ಉತ್ತಮ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳ ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ವ್ಯವಹಾರದಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಬೆಳವಣಿಗೆಯಿಲ್ಲದಿದ್ದರೂ ಸಹ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಷೇರುಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆ ನೀಡಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ನಂತರ ಜಿಯೋ ಸಂಬಂಧಿತ ಒಳಹರಿವು ಸ್ಪಾಟ್ ಬೆಲೆಗಳ ಏರಿಕೆಗೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಬೆಂಬಲ ನೀಡಿತು. ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ ರೂ. ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ವಿರುದ್ಧ 75.40 ಮತ್ತು ರೂ .75.75. ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಿಂದಾಗಿ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳನ್ನು ಹೊರತುಪಡಿಸಿ ದುರ್ಬಲವಾಗಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಖಂಡದಲ್ಲಿ ತ್ವರಿತ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಭರವಸೆಯಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.