ಚಿನ್ನದಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಏರಿಕೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಉಲ್ಬಣವನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿರ್ವಹಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಏಕೈಕ ಅಧಿಕಾರವು ಕೇಂದ್ರೀಕೃತವಾಗಿತ್ತು ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದತ್ತ ಸಾಗದಂತೆ ನೋಡಿಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ಬೆದರಿಕೆ ವಿಶ್ವದ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಮುಖ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಎವಿಪಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 0.05 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡು ಔನ್ಸ್‌ಗೆ 1771.5 ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದೆ. ವೈರಸ್ ಸುತ್ತಮುತ್ತಲಿನ ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ಮರಳುವ ಭರವಸೆಯನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿತು ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ವತ್ತು ಆಸ್ತಿ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು. 

ಬಡ್ಡಿದರಗಳು ಶೂನ್ಯದ ಸಮೀಪ ಸುಳಿದಾಡುವುದರ ಜೊತೆಗೆ ಕೇಂದ್ರೀಯ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ನೀಡುವ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪ್ರಚೋದಕ ಪ್ಯಾಕೇಜುಗಳು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿದವು. ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ನ ಪ್ರಶಂಸನೀಯ ವೆಚ್ಚವು ಇತರ ಕರೆನ್ಸಿ ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಚಿನ್ನವನ್ನು ದುಬಾರಿಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಿತು ಮತ್ತು ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಯಾವುದೇ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿತು. 

ಸ್ಪಾಟ್ ಬೆಳ್ಳಿ ಬೆಲೆ 0.62 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳಗೊಂಡು ಪ್ರತಿ .ನ್ಸ್‌ಗೆ 9 17.9 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಎಂಸಿಎಕ್ಸ್‌ನ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 0.50 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ಪ್ರತಿ ಕೆ.ಜಿ.ಗೆ 48123 ರೂ. ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 3.14 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದ್ದು, ಯುರೋ ವಲಯದಲ್ಲಿ ಸರ್ವಾಂಗೀಣ ಚೇತರಿಕೆ ಕಂಡುಬಂದಿದ್ದರಿಂದ ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ. 39.7 ರಷ್ಟಿದೆ. 

ಚೀನಾ ಉತ್ಪಾದಿಸಿದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಾಪಾರ ದತ್ತಾಂಶವು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. ಮೇ 20 ರಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 90 ಪ್ರತಿಶತದಷ್ಟು ಅನುಸರಣೆಯೊಂದಿಗೆ ಒಪೆಕ್ ಪೂರೈಕೆ ಕಡಿತವು ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ತೇಲುತ್ತದೆ. 2020 ರ ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತವನ್ನು ಮುಂದುವರೆಸುವ ಬಗ್ಗೆ ಒಪೆಕ್ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಇನ್ನೂ ನಿರ್ಧಾರ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾಗಿಲ್ಲ. ವಿಶ್ವದ ಅನೇಕ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ವ್ಯಾಪಾರಗಳು ಪುನಃ ತೆರೆಯಲ್ಪಟ್ಟವು, ನಿರುದ್ಯೋಗ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಿದೆ.

ವಾಯು ಸಂಚಾರದ ಮೇಲಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳ ಜೊತೆಗೆ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಏರುತ್ತಲೇ ಇದ್ದವು, ಇದು ಲಾಭಗಳನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿತು.

ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದ್ದು, ಚೀನಾದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಬೇಡಿಕೆಯ ಬಲಕ್ಕೆ ಸೂಚಿಸಿದವು. ಕೈಗಾರಿಕಾ ದಾಸ್ತಾನುಗಳು ಶಾಂಘೈ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ನಲ್ಲಿ ತೀವ್ರವಾಗಿ ಕ್ಷೀಣಿಸಿದವು, ಜೊತೆಗೆ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ಸುಧಾರಣೆಯಾಗಿದೆ.

ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಯು ಯು.ಎಸ್. ಚೀನಾವನ್ನು ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ದೂಷಿಸುತ್ತಿತ್ತು. ಈ ಅಂಶವು ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದರೊಂದಿಗೆ, ಮೂಲ ಲೋಹಗಳ ಬೆಲೆಯ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.