ಶೈಕ್ಷಣಿಕವಾಗಿ ಭಾರತೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಬಾಗಿಲು ತೆರೆದ ಯುಕೆ

ಪೋಸ್ಟ್-ಸ್ಟಡಿ ವೀಸಾ ನೀಡುವುದಾಗಿ ಘೋಷಣೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಶೈಕ್ಷಣಿಕವಾಗಿ ವಿದ್ಯಾಭ್ಯಾಸ ಮುಂದುವರಿಸಲು ಭಾರತೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಬಾಗಿಲಿನ್ನು ಯುಕೆ ಶೈಕ್ಷಣಿಕ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ತೆರೆದಿವೆ ಹಾಗು ಪೋಸ್ಟ್‌-ಸ್ಟಡಿ ವೀಸಾ ನೀಡುವುದಾಗಿಯು ಓಪನ್‌ ಲೆಟರ್‌ ಬರಿದಿದೆ. 

ಯುಕೆ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯಗಳ ರಾಜ್ಯ ಸಚಿವ ಮಿಚೆಲ್ ಡೊನೆಲನ್ ಸಂಸದರು ಸ್ಕಾಟ್ಲೆಂಡ್ ವೇಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಉತ್ತರ ಐರ್ಲೆಂಡ್‌ನ ಶಿಕ್ಷಣ ಮಂತ್ರಿಗಳು ಮತ್ತು ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವ್ಯಾಪಾರ ಇಲಾಖೆಯ ರಫ್ತು ಸಚಿವರು ಭಾರತೀಯರು ಸೇರಿದಂತೆ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮುಕ್ತ ಪತ್ರವನ್ನು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿವೆ.

ವೀಸಾಗಳು, ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾನಿಲಯದ ಸನ್ನದ್ಧತೆಯಂತಹ ಪ್ರಮುಖ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ  ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಪ್ರತಿಭಾವಂತ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸುವ ಯುಕೆ ನ ದೀರ್ಘ ಸಂಪ್ರದಾಯವನ್ನು ಧೃಡಪಡಿಸಿದೆ.

“ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಸ್ವಾಗತಿಸಲು ಸರ್ಕಾರ ಪರಿಚಯಿಸಿದ ನೀತಿ ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿ ನಾವು ಸಂತೋಷಪಡುತ್ತೇವೆ. ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಅಧ್ಯಯನದ ನಂತರದ ಕೆಲಸಗಳಲ್ಲಿನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಕೋವಿಡ್‌-19 ಕಾರಣದಿಂದಾಗಿ ಆನ್‌ಲೈನ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನದ ಭಾಗವನ್ನು ಕೈಗೊಂಡವರು ಸೇರಿದಂತೆ ಎರಡು ವರ್ಷಗಳ ಕಾಲ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಪದವೀಧರರಿಗೆ ಲಭ್ಯವಾಗಲಿದೆ” ಎಂದು ಒಪನ್‌ ಲೆಟರ್‌ ಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸುತ್ತ ಸ್ಟಡಿ ಗ್ರೂಪ್ ಮುಖ್ಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ಅಧಿಕಾರಿ ಎಮ್ಮಾ ಲಂಕಸ್ಟೆರ್ ಹೇಳಿದರು. 

“ಈ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಬದಲಾವಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಯುಕೆಗೆ ಅಧ್ಯಯನ ತಾಣವಾಗಿ ಕಾಣುವ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳನ್ನು ನೇರವಾಗಿ ಉದ್ದೇಶಿಸುವ ಈ ಉಪಕ್ರಮವು ಯುಕೆ ಇನ್ನೂ ತಮ್ಮ ಅಧ್ಯಯನಕ್ಕೆ ಉತ್ತಮ ತಾಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಭವಿಷ್ಯದ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಧೈರ್ಯ ತುಂಬಲು ಬಹಳ ದೂರ ಹೋಗುತ್ತದೆ. ಈ ವಲಯವು ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ಜಂಟಿ ಅಂತರರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಶಿಕ್ಷಣ ಕಾರ್ಯತಂತ್ರವು ಅದರ ಶಿಕ್ಷಣ ರಫ್ತು ಗುರಿಯನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಲಂಕಸ್ಟೆರ್‌ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.