ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಕುಸಿತ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಇಂದಿನ ಬಾಷ್ಪಶೀಲ ವ್ಯಾಪಾರ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಸಮತಟ್ಟಾಗಿದೆ. ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿಯವರು  ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನು ಉದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾಡಿದ ಭಾಷಣವು ವ್ಯಾಪಾರದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಚಂಚಲತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು. ರಾಷ್ಟ್ರವನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾಡಿದ ಪ್ರಧಾನ ಮಂತ್ರಿ, ಪ್ರಧಾನ್ ಮಂತ್ರಿ ಗರಿಬ್ ಕಲ್ಯಾಣ್ ಅಣ್ಣಾ ಯೋಜನೆಯನ್ನು 2020 ರ ನವೆಂಬರ್ ಅಂತ್ಯದವರೆಗೆ ವಿಸ್ತರಿಸಿದರು. ಈ ಯೋಜನೆಯು 8 ಮಿಲಿಯನ್ ಬಡ ಭಾರತೀಯ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಉಚಿತ ಪಡಿತರವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ. ಈ ಯೋಜನೆಗೆ ಬೊಕ್ಕಸಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 90,000 ಕೋಟಿ ರೂ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಮಾರ್ಚ್ 2020 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ದುಪ್ಪಟ್ಟುಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಾಭವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಭಾರತ್ ಡೈನಾಮಿಕ್ಸ್ ಷೇರುಗಳು  ಶೇಕಡ 9.15 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ .330.00 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು.

ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಏಕೀಕೃತ ಮಾರಾಟವು ರೂ .136240.0 ಕೋಟಿ ಎಂದು ವರದಿಯಾಗಿದೆ, ಇದು ಹಿಂದಿನ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದ ಏಕೀಕೃತ ಮಾರಾಟಕ್ಕಿಂತ ಶೇಕಡ 11.6 ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 0.91 ರಷ್ಟು ಇಳಿದು ರೂ .1707.50 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು.

ಭಾರತೀಯ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಬಾಷ್ಪಶೀಲ ವ್ಯಾಪಾರದ ಮಧ್ಯೆ ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ವಿರುದ್ಧ ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ 75.50 ರೂ. ಹಿಂದಿನ ಅಧಿವೇಶನದಲ್ಲಿ ಲಿಬಿಯಾದ ರಾಜ್ಯ ತೈಲ ಕಂಪನಿ ರಫ್ತು ಪುನರಾರಂಭಿಸುವುದಾಗಿ ವರದಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳು ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ತೀವ್ರ ಕುಸಿತ ಕಂಡವು.

ಪ್ರಬಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ಮರುಕಳಿಸುವಿಕೆಯ ನಂತರ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಕೆಲವು ಲಾಭಗಳನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಿದ ನಂತರ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಷೇರುಗಳು ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಸಮತಟ್ಟಾಗಿ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಕರೋನವೈರಸ್ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ನಿಂದಾಗಿ ಯು.ಕೆ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು 40 ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಕುಸಿತಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.