ಆರ್ಥಿಕತೆ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ವಿ‍ಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಕ್ರಮ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಆರೋಗ್ಯ ಸೌಲಭ್ಯಗಳ ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷೆಯೊಂದಿಗೆ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಪುನರಾರಂಭವನ್ನು ಹೇಗೆ ಸಮತೋಲನಗೊಳಿಸುವುದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಮುಖ್ಯ ಕಾಳಜಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಎರಡನೆಯ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರಬಲವಾದ ಅಲೆಯ ಬಗ್ಗೆ ದೇಶಗಳು ಕಳವಳ ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದವು. ಅಮೆರಿಕ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳ ನಡುವೆ ನಡೆಯುತ್ತಿರುವ ಮಾತುಗಳ ಯುದ್ಧವೂ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಆತಂಕದ ವಿಷಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಎವಿಪಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡ 0.60 ರಷ್ಟು ಇಳಿದು ಔನ್ಸ್‌ಗೆ 70 1770 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಯು.ಎಸ್. ಉತ್ಪಾದಿಸಿದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ದತ್ತಾಂಶಗಳು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಕಡಿಮೆ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಕ್ರಮಗಳು ಸುರಕ್ಷಿತ-ಸ್ವತ್ತು ಆಸ್ತಿ, ಚಿನ್ನಕ್ಕಾಗಿ ಮನವಿಯನ್ನು ನೀಡಿವೆ.

ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ಸಪ್ಲೈ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್ (ಐಎಸ್ಎಂ) ಪ್ರಕಾರ ಯು.ಎಸ್. ಕೈಗಾರಿಕಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಜೂನ್ 20 ರಲ್ಲಿ 52.6 ಕ್ಕೆ ಏರಿತು, ಮೇ 20 ರಲ್ಲಿ 43.1 ರಿಂದ. ಅನೇಕ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತೆ ತೆರೆಯಲ್ಪಟ್ಟವು, ಮತ್ತು ನಿರುದ್ಯೋಗ ಸಮಸ್ಯೆಗಳು ನಿಧಾನವಾಗಿ ಕಡಿಮೆಯಾಗುತ್ತಿವೆ. ಜರ್ಮನ್ ಬಯೋಟೆಕ್ ಸಂಸ್ಥೆ ಬಯೋಟೆಕ್ ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್. ಫಾರ್ಮಾಸ್ಯುಟಿಕಲ್ ದೈತ್ಯ ಫಿಜರ್ ಸಂಭಾವ್ಯ ಲಸಿಕೆಯ ಮಾನವ ಕ್ಲಿನಿಕಲ್ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿವೆ, ಮತ್ತು ಇದು ಸಾಕಷ್ಟು ಭರವಸೆಯನ್ನು ತೋರಿಸಿದೆ.

ಚೀನಾ ಮತ್ತು ಭಾರತದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ವೇಗವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದವು ಮತ್ತು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿನ ಈ ಕುಸಿತವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದವು. ಪ್ರಮುಖ ಕೇಂದ್ರ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ರೂಪಿಸಿದ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪ್ರಚೋದಕ ಯೋಜನೆಗಳು ಮತ್ತು ಬಡ್ಡಿದರಗಳು ಶೂನ್ಯಕ್ಕೆ ಸಮೀಪದಲ್ಲಿರುವುದು ಚಿನ್ನವನ್ನು ಆಕರ್ಷಕ ಹೂಡಿಕೆ ಆಯ್ಕೆಯನ್ನಾಗಿ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡಿತು.

ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು 1.40 ರಷ್ಟು ಇಳಿಕೆಯಾಗಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ 39.8 ಡಾಲರ್‌ಗೆ ತಲುಪಿದವು, ಏಕೆಂದರೆ ಕರೋನವೈರಸ್‌ನ ಪುನರುತ್ಥಾನ ತರಂಗ ಮತ್ತು ಜಗತ್ತಿನ ಅನೇಕ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವಾಯು ಸಂಚಾರದ ಮೇಲೆ ಕಟ್ಟುನಿಟ್ಟಿನ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಭಾವನೆಗಳ ಮೇಲೆ ತೂಗುತ್ತವೆ.

ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ಇನ್ವೆಂಟರಿ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕುಸಿತ ಕಂಡುಬಂದಿದ್ದು, ಜೂನ್ 26 ರಂದು ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುವ ವಾರದಲ್ಲಿ ಷೇರುಗಳು 7.2 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಮುಳುಗಿವೆ. ಯು.ಎಸ್. ಕಾರ್ಖಾನೆ ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದನಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳ ಕಂಡುಬಂದಿದೆ.

ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ಯ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ವಿಶ್ವದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಲೋಹದ ಗ್ರಾಹಕ ಚೀನಾದಿಂದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಆರ್ಥಿಕ ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು ಉತ್ಪಾದಿಸುವ ಮಧ್ಯೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಇದು ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಬಲಪಡಿಸುವ ಕಡೆಗೆ ತೋರಿಸಿತು ಮತ್ತು ಬೆಲೆಗಳ ಮೆಚ್ಚುಗೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು. 

ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ನಿಕಲ್ ಸ್ಟಡಿ ಗ್ರೂಪ್ (ಐಎನ್‌ಎಸ್‌ಜಿ) ದ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮಾರ್ಚ್ 20 ರಲ್ಲಿ ಪರಿಷ್ಕೃತ 10,900 ಟನ್‌ಗಳಿಂದ ಏಪ್ರಿಲ್ 20 ರಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕ ನಿಕ್ಕಲ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 8,800 ಟನ್‌ಗಳಿಗೆ ಇಳಿದಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಶಾಂಘೈ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ನಲ್ಲಿ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಲೋಹಗಳ ದಾಸ್ತಾನು ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಮತ್ತು ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವು ಚೀನಾದಿಂದ ಪುನರುಜ್ಜೀವನದ ಬಲವಾದ ಚಿಹ್ನೆಗಳಾಗಿವೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.