ಕೊರೊನಾದ ಪರಿಣಾಮ ಚಿನ್ನದ ಮೇಲೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಚಿಕಿತ್ಸಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಯೋಗಕ್ಷೇಮವನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸಿಕೊಳ್ಳಲು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಸರ್ಕಾರಗಳ ಏಕೈಕ ಅಧಿಕಾರವು ಉಳಿದಿದೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ಚಿಂತೆ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ವಿವಿಧ ದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರೆದಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಎವಿಪಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 0.2 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಸುತ್ತಲಿನ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಗಳು ದೀರ್ಘ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಅವಧಿಯ ಆತಂಕಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿವೆ. ಈ ಅಂಶವು ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ವತ್ತು, ಚಿನ್ನಕ್ಕಾಗಿ ಮನವಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು. ವಿಶ್ವದ ಎರಡು ದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳಿಂದ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾದ ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ಆರ್ಥಿಕ ದತ್ತಾಂಶವು ವಾಣಿಜ್ಯ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳಲ್ಲಿನ ಪುನರುಜ್ಜೀವನ ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಪುನಃ ತೆರೆಯುವುದನ್ನು ಸೂಚಿಸಿತು, ಇದು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿತು.

ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ಸಪ್ಲೈ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್ (ಐಎಸ್ಎಂ) ಪ್ರಕಾರ, ಯು.ಎಸ್. ಕೈಗಾರಿಕಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಜೂನ್ 20 ರಲ್ಲಿ 52.6 ಕ್ಕೆ ಏರಿತು, ಮೇ 20 ರಲ್ಲಿ 43.1 ರಿಂದ. ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟಗಳು ಮತ್ತು ಒಪೆಕ್ ದೇಶಗಳು ಕೈಗೊಂಡ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತದ ಮಧ್ಯೆ ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 6 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಎನರ್ಜಿ ಇನ್ಫರ್ಮೇಷನ್ ಅಡ್ಮಿನಿಸ್ಟ್ರೇಶನ್‌ನ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನು ಮಟ್ಟವು ಜೂನ್ 26 ರಂದು ಮುಕ್ತಾಯವಾದ ವಾರದಲ್ಲಿ 7.2 ಮಿಲಿಯನ್ ಯುನಿಟ್‌ಗಳಷ್ಟು ಕುಸಿದಿದೆ.

ಲಿಬಿಯಾದ ಕಚ್ಚಾ ಉತ್ಪಾದನೆಯಲ್ಲಿ ಪುನರಾರಂಭದ ಮಧ್ಯೆ ಸ್ಥಿರವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಕೊರೊನಾವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳು ಬೆಲೆಗಳ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದವು. ಪ್ರಪಂಚದ ಅನೇಕ ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ವಿಮಾನ ಸಂಚಾರಕ್ಕೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ನಿರ್ಬಂಧ ಹೇರಿರುವುದರಿಂದ ಇದು ಎದ್ದು ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಬೆರೆಸಲಾಗಿದ್ದು, ನಿಕಲ್ ಪ್ಯಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ಕೈಗೊಂಡ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಜೂನ್ ತಿಂಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಸುಧಾರಿಸಿದವು, ಇದು ಮೂಲ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು.

ಶಾಂಘೈ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ನಲ್ಲಿ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಲೋಹಗಳ ದಾಸ್ತಾನು ಕ್ಷೀಣಿಸುತ್ತಿರುವುದು ಮತ್ತು ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವು ಚೀನಾದಿಂದ ಬೇಡಿಕೆಯ ಪುನರುಜ್ಜೀವನದ ಬಲವಾದ ಲಕ್ಷಣಗಳಾಗಿವೆ. ಇಂಟರ್ನ್ಯಾಷನಲ್ ನಿಕಲ್ ಸ್ಟಡಿ ಗ್ರೂಪ್ (ಐಎನ್‌ಎಸ್‌ಜಿ) ದ ಮಾಹಿತಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮಾರ್ಚ್ 20 ರಲ್ಲಿ ಪರಿಷ್ಕೃತ 10,900 ಟನ್‌ಗಳಿಂದ ಏಪ್ರಿಲ್ 20 ರಲ್ಲಿ ಜಾಗತಿಕ ನಿಕಲ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 8,800 ಟನ್‌ಗಳಿಗೆ ಇಳಿದಿದೆ. ಇದಲ್ಲದೆ, ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾ ನಡುವಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಭುಗಿಲೆದ್ದಿತು, ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ನಲ್ಲಿ ವಿವಾದಾತ್ಮಕ ಭದ್ರತಾ ಕಾನೂನು ಜಾರಿಗೆ ಬಂದಿತು ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್. ವೈರಸ್ ಅನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವಲ್ಲಿ ವಿಫಲವಾದ ಕಾರಣ ಚೀನಾ ಕಡೆಗೆ ಬೆರಳು ತೋರಿಸುತ್ತಲೇ ಇತ್ತು. ಈ ಅಂಶವು ಮೂಲ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳ ಮೇಲೆ ತೂಗುತ್ತದೆ.

City Today News

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.