ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ ನಡುವೆಯೂ ಬೆಳವಣಿಗೆ ಹೊಂದಿದ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳು

ಬೆಂಗಳೂರು: ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಮೇಲೆ ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ  ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕವು ಪ್ರಭಾವ ಬೀರಿದೆ. ಈ ಮಹಾ ಕುಸಿತದ ನಂತರ ತಜ್ಞರು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದಾದ ಯಾವುದೇ ಘಟನೆಯಂತೆ ಸಾಟಿಯಿಲ್ಲದ ಬೇಡಿಕೆಯ ಆಘಾತ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಪ್ರಮುಖವಾಗಿ ಪ್ರೇರೇಪಿಸುವ ಎಲ್ಲಾ ನಿರ್ಣಾಯಕ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಜಗತ್ತಿನ ಕೆಲವು ಪ್ರಬಲ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳು ಪರಿಸ್ಥಿತಿಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟಿಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯು ಅಭಿಪ್ರಾಯ ಪಟ್ಟಿದೆ.

ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು: ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವು ಬಹಳಷ್ಟು ವ್ಯವಹಾರಗಳನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸಬಹುದು ಆದರೆ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಉದ್ಯಮದಲ್ಲಿ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಅಳವಡಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಮನೆಗಳಿಗೆ ಸಾಕಷ್ಟು ಉತ್ತಮವಾಗಿದೆ. ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಬಲವಾದ ಮರುಕಳಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ ಎಂದು ಭಾವಿಸಿ ಮೊದಲ ಬಾರಿಗೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಷೇರುಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಾಗಿರುವ ಅವಕಾಶವನ್ನು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. 

ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಮನೆಯೊಳಗೆ ಉಳಿದುಕೊಂಡಿರುವುದರಿಂದ ಮತ್ತು ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಅನುಸರಿಸಲು ಮತ್ತು ವಿಷಯವನ್ನು ಆಳವಾಗಿ ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಮಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದರಿಂದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಟ್ಯಾಪ್ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಪ್ರಮುಖ ಸ್ಟಾಕ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್ ಮನೆಗಳಾದ ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್, ಜೆರೋಧಾ, ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚಳಕ್ಕೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಗಿದೆ. ಇದು ವಾಸ್ತವವಾಗಿ ಅವರ ವ್ಯಾಪಾರದ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿದೆ.

 ಒಟಿಟಿ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು: ಹೆಸರೇ ಸೂಚಿಸುವಂತೆ ಈ ಪ್ಲ್ಯಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಮೂಲಕ ವೀಕ್ಷಕರಿಗೆ ನೇರವಾಗಿ ವಿಷಯವನ್ನು ನೀಡುತ್ತವೆ.ಪ್ರಸ್ತುತ ಕೋವಿಡ್ -19 ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ಮತ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರವ್ಯಾಪಿ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಕೇವಲ ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಚಟುವಟಿಕೆಯನ್ನು ಸ್ಥಗಿತಗೊಳಿಸಿದೆ. ಆದರೆ ಡಿಜಿಟಲ್ ಬಳಕೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಜನರಲ್ಲಿ ವರ್ತನೆಯ ಮಾದರಿಗಳಲ್ಲಿ ಬದಲಾವಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ.

ವಿಷಯವನ್ನು ರಚಿಸಿದ, ವಿತರಿಸಿದ ಮತ್ತು ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ಮಾಡುವ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಕ್ರಾಂತಿಯುಂಟು ಮಾಡಿದೆ. ಜನರು ನಿರಂತರವಾಗಿ ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ವಿಷಯವನ್ನು ಬಯಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ವೈವಿಧ್ಯಮಯ ವಿಷಯದ ದೀರ್ಘಕಾಲಿಕ ಸೇರ್ಪಡೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಒಟಿಟಿ ಈ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ಭವ್ಯವಾಗಿ ಪೂರೈಸುತ್ತದೆ. ಒಟಿಟಿ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಾದ ಪ್ರೋಮೋಡೋಮ್, ಹಾಟ್‌ಸ್ಟಾರ್, ಅಮೆಜಾನ್ ಪ್ರೈಮ್ ವಿಡಿಯೋ,  ಲಾಕ್‌ಡೌನ್ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ವೀಕ್ಷಕರ ಸಂಖ್ಯೆ ಮತ್ತು ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಏರಿಕೆ ಕಂಡಿದೆ.

 ನವೀನ ಡಿಜಿಟಲ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು: ಚೀನೀ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳ ಇತ್ತೀಚಿನ ನಿಷೇಧದೊಂದಿಗೆ, ಲೈಫ್‌ಸ್ಟೈಲ್ ಸಮುದಾಯ-ವಾಣಿಜ್ಯ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಟ್ರೆಲ್ ಮತ್ತು ಆಡಿಯೊ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಖಬ್ರಿ ತಮ್ಮ ಪ್ಲ್ಯಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಡೌನ್‌ಲೋಡ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರ ಸೈನ್‌ಅಪ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಮಹತ್ವದ ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ಕಂಡಿದೆ. ಬಳಕೆದಾರರು ಈಗ ನವೀನ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ಅನ್ವೇಷಿಸಲು ನೋಡುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ‘ಮೇಡ್ ಇನ್ ಇಂಡಿಯಾ’ ಮತ್ತು ಚೀನಾದ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ಗಳನ್ನು ನಿಷೇಧಿಸುವತ್ತ ಸರಕಾರದ ಕ್ರಮಕ್ಕೆ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ತೋರಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ

City Today News

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.