ಕೋವಿಡ್-19‌ ಹರಡುತ್ತಿರುವ ಪ್ರಭಾವ ಚಿನ್ನದ ಮೇಲೆ!

ಬೆಂಗಳೂರು: ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಮತ್ತು ಸರ್ಕಾರಗಳ ಮುಖ್ಯ ಕಾಳಜಿ ಆರ್ಥಿಕ ಬಿಕ್ಕಟ್ಟನ್ನು ಹೇಗೆ ನಿಭಾಯಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆ ಮತ್ತು ಪರೀಕ್ಷಾ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವತ್ತ ಗಮನಹರಿಸುವುದು. ಕರೋನವೈರಸ್ನ ಎರಡನೇ ತರಂಗವು ಚೀನಾದ ಕೆಲವು ಭಾಗಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಫೋಟಿಸಿತು ಮತ್ತು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಪುನರುತ್ಥಾನಗೊಳ್ಳುವ ಭೀತಿಯನ್ನು ಹುಟ್ಟುಹಾಕಿತು ಎಂದು ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಎವಿಪಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು. 

ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆಗಳು ಶೇಕಡಾ 0.2 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಹಲವಾರು ಪಟ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ. ಸ್ಥಿರವಾದ ಸ್ಪೈಕ್ ಸುದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತೃತ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಅವಧಿಯಲ್ಲಿ ಚಿಂತೆಗಳನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷಿತ-ಸ್ವತ್ತು ಆಸ್ತಿ, ಚಿನ್ನಕ್ಕಾಗಿ ಮನವಿಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು.

ಸಕಾರಾತ್ಮಕ ವ್ಯಾಪಾರ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ದತ್ತಾಂಶವನ್ನು ವಿಶ್ವದ ಎರಡು ದೊಡ್ಡ ಆರ್ಥಿಕತೆಗಳಿಂದ ಉತ್ಪಾದಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ಬೆಲೆಯಲ್ಲಿನ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿತು. ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಫಾರ್ ಸಪ್ಲೈ ಮ್ಯಾನೇಜ್ಮೆಂಟ್ (ಐಎಸ್ಎಂ) ಪ್ರಕಾರ ಯು.ಎಸ್. ಸೇವಾ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳು ಜೂನ್ ’20 ರಲ್ಲಿ 57.1 ಕ್ಕೆ ಏರಿತು, ಮೇ 20 ರಲ್ಲಿ 45.4 ರಿಂದ. ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಸ್ವಲ್ಪ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ ಯು.ಎಸ್ ಮತ್ತು ಚೀನಾದಲ್ಲಿನ ವ್ಯವಹಾರಗಳು ಮತ್ತೆ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಂತೆ ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್ಗೆ. 40.6 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಮತ್ತು ವ್ಯಾಪಾರದ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಅನುಕೂಲಕರವಾಗಿದೆ.

ಒಪೆಕ್ ನಂತರ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಅದರ ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಕುಸಿಯುತ್ತಿರುವ ಬೇಡಿಕೆಯನ್ನು ನಿಭಾಯಿಸಲು ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತವನ್ನು ಮುಂದುವರಿಸಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದರು. ಜೂನ್ ’20 ರಲ್ಲಿ, ಒಪೆಕ್ ತೈಲ ಉತ್ಪಾದನಾ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು ಸುಮಾರು ಎರಡು ದಶಕಗಳಲ್ಲಿ ಅದರ ಕನಿಷ್ಠ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಇಳಿದವು. ಇದು ಸೌದಿ ಮತ್ತು ಇತರ ಕೊಲ್ಲಿ ರಾಷ್ಟ್ರಗಳ ಹೆಚ್ಚು ಗಮನಾರ್ಹವಾದ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.

ಮುಂದಿನ ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಕರೋನವೈರಸ್ ಮತ್ತು ಬಹುಶಃ ಮಾರಕ ರೂಪಾಂತರಗಳ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸುತ್ತಲಿನ ಅನಿಶ್ಚಿತತೆಗಳು ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳ ಏರಿಕೆಯನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದವು. ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ಬೆಲೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡವು ನಿಕಲ್ ಪ್ಯಾಕ್ನಲ್ಲಿ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭ ಗಳಿಸಿದರು.

ಸರ್ಕಾರದ ವರದಿಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಚೀನಾದ ಖರೀದಿ ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕರ ಸೂಚ್ಯಂಕ (ಪಿಎಂಐ) ಮೇ 20 ರಲ್ಲಿ 50.6 ಕ್ಕೆ ಇಳಿದಿದ್ದು, ಏಪ್ರಿಲ್ ’20 ರಲ್ಲಿ ದಾಖಲಾದ 50.8 ರಿಂದ. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ, ಯು.ಎಸ್. ಉತ್ಪಾದನೆ ಮತ್ತು ಸೇವಾ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು ದಾಖಲಾಗಿವೆ, ಇದು ಕೈಗಾರಿಕಾ ಲೋಹಗಳ ಭವಿಷ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಿತು.

ವಿಶ್ವ ಸರ್ಕಾರಗಳು ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಮಾನವ ಪ್ರಯೋಗಗಳನ್ನು ನಡೆಸಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಬೇಕು ಮತ್ತು ಪ್ರಬಲವಾದ ಲಸಿಕೆಯನ್ನು ತ್ವರಿತವಾಗಿ ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಬೇಕು. ಇದು ವಿಶ್ವ ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಸಾಮಾನ್ಯ ಮಟ್ಟಕ್ಕೆ ಹೋಗುವುದನ್ನು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ, ನಿರುದ್ಯೋಗ, ಹಸಿವು ಮತ್ತು ರೋಗದ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಚಾತುರ್ಯದಿಂದ ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿಯಾಗಿ ನಿಭಾಯಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.