ಷೇರುಪೇಟೆಯಲ್ಲಿ ಅಧಿಕ ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ದಾಖಲಿಸಿದ ಕಂಪನಿಗಳು

ಬೆಂಗಳೂರು: ಐಟಿ ಮತ್ತು ಫೈನಾನ್ಷಿಯಲ್ ಷೇರುಗಳ ನೇತೃತ್ವದಲ್ಲಿ ಸತತ ಐದನೇ ದಿನವೂ ಭಾರತೀಯ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿವೆ. 10 ಕೆ ಮಾರ್ಕ್‌ಗಿಂತ ಮೇಲಿರುವ ನಿಫ್ಟಿ ಶೇಕಡ 0.33 ಅಥವಾ 36.00 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 10,799.65 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದರೆ ಎಸ್ ಆ್ಯಂಡ್ ಪಿ ಬಿಎಸ್‌ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 0.51 ಅಥವಾ 187.24 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಏರಿಕೆ ಕಂಡು 36,674.52 ಕ್ಕೆ ಮುಚ್ಚಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು. 

ಯುಎಸ್ಎಫ್ಡಿಎಯಿಂದ ಸೈಕ್ಲೋಬೆನ್ಜಾಪ್ರಿನ್ ಹೈಡ್ರೋಕ್ಲೋರೈಡ್ ಮಾತ್ರೆಗಳಿಗೆ ಆಂಡಾ ಅನುಮೋದನೆಯನ್ನು ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದೆ ಎಂದು ಕಂಪನಿಯು ಘೋಷಿಸಿತು, ಇದನ್ನು ಸ್ನಾಯು ಸೆಳೆತಕ್ಕೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಬಳಸಲಾಗುತ್ತದೆ. ಯುನಿಚೆಮ್ ಲ್ಯಾಬೊರೇಟರೀಸ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 3.63 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ .190.00 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ವಾಲುಜ್ ರಂಗಾಬಾದ್ ಸ್ಥಾವರವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಸಿಬ್ಬಂದಿಗಳ ವೇತನ ಮತ್ತು ವೇತನದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 50 ಕಡಿತವನ್ನು ಘೋಷಿಸಿತು. ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಬಜಾಜ್ ಆಟೋ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 1.63 ರಷ್ಟು ಇಳಿದು ರೂ .2850.00 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು.

ಕೃಷ್ಣ ಹೋಲ್ಡಿಂಗ್ಸ್ ಪಿಟಿ ನಡುವೆ ಒಪ್ಪಂದಕ್ಕೆ ಸಹಿ ಹಾಕಲಾಗಿದೆ. ಸಿಂಗಪುರದ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಮತ್ತು ಅಲ್ಟ್ರಾಟೆಕ್ ನಾಥ್ವಾರಾ ಸಿಮೆಂಟ್ ತನ್ನ ಷೇರು ಷೇರುಗಳನ್ನು ಶಂಡಾಂಗ್ ಬಿನಾನಿ ರೊಂಗನ್ ಸಿಮೆಂಟ್ ಕಂ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನಲ್ಲಿ 92.5% ರಷ್ಟು ಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಿದ್ದಕ್ಕಾಗಿ. ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 1.88 ರಷ್ಟು ಇಳಿದು ರೂ .3856.90 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ವಿಂಡ್ ಟರ್ಬೈನ್ ತಯಾರಕರಾದ ಸುಜ್ಲಾನ್ ಎನರ್ಜಿ ರೂ. ಹೆಚ್ಚಿನ ಹಣಕಾಸು ವೆಚ್ಚ ಮತ್ತು ಕಡಿಮೆ ಆದಾಯದಿಂದಾಗಿ ನಾಲ್ಕನೇ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 834.22 ಕೋಟಿ ರೂ. ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 4.50 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದು ರೂ. 5.30.

ಬಜಾಜ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ತನ್ನ ಎಯುಎಂ ಅನ್ನು ಮೊರಟೋರಿಯಂ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 27 ರಿಂದ ಶೇಕಡ 15.5 ಕ್ಕೆ ಇಳಿಸುವುದಾಗಿ ಘೋಷಿಸಿತು. ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ, ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 7.76 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ರೂ .3349.90 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಇತ್ತೀಚಿನ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭ ರೂ .6348.0 ಕೋಟಿ, ಇದು ಕಳೆದ ವರ್ಷ ಕಂಪನಿಯು ಮಾಡಿದ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭಕ್ಕಿಂತ ಶೇಕಡ 38.74 ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 1.60 ರಷ್ಟು ಇಳಿದು ರೂ .1822.15 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು.

2021 ರ ಆರ್ಥಿಕ ವರ್ಷದ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಮುಂಗಡ ಮತ್ತು ಸಾಲಗಳಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 18 ನಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ಒಟ್ಟು ಠೇವಣಿಗಳಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 35 ನಷ್ಟು ಬೆಳವಣಿಗೆಯನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಬಂಧನ್ ಬ್ಯಾಂಕಿನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 9.54 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ .391 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ದೇಶೀಯ ಇಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಅಸ್ಥಿರ ವ್ಯಾಪಾರವು ಸಾಕ್ಷಿಯಾಯಿತು. ಯು.ಎಸ್. ಡಾಲರ್ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತೀಯ ರೂಪಾಯಿ ರೂ .74.93 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು.

ಬೆಲೆ ಗುರಿಗಳು ಮತ್ತು ತ್ರೈಮಾಸಿಕ ವಿತರಣೆಗಳು ಹೆಚ್ಚಾದ ನಂತರ ಟೆಸ್ಲಾ ಇಂಕ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಸುಮಾರು ಶೇಕಡ 13 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ನಾಸ್ಡಾಕ್ ಶೇಕಡ 2.21 ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಯುರೋಪಿಯನ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಕುಸಿದವು ಮತ್ತು ನಂತರದ ಕೋವಿಡ್-19 ಪ್ರಕರಣಗಳ ನಡುವೆ ಜಾಗತಿಕ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ನಕಾರಾತ್ಮಕ ಪ್ರವೃತ್ತಿಗಳು ಕಂಡುಬಂದಿವೆ. 

City Today News

(citytoday.nedia)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.