ಟ್ವಿಟರ್‌ ಅನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದ ದೇಸಿ ಆಪ್‌ ʼಟ್ರೆಲ್‌ʼ

ಬೆಂಗಳೂರು: ದೇಸಿ ಆಪ್‌ ʼಟ್ರೆಲ್‌ʼ ಬಹುದೊಡ್ಡ ಮೈಲಿಗಲ್ಲನ್ನು ಸಾಧಿಸಿದೆ. ಪ್ರತಿದಿನ 50 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ದಾಖಲಿಸುವುದರ ಮೂಲಕ ಅಂತರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಂಸ್ಥೆಗಳಾದ ಟ್ವಿಟರ್‌ ಮತ್ತು ಪಿಂಟರೆಸ್ಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹಿಂದಿಕ್ಕಿದೆ. ಒಂದೆ ದಿನದಲ್ಲಿ ಟ್ರೆಲ್‌ ಆಪ್‌ 12 ಲಕ್ಷ ಅಪ್‌ಲೋಡ್‌ ಮತ್ತು 4 ಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೊಸ ಕಂಟೆಂಟ್‌ ಕ್ರಿಯೆಟರ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ದಾಖಲಿಸಿದೆ. 

ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ದಿಟ್ಟ ನಿರ್ಧಾರದಿಂದ ಟ್ರೆಲ್‌ನಂತಹ ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಉದ್ಯಮಗಳು ಬಾಹ್ಯಾಕಾಶದಲ್ಲಿ ಉದ್ಯಮದ ಪ್ರಮುಖ ಆಟಗಾರರಾಗಿ ಹೊರಹೊಮ್ಮುತ್ತಿವೆ. ಟ್ರೆಲ್‌ಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಪಿಂಟರೆಸ್ಟ್‌ ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್‌ ಸಹ ಚೀನೀ ಅಪ್ಲಿಕೇಶನ್‌ನ ನಿಷೇಧದ ನಂತರ ಪಿಂಟರೆಸ್ಟ್ನಲ್ಲಿ 2 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ಟ್ವಿಟರ್‌ನಲ್ಲಿ 4.4 ದಶಲಕ್ಷ ಸಕ್ರಿಯ ಬಳಕೆದಾರರನ್ನು ಕಂಡಿದೆ.

ಭಾರತ್‌ಗಾಗಿ ವೀಡಿಯೊ ಪಿನ್‌ಟಾರೆಸ್ಟ್ ಎಂದು ಜನಪ್ರಿಯವಾಗಿ ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಟ್ರೆಲ್ ಬಳಕೆದಾರರು ತಮ್ಮ ಅನುಭವಗಳು, ಶಿಫಾರಸುಗಳು ಮತ್ತು ವಿಮರ್ಶೆಗಳನ್ನು ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಫಿಟ್‌ನೆಸ್, ಸೌಂದರ್ಯ ಮತ್ತು ಚರ್ಮದ ರಕ್ಷಣೆಯ, ಪ್ರಯಾಣ, ಚಲನಚಿತ್ರ ವಿಮರ್ಶೆಗಳು, ಅಡುಗೆ, ಮನೆ-ಅಲಂಕಾರ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನವುಗಳಲ್ಲಿ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಹೋಗಬೇಕಾದ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿದೆ. ಜೀವನಶೈಲಿ ವ್ಲಾಜಿಂಗ್ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ತಮ್ಮ ಸ್ಥಳೀಯ ಭಾಷೆಗಳಲ್ಲಿ 3-5 ನಿಮಿಷಗಳ ವೀಡಿಯೊಗಳನ್ನು ರಚಿಸಲು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ ಜೊತೆಗೆ ‘ಅಂಗಡಿ’ ವೈಶಿಷ್ಟ್ಯವು ವ್ಲಾಗ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ಕಾಣಿಸಿಕೊಂಡ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಖರೀದಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಡುತ್ತದೆ. ಹೆಚ್ಚುವರಿಯಾಗಿ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್ ಬಳಕೆದಾರರಿಗೆ ಅದರ ಇಂಟರ್ಫೇಸ್ ಮೂಲಕ ಪ್ರತಿಫಲಗಳು, ಗುಡಿಗಳು ಮತ್ತು ರಜಾದಿನಗಳನ್ನು ಗಳಿಸಲು ಸಹ ಅನುಮತಿಸುತ್ತದೆ.

“ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ನಿಯಮಿತ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳು ಮತ್ತು ಬಳಕೆದಾರರು ಮತ್ತು ವಿಷಯ ರಚನೆಕಾರರಿಂದ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಆಸಕ್ತಿಯನ್ನು ನೋಡಲು ನಾವು ತುಂಬಾ ಉತ್ಸುಕರಾಗಿದ್ದೇವೆ. ಈ ಅವಕಾಶದೊಂದಿಗೆ ಭಾರತೀಯ ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸ್ಟಾರ್ಟ್ಅಪ್ಗಳು ವೇಗವಾಗಿ ಬೆಳೆಯಬಹುದು ಮತ್ತು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಉತ್ತಮ ಅನುಭವವನ್ನು ನೀಡಬಹುದು, ಇದನ್ನು ಮೊದಲು ಸ್ಥಾಪಿತ ಆಟಗಾರರು ಮುಚ್ಚಿಹಾಕುತ್ತಿದ್ದರು” ಎಂದು ಟ್ರೆಲ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸಹ ಸಂಸ್ಥಾಪಕ ಪುಲ್ಕಿತ್‌ ಅಗರ್‌ವಾಲ್‌ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.