ಯುವಕರು ಆಪ್ ಟ್ರೇಡಿಂಗ್ ಬಳಸಲು ಕಾರಣವೇನು?

ಮಿಲೇನಿಯಲ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮೊಬೈಲ್: ಮಿಲೇನಿಯಲ್‌ಗಳು ತಮ್ಮ ಪೂರ್ವವರ್ತಿಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದತ್ತ ಹೆಚ್ಚು ಒಲವು ತೋರುತ್ತವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ಈ ಒಲವು ಅವರ ಹೂಡಿಕೆಯ ಅಭ್ಯಾಸವನ್ನು ಸಹ ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುವುದು ಸಹಜ. ಮಿಲೇನಿಯಲ್‌ಗಳು ಹೆಚ್ಚಿನ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಸೇರ್ಪಡೆಗೊಳ್ಳಲು ಮೊಬೈಲ್ ಫೋನ್‌ಗಳು ಬಹುಶಃ ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣ. ಸಂಬಂಧಿತ ಕರೆಗಳನ್ನು ಸುಲಭವಾಗಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಸ್ಟಾಕ್ ಟಿಪ್ಸ್, ಸಂಶೋಧನೆ ಮತ್ತು ಸಲಹೆಯನ್ನು ನೈಜ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಸ್ವೀಕರಿಸಲು ಇದು ಅವರಿಗೆ ಅಧಿಕಾರ ನೀಡುತ್ತಿದೆ. ಮಿಲೇನಿಯಲ್ಸ್ ಈಗ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಕ್ರಿಯ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಶೇಕಡ 64 ರಷ್ಟಿದೆ. ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ಕ್ರಮೇಣ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಪಾಲು ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಅವರ ಹೆಚ್ಚಿನ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆಗೆ ಮತ್ತಷ್ಟು ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುತ್ತಿದೆ.

ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗಳು – ಪ್ರವೇಶಕ್ಕೆ ಇರುವ ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ನಿವಾರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ನಮ್ಯತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುವುದು: ಸ್ಮಾರ್ಟ್ಫೋನ್ಗಳು ಭಾರತದಲ್ಲಿ ಸಾಮಾನ್ಯ ಚಿಲ್ಲರೆ ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಹಲವಾರು ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಿದೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಸ್ಟಾಕ್ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಈ ಮೊದಲು ನಗರ ಪ್ರದೇಶಗಳಿಗೆ ಸೀಮಿತವಾಗಿರಲು ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಕಾರಣವೆಂದರೆ ಪ್ರವೇಶದ ಸವಾಲು. ಆಸಕ್ತ ಶ್ರೇಣಿ -2 / ಶ್ರೇಣಿ -3 ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ವ್ಯಾಪಾರ ಮಹಡಿಯಲ್ಲಿ ಇತರರನ್ನು ಸೇರುವ ಮೊದಲು ಹಲವಾರು ಅಡೆತಡೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸಬೇಕಾಯಿತು. ದೂರದ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ಇದು ಇಂಟರ್ನೆಟ್ ಸಂಪರ್ಕವನ್ನು ಪಡೆಯುವಷ್ಟು ಅಥವಾ ಚಕ್ರವ್ಯೂಹದ ಕಾಗದಪತ್ರಗಳ ಜಟಿಲತೆಗಳನ್ನು ಎದುರಿಸುತ್ತಿರುವಷ್ಟು ಚಿಕ್ಕದಾಗಿದೆ. ಅಂತಹ ಎಲ್ಲಾ ಸವಾಲುಗಳನ್ನು ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಟೆಕ್-ಚಾಲಿತ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಪರಿಹರಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಈಕ್ವಿಟಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯನ್ನು ಮನಬಂದಂತೆ ಸ್ಪರ್ಶಿಸಬಹುದು.

ಸ್ಕೇಲ್ನ ಆರ್ಥಿಕತೆಯೊಂದಿಗೆ ವೆಚ್ಚಗಳನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು: ಹೆಚ್ಚಿನ ಹೆಜ್ಜೆಯೊಂದಿಗೆ ದಲ್ಲಾಳಿ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು ಸಹ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಪಡೆಯಲು ಉತ್ತಮ ಸ್ಥಾನದಲ್ಲಿವೆ. ಅಂತಹ ಪ್ರಯೋಜನಗಳು ತಮ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ರಿಯಾಯಿತಿ ದಲ್ಲಾಳಿ ಶುಲ್ಕ ಮತ್ತು ಫ್ಲಾಟ್ ಶುಲ್ಕಗಳ ರೂಪದಲ್ಲಿ ಬರುತ್ತಿವೆ. ತ್ವರಿತ ನಿರ್ಧಾರಗಳನ್ನು ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ದಲ್ಲಾಳಿ ಶುಲ್ಕದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಹಣವನ್ನು ಹೊರಹಾಕಲು ಅವರು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಅಧಿಕಾರ ನೀಡುತ್ತಾರೆ. ಫ್ಲಾಟ್ ಶುಲ್ಕಗಳು, ಮೇಲಾಗಿ ಬ್ರೋಕರೇಜ್ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಗಮನಾರ್ಹವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವ ಮೂಲಕ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಮಾಣದ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಓವರ್ಹೆಡ್ಗಳನ್ನು ಸುವ್ಯವಸ್ಥಿತಗೊಳಿಸಿ.

ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆ ಮತ್ತು ಡೇಟಾ ವಿಶ್ಲೇಷಣೆ: ಉದ್ಯಮದ ಪ್ರಮುಖ ಆಟಗಾರರು ಪ್ರಸ್ತುತ ಸಹಸ್ರಮಾನದ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಲಾಭವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಯಾವುದೇ ಕಲ್ಲನ್ನು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ. ಮತ್ತು, ಈ ಉದ್ದೇಶವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಅವರು ಅಲ್ಟ್ರಾಮೋಡರ್ನ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳನ್ನು ನಿಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಉದಾಹರಣೆಗೆ ಇತ್ತೀಚಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ, ಪ್ರಮುಖ ಹೂಡಿಕೆ ಎಂಜಿನ್‌ಗಳು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಸಲಹೆಯನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಮೊದಲು 1 ಬಿಲಿಯನ್ ಡೇಟಾ ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಲೆಕ್ಕಾಚಾರ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ವ್ಯಕ್ತಿಯ ಆದ್ಯತೆಗಳು ಮತ್ತು ಅಪಾಯದ ಹಸಿವು ಸೇರಿದಂತೆ ಉನ್ನತ ಮಟ್ಟದ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣವನ್ನು ಕಾಪಾಡಿಕೊಳ್ಳುವಾಗ ಇದು. ಈ ವಿಧಾನವು ಹೂಡಿಕೆದಾರರಿಗೆ ಮಾನದಂಡ ಸೂಚ್ಯಂಕಗಳಿಗೆ ಹೋಲಿಸಿದರೆ ಬಹು ಪಟ್ಟು ಇಳುವರಿಯನ್ನು ಆನಂದಿಸಲು ಅನುವು ಮಾಡಿಕೊಟ್ಟಿದೆ. ಕೃತಕ ಬುದ್ಧಿಮತ್ತೆಯ ಮೂಲಕ ವೈಯಕ್ತೀಕರಣ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮ ಗ್ರಾಹಕ ತೃಪ್ತಿಯನ್ನು ಅವರು ಮತ್ತಷ್ಟು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಾರೆ.

ಮಿಲೇನಿಯಲ್‌ಗಳು ತಮ್ಮ ಸ್ಮಾರ್ಟ್‌ಫೋನ್‌ಗಳ ಮೂಲಕ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡಲು ಕ್ರಮೇಣ ಆದ್ಯತೆ ನೀಡಲು ಇವು ಮುಖ್ಯ ಕಾರಣಗಳಾಗಿವೆ. ದಲ್ಲಾಳಿ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ಗಳು ಶ್ರೇಣಿ 2 ಮತ್ತು 3 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಹೆಜ್ಜೆಗುರುತನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸಿದಂತೆ, ಈ ಪ್ರವೃತ್ತಿ ಬಹುಶಃ ಮುಂದಿನ ದಿನಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ನೋಬಾಲ್‌ಗೆ ಮಾತ್ರ ಹೋಗುತ್ತದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.