ಕೊರೋನಾ ಪರಿಣಾಮ; ಸಹಾಯಕ್ಕೆ ಹ್ಯೂಮನಾಯ್ಡ್ ರೋಬೋಟ್‌‌

ಬೆಂಗಳೂರು: ಕೊರೋನಾ ವೈರಸ್‌ ಪರಿಣಾಮ ರೋಬೋಟ್‌ಗಳಿಗೆ ಬಾರೀ ಡಿಮ್ಯಾಂಡ್‌ ಇರುವ ಹಿನ್ನಲೆಯಲ್ಲಿ ದೇಶದ ನಂಬರ್‌ ಒನ್‌ ರೋಬೋಟ್‌ ತಯಾರಕ ಸಂಸ್ಥೆ 4 ಹೊಸ ಹ್ಯೂಮನಾಯ್ಡ್‌ ರೋಬೋಟ್ಸ್‌ಗಳನ್ನು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ರೋಬೋಡಿಕಾರ್ಪಿಯೋ, ರೋಬೋಜೂಲಿಯಾ, ರೋಬೋನ್ಯಾನೊ, ಮತ್ತು ರೋಬೋಇಎಲ್‌ಎಫ್ ಹೆಸರಿನ 4 ಹ್ಯೂಮನಾಯ್ಡ್‌ ರೋಬೋಟ್‌ಗಳನ್ನು ಸಂಸ್ಥೆಯು ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ. ಹೆಲ್ತ್‌ಕೇರ್‌, ಹಾಸ್ಪಿಟಾಲಿಟಿ ಮತ್ತು ಕಚೇರಿ ನಿರ್ವಹಣೆ ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಈ ರೋಬೋಟ್‌ಗಳನ್ನು ಬಳಕೆ ಮಾಡಲಾಗುವುದು.

ರೋಬೋಡಿಕಾಪ್ರಿಯೊ – ಅತಿಥಿ ಸಂಬಂಧಗಳ ರೋಬೋಟ್: ಈ ಅತಿಥಿ ಸಂಬಂಧಗಳ ರೋಬೋಟ್ 155 ಸೆಂ.ಮೀ ಎತ್ತರವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಇದನ್ನು ವ್ಯಾಪಾರ ಸಮಾಲೋಚನೆ, ಶುಭಾಶಯ, ಮೀಸಲಾತಿ, ಹೋಟೆಲ್‌ಗಳು, ಬ್ಯಾಂಕ್, ಆಡಳಿತ ಕೇಂದ್ರಗಳು, ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್, ವಸ್ತು ಸಂಗ್ರಹಾಲಯಗಳು, ಗ್ರಂಥಾಲಯಗಳು, ಆಸ್ಪತ್ರೆಗಳು, ಶಾಲೆಗಳು, ಚಿಲ್ಲರೆ ಶೋ ರೂಂಗಳು, ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಲ್‌ಗಳು, ಸಿನೆಮಾ ಹಾಲ್‌ಗಳು, ವಿವಾಹಗಳು, ಕ್ರೀಡಾ ಕ್ರೀಡಾಂಗಣಗಳು ಇತ್ಯಾದಿ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಬಳಕೆಗೆ ಬರುತ್ತದೆ. 

ರೋಬೋಜುಲಿಯಾ – ಸರ್ವಿಂಗ್ ರೋಬೋಟ್: 155 ಸೆಂ.ಮೀ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿರುವ ಸರ್ವಿಂಗ್ ರೋಬೋಟ್ ಸುಧಾರಿತ ಸಂವೇದಕಗಳು ಮತ್ತು ನ್ಯಾವಿಗೇಷನ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನಗಳಾದ ಲಿಡಾರ್ ಮತ್ತು ಮಿಲಾಗ್ರೊನ ರಿಯಲ್ ಟೈಮ್ ಟೆರೈನ್ ರೆಕಗ್ನಿಷನ್ ಅನ್ನು ಸಹ ಹೊಂದಿದೆ. ಅತಿಥಿಗಳ ಗೊತ್ತುಪಡಿಸಿದ ಕೋಷ್ಟಕಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿಸಲು, ಮೆನುವನ್ನು ವಿವರಿಸಲು, ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ನೀಡಲು ಇದನ್ನು ವಿನ್ಯಾಸಗೊಳಿಸಲಾಗಿದೆ. 

ರೋಬೋ ಎಲ್ಫ್ – ಸೇವಾ ಸಹಾಯಕ: ರೋಬೋ ಎಲ್ಫ್ ಅನ್ನು ಈಗಾಗಲೇ ನವದೆಹಲಿಯ ಏಮ್ಸ್ ಮತ್ತು ಮುಂಬೈನ ಸರ್ ಹೆಚ್. ಎನ್. ರಿಲಯನ್ಸ್ ಫೌಂಡೇಶನ್ ಆಸ್ಪತ್ರೆ ಮತ್ತು ಸಂಶೋಧನಾ ಕೇಂದ್ರದಲ್ಲಿ ನಿಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದು ಶಾಪಿಂಗ್ ಮಾಲ್‌ಗಳು, ರೆಸ್ಟೋರೆಂಟ್‌ಗಳು, ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು, ಮಹಾನಗರಗಳು, ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಶಾಲೆಗಳು ಮತ್ತು ಇತರ ಹಲವು ಕ್ಷೇತ್ರಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದೆ. ರೋಬೋಟ್‌ನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಆವೃತ್ತಿಯು ವ್ಯಾಪಾರ ನಿರ್ವಹಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ರೋಬೊನಾನೊ – ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಹಚರ: ಒಡನಾಟವನ್ನು ನೀಡಲು ಪರಿಪೂರ್ಣ, ರೋಬೊನಾನೊ ಅಮೆಜಾನ್‌ನ ಅಲೆಕ್ಸಾ ಧ್ವನಿ ಸೇವೆಯನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಸಹಾಯಕ ರೋಬೋಟ್ ಆಗಿದೆ. ಈ ಬುದ್ಧಿವಂತ, ಕ್ಲೌಡ್-ಶಕ್ತಗೊಂಡ ರೋಬೋಟ್ ಧ್ವನಿ ಸಹಾಯ, ಸ್ಮಾರ್ಟ್ ಹೋಮ್ ಕಂಟ್ರೋಲ್ ಮತ್ತು ರಿಮೋಟ್ ಕಣ್ಗಾವಲು ಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.  ಕೇಂದ್ರೀಕೃತ ನಿರ್ವಹಣೆ ಮತ್ತು ಸುರಕ್ಷತೆಯನ್ನು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತದ ಮನೆಗಳಿಗೆ ತಲುಪಿಸುತ್ತದೆ. ರೋಬೊನಾನೊ 85 ಸೆಂ.ಮೀ ಎತ್ತರದಲ್ಲಿ ನಿಂತಿದೆ ಮತ್ತು 50 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಸಂವೇದಕಗಳೊಂದಿಗೆ ಬರುತ್ತದೆ,

“ಯಾವುದೇ ಮನುಷ್ಯನು ಇನ್ನೊಬ್ಬ ಮನುಷ್ಯನಿಗೆ ಪುರುಷ ಕೆಲಸಗಳಿಗೆ ಅಥವಾ ಪುನರಾವರ್ತಿತ ಕಾರ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ಸೇವೆ ಸಲ್ಲಿಸಬಾರದು ಎಂಬ ದೃಷ್ಟಿಕೋನಕ್ಕೆ ಮಿಲಾಗ್ರೊ ಬದ್ಧನಾಗಿರುತ್ತಾನೆ. ನಾವು ಇಂದು 20 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಬಗೆಯ ರೋಬೋಟ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೇವೆ ಮತ್ತು ಭಾರತವನ್ನು ಸ್ವಾವಲಂಬಿಗಳನ್ನಾಗಿ ಮಾಡುವ ಸ್ಪಷ್ಟ ಕರೆಗೆ ನಮ್ಮ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ.ಸಾಮಾನ್ಯ ದೂರವನ್ನು ಉತ್ತೇಜಿಸುವಾಗ ನಮ್ಮ ರೋಬೋಟ್‌ಗಳು ಕೈಗಾರಿಕೆಗಳಾದ್ಯಂತ ದಕ್ಷತೆ ಮತ್ತು ಉತ್ಪಾದಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ.ನಮ್ಮ ವಿಶಿಷ್ಟವಾದ, ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಕೊಡುಗೆಗಳೊಂದಿಗೆ, ನಾವು ಹೊಸ ಗುಂಪನ್ನು ರಚಿಸಲು ಎದುರು ನೋಡುತ್ತೇವೆ” ಎಂದು ಮಿಲಾಗ್ರೊ ಹುಮಂಟೆಕ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಸ್ಥಾಪಕ -ಚೈರ್ಮನ್ ರಾಜೀವ್ ಕಾರ್ವಾಲ್ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.