ವಿಶ್ವದ ಆರ್ಥಿಕತೆ ಜೊತೆಗೆ ಚಿನ್ನದ ಬೆಲೆ ಹೆಚ್ಚಿಗೆ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತದ ದೇಶಗಳು ತಮ್ಮ ನಾಗರಿಕರಿಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆ ನೀಡಲು ಸಂಭಾವ್ಯ ಲಸಿಕೆಗಳು ಮತ್ತು ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯನ್ನು ರಚಿಸುವುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸಿದೆ. ಏತನ್ಮಧ್ಯೆ ಅವರು ಆರ್ಥಿಕತೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಅದನ್ನು ಸಾಮಾನ್ಯ ಸ್ಥಿತಿಗೆ ತಳ್ಳಲು ಯೋಜಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದ ಎರಡನೇ ತರಂಗದ ಬೆದರಿಕೆ ಪ್ರಪಂಚದಾದ್ಯಂತ ಸುಳಿದಾಡುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್‌ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ನಾನ್‌ ಅಗ್ರಿ ಕಮಾಡಿಟಿಸ್‌ ಅಂಡ್‌ ಕರೆನ್ಸಿಸ್‌ ವಿಭಾಗದ ಎವಿಪಿ ರಿಸರ್ಚ್‌ ಪ್ರಥಮೇಶ್‌ ಮಲ್ಯ ಹೇಳಿದರು.

ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ಏರಿಕೆಯ ಹಿನ್ನೆಲೆಯಲ್ಲಿ ಆರ್ಥಿಕತೆಯ ಸುತ್ತಲಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಹೆಚ್ಚಾಗಿದ್ದರಿಂದ ಸ್ಪಾಟ್ ಗೋಲ್ಡ್ ಬೆಲೆಗಳು 0.21 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು, ಔನ್ಸ್‌ಗೆ 1 1811.3 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಸುದೀರ್ಘ ಮತ್ತು ವಿಸ್ತೃತ ಆರ್ಥಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಅವಧಿಯ ಭಯವು ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಸುರಕ್ಷಿತ ಸ್ವತ್ತು, ಚಿನ್ನದಲ್ಲಿ ಆಶ್ರಯ ಪಡೆಯುವಂತೆ ಮಾಡಿತು.

ಯು.ಎಸ್. ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಡೊನಾಲ್ಡ್ ಟ್ರಂಪ್ ಅವರು ಚೀನಾದೊಂದಿಗಿನ ಅಗತ್ಯ ವ್ಯಾಪಾರ ಒಪ್ಪಂದಗಳನ್ನು ರದ್ದುಪಡಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಹಾಂಗ್ ಕಾಂಗ್ನಲ್ಲಿ ಚೀನಾ ವಿಧಿಸಿರುವ ಪುರಾತನ ಭದ್ರತಾ ಕಾನೂನುಗಳ ಬಗ್ಗೆ ಕಠಿಣ ಕ್ರಮ ಕೈಗೊಳ್ಳುವುದಾಗಿ ಬೆದರಿಕೆ ಹಾಕಿದರು. ಇದರ ಜೊತೆಗೆ ದಕ್ಷಿಣ ಚೀನಾ ಸಮುದ್ರದಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುತ್ತಿರುವ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆಗಳು ಭೌಗೋಳಿಕ ರಾಜಕೀಯ ಸನ್ನಿವೇಶವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು ಮತ್ತು ಹಳದಿ ಲೋಹದ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಿತು.

ಮಾನವರ ಮೇಲೆ ಕರೋನವೈರಸ್ಗೆ ಲಸಿಕೆ ಪ್ರಯೋಗಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಿರವಾದ ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ಜಾಗತಿಕ ಚೇತರಿಕೆಯ ಭರವಸೆಗಳು ಬೆಲೆಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದೆ. ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ತೈಲ ದಾಸ್ತಾನುಗಳಲ್ಲಿ ಗಮನಾರ್ಹ ಕುಸಿತ ಕಂಡುಬಂದಿದ್ದರಿಂದ ಡಬ್ಲ್ಯುಟಿಐ ಕಚ್ಚಾ ಬೆಲೆಗಳು ಪ್ರತಿ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗೆ 2 41.2 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ. ಇಂಧನ ಮಾಹಿತಿ ಆಡಳಿತದ ಪ್ರಕಾರ, ಯು.ಎಸ್. ಕಚ್ಚಾ ದಾಸ್ತಾನುಗಳು ಕಳೆದ ವಾರ 7.5 ಮಿಲಿಯನ್ ಬ್ಯಾರೆಲ್‌ಗಳಷ್ಟು ಕುಸಿದವು. ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಮುಖ ತೈಲ-ರಫ್ತು ರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಕೈಗೊಂಡ ಆಕ್ರಮಣಕಾರಿ ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತವು ತೈಲ ಬೆಲೆಗಳ ಸ್ಥಿರ ಸುಧಾರಣೆಗೆ ಕಾರಣವಾಯಿತು.

ಒಪೆಕ್ ಮತ್ತು ಅದರ ಮಿತ್ರರಾಷ್ಟ್ರಗಳು ಉತ್ಪಾದನಾ ಕಡಿತವನ್ನು ಆಗಸ್ಟ್ 20 ರಿಂದ 2 ಮಿಲಿಯನ್‌ನಿಂದ 7.7 ಮಿಲಿಯನ್ ಬಿಪಿಡಿಗೆ ಇಳಿಸಲು ಯೋಜಿಸಿದ ನಂತರ ಕಚ್ಚಾ ಬೇಡಿಕೆಯ ಚೇತರಿಕೆಗೆ ಸಾಕ್ಷಿಯಾಯಿತು. ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ-ಸಂಬಂಧಿತ ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ಗಳನ್ನು ಮರುಪಾವತಿಸುವ ಚಿಂತೆ ಮತ್ತು ವಾಯು ಸಂಚಾರದ ಮೇಲೆ ನಿರಂತರ ನಿರ್ಬಂಧಗಳು ಕಚ್ಚಾ ವೆಚ್ಚಗಳ ಹೆಚ್ಚಳವನ್ನು ಸೀಮಿತಗೊಳಿಸಿದವು.

ಲಂಡನ್ ಮೆಟಲ್ ಎಕ್ಸ್ಚೇಂಜ್ (ಎಲ್ಎಂಇ) ನಲ್ಲಿನ ಬೇಸ್ ಮೆಟಲ್ ವೆಚ್ಚಗಳು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿವೆ, ಕರೋನವೈರಸ್ ಪ್ರಕರಣಗಳ ಸ್ಥಿರ ಹೆಚ್ಚಳ ಮತ್ತು ಯು.ಎಸ್-ಚೀನಾ ಸಂಬಂಧಗಳ ಸುತ್ತಲಿನ ಉದ್ವಿಗ್ನತೆ ಕೈಗಾರಿಕಾ ಲೋಹಗಳ ದೃಷ್ಟಿಕೋನವನ್ನು ಕುಂಠಿತಗೊಳಿಸಿದ್ದರಿಂದ ಅತಿ ಹೆಚ್ಚು ನಷ್ಟ ಅನುಭವಿಸಿತು.

ಆದಾಗ್ಯೂ, ಪೀಪಲ್ಸ್ ಬ್ಯಾಂಕ್ ಆಫ್ ಚೀನಾ (ಪಿಬಿಒಸಿ) ಸೇರಿದಂತೆ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಕೇಂದ್ರ ಬ್ಯಾಂಕುಗಳು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿದ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಪ್ರಚೋದನೆ ಮತ್ತು ಕಷಾಯ ಯೋಜನೆಗಳು ಲೋಹದ ಬೆಲೆಗಳಿಗೆ ಸ್ವಲ್ಪ ಬೆಂಬಲವನ್ನು ನೀಡಿತು. ಆರ್ಥಿಕತೆಯು ಆರ್ಥಿಕ ಹಿಂಜರಿತದತ್ತ ಸಾಗುವುದನ್ನು ತಡೆಯಲು ಹೊಸ ಸಾಲಗಳನ್ನು ಘೋಷಿಸಲಾಯಿತು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.