ವಂಚಿತ ಸಮುದಾಯದ ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ಇ-ಶಿಕ್ಷಣ ಕೇಂದ್ರಗಳ ಸೌಲಭ್ಯ

ಬೆಂಗಳೂರು: ಪ್ರತಿಷ್ಠಿತ ಎಂಜಿ ಮೋಟಾರ್‌ ಇಂಡಿಯಾ ಸಂಸ್ಥೆಯು ವಂಚಿತ ಸಮುದಾಯದ ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳಿಗಾಗಿ ಇ-ಶಿಕ್ಷಣ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ತೆರೆದಿದೆ. ಲಾಕ್‌ಡೌನ್‌ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಹೆಣ್ಣು ಮಕ್ಕಳ ಕಲಿಕೆಗೆ ಅನುಕೂಲವಾಗಲಿ ಎನ್ನುವ ಉದ್ದೇಶದಿಂದ ಎಂಜಿ ಮೋಟಾರ್‌ ʼಇಂಪಾಕ್ಟ್‌ʼ (IIMPACT) ಹೆಸರಿನ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ ಈ ಸೌಲಭ್ಯವನ್ನು 5 ನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಕಲ್ಪಿಸಿದೆ.

ಎಂಜಿ ಮತ್ತು ಐಐಎಂಪಿಎಸಿಟಿ ಭಾರತದಲ್ಲಿ ವಾಹನ ತಯಾರಕ ಪ್ರಾರಂಭವಾದಾಗಿನಿಂದ ಸಾಮಾಜಿಕವಾಗಿ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿರುವ ಹುಡುಗಿಯರ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಾಗಿ ಸಕ್ರಿಯ ಸಹಭಾಗಿತ್ವವನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ಇಲ್ಲಿಯವರೆಗೆ ಎಂಜಿ ದೇಶಾದ್ಯಂತ IIMPACT ನ 50 ಕಲಿಕಾ ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು ಬೆಂಬಲಿಸಿದೆ. ಎಂಜಿ ಮತ್ತು ಐಐಎಂಪಿಎಸಿಟಿ ಎರಡೂ ಈಗ ಈ 15 ಕೇಂದ್ರಗಳನ್ನು 5 ನಗರಗಳಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭಿಸಿ ಇ-ಲರ್ನಿಂಗ್ ಕೇಂದ್ರಗಳಾಗಿ ಪರಿವರ್ತಿಸುತ್ತಿವೆ. ವಾಹನ ತಯಾರಕ ಏಕಕಾಲದಲ್ಲಿ IMPACT HQ ನ ತರಬೇತಿ ಮತ್ತು ವೃತ್ತಿಪರ ಅಭಿವೃದ್ಧಿ ವಿಭಾಗದ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತಿದೆ. ಇದು ಕ್ಯಾಸ್ಕೇಡಿಂಗ್ ವಿಧಾನದ ಮೂಲಕ 11 ರಾಜ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ 1800 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚಿನ IIMPACT LC ಗಳನ್ನು ಸಶಕ್ತಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. 

“ಇಂದು ದೇಶಾದ್ಯಂತದ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳು ‘ಮನೆಯಿಂದ ಅಧ್ಯಯನ’ ಮಾದರಿಯ ಮೂಲಕ ಕಲಿಯುತ್ತಿದ್ದಾರೆ. ಸಾಮಾಜಿಕ ಮತ್ತು ಆರ್ಥಿಕವಾಗಿ ಅಂಚಿನಲ್ಲಿರುವ ವಿದ್ಯಾರ್ಥಿಗಳಿಗೆ ಅವುಗಳ ವಿಲೇವಾರಿಯಲ್ಲಿ ಡಿಜಿಟಲ್ ಸಾಧನಗಳ ಕೊರತೆಯಿಂದಾಗಿ ಅದು ಸಾಧ್ಯವಿಲ್ಲ. ಎಂ.ಜಿ.ಯಲ್ಲಿ ಸಮಾಜಕ್ಕೆ ಮರಳಿ ಕೊಡುವುದು ಮತ್ತು ಎಲ್ಲರಿಗೂ ಒಂದು ಮಟ್ಟದ ಆಟದ ಮೈದಾನವನ್ನು ರಚಿಸುವುದು ಎಂದು ನಾವು ಬಲವಾಗಿ ನಂಬುತ್ತೇವೆ. ಆದ್ದರಿಂದ IIMPACT ಯೊಂದಿಗೆ ಈ ಅಗತ್ಯದ ಅಂತರವನ್ನು ಸಾಧ್ಯವಾದಷ್ಟು ಮಟ್ಟಿಗೆ ಪರಿಹರಿಸುವುದು ನಮ್ಮ ದೃಷ್ಟಿ. ನಮ್ಮ ಶಾಲೆಯಿಂದ ಹೊರಗಿರುವ ಹುಡುಗಿಯರಿಗೆ ಶಿಕ್ಷಣಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ನೀಡಲು ನಾವು ಬಹುಶಃ ಬಯಸುತ್ತೇವೆ. ಈ ಉಪಕ್ರಮದಿಂದ ನಾವು ಅವರಿಗೆ ರೆಕ್ಕೆಗಳನ್ನು ನೀಡಲು ಉದ್ದೇಶಿಸಿದ್ದೇವೆ” ಎಂದು ಎಂಜಿ ಮೋಟಾರ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಮತ್ತು ವ್ಯವಸ್ಥಾಪಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ರಾಜೀವ್ ಚಾಬಾ ಹೇಳಿದರು.

“ಈ ಸಹಭಾಗಿತ್ವವು 6 ವರ್ಷದಿಂದ 14 ವರ್ಷದೊಳಗಿನ ಬಾಲಕಿಯರಿಗೆ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಶಿಕ್ಷಣವನ್ನು ನೀಡುವ ಗುರಿಯನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ. ಈ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುವ ಶಾಲೆಯಿಂದ ಹೊರಗಿರುವ, ಅನಿಯಮಿತ ಅಥವಾ ಕೈಬಿಟ್ಟ ಹುಡುಗಿಯರ ಶಿಕ್ಷಣದ ಅಗತ್ಯಗಳನ್ನು ಇದು ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ. ವಿಷಯವನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸಲು ಬೋಧನಾ ಕಲಿಕಾ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳನ್ನು (ಟಿಎಲ್‌ಎಂ) ರಚಿಸಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಸಾರ ಮಾಡಲು ಮತ್ತು ಈ ಕೇಂದ್ರಗಳಲ್ಲಿ ಒದಗಿಸಲಾದ ಶಿಕ್ಷಣದ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಮೇಲೆ ನೇರವಾಗಿ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುವ ತರಬೇತಿಯನ್ನು ನೀಡಲು ಎಂಜಿ ಮೋಟಾರ್ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ. ಮಗುವಿನ ಹಾಜರಾತಿ, ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಧಾರಣೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸಲು ಕೇಂದ್ರ ಮಟ್ಟದಲ್ಲಿ ತಾಂತ್ರಿಕ ಮಧ್ಯಸ್ಥಿಕೆಗಳು ಇದರೊಂದಿಗೆ ಇರುತ್ತದೆ” ಎಂದು ಐಐಎಂಪಿಎಸಿಟಿಯ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಾಹಕ ನಿರ್ದೇಶಕ ಶುಭಂಗಿ ಶರ್ಮಾ ಹೇಳಿದರು.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.