11 ಸಾವಿರ ಗಡಿಯತ್ತ ಷೇರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ದಾಪುಗಾಲು!

ಬೆಂಗಳೂರು: ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳು ಆಟೋ, ಐಟಿ ಮತ್ತು ರಾಜ್ಯ-ಸಾಲದಾತ ಸಾಲಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಡುಬರುವ ಮಾರಾಟದೊಂದಿಗೆ ಕಡಿಮೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದ್ದರಿಂದ ಐದು ದಿನಗಳ ಗೆಲುವಿನ ಹಾದಿ ಕೊನೆಗೊಂಡಿತು. ನಿಫ್ಟಿ ಶೇಕಡ 0.27 ಅಥವಾ 29.65 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಇಳಿಕೆ ಕಂಡು 11,132.60 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದ್ದರೆ ಎಸ್ ಆ್ಯಂಡ್ ಪಿ ಬಿಎಸ್‌ಇ ಸೆನ್ಸೆಕ್ಸ್ ಶೇಕಡ 0.16 ಅಥವಾ 58.81 ಪಾಯಿಂಟ್‌ಗಳ ಕುಸಿತ ಕಂಡು 37,871.52 ಕ್ಕೆ ತಲುಪಿದೆ ಎಂದು ಏಂಜಲ್ ಬ್ರೋಕಿಂಗ್‌ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ ಸಂಸ್ಥೆಯ ಹೆಡ್‌ ಅಡ್ವೆಂಸರಿ ಆಮರ್‌ ದಿಯೋ ಸಿಂಗ್‌ ಹೇಳಿದರು.

ಎಫ್‌ವೈ 21 ರ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯ ಏಕೀಕೃತ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭ ದ್ವಿಗುಣಗೊಂಡ ನಂತರ ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 4.03 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ .2,244.00 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯಿಂದ ಕಂಪನಿಯ ಆದಾಯವು ಜೂನ್ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 3.9 ರಷ್ಟು ಹೆಚ್ಚಾಗಿದೆ.

ರಿಲಯನ್ಸ್ ಇಂಡಸ್ಟ್ರೀಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್ ಷೇರುಗಳು ರೂ .12 ಲಕ್ಷ ಕೋಟಿಗಳ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಬಂಡವಾಳವನ್ನು ದಾಟಿದ ಮೊದಲ ಭಾರತೀಯ ಕಂಪನಿಯಾಗಿದೆ. ಕಂಪನಿಯ ಜಿಯೋ ಪ್ಲಾಟ್‌ಫಾರ್ಮ್‌ನಲ್ಲಿನ ಬಹು ಹೂಡಿಕೆಗಳಿಂದಾಗಿ ಇದು ಸಂಭವಿಸಿದೆ. ಆರ್‌ಐಎಲ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 1.65 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದ್ದು ಇಂದಿನ ವಹಿವಾಟಿನಲ್ಲಿ ರೂ .2,004.00 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದೆ.

ಎಚ್‌ಯುಎಲ್ ಸ್ವತಂತ್ರ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭವನ್ನು ರೂ. ಎಫ್‌ವೈ 21 ರ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ 1,881 ಕೋಟಿ ರೂ. ಆಗಿದ್ದರೆ, ಈ ಅವಧಿಯ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಗಳಿಂದ ಬರುವ ಆದಾಯ 10,560.00 ಕೋಟಿ ರೂ. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕಂಪನಿಯ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 3.06 ರಷ್ಟು ಕುಸಿದವು ಮತ್ತು ರೂ .2,247.00 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದ ನಂತರ ಕಂಪನಿಯು ಗಳಿಕೆಗಳನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಕಂಪನಿಯ ಆಶಿಶ್ ಕಚೋಲಿಯಾ ಅವರ ಪಾಲು ಕಡಿಮೆಯಾದ ಹೊರತಾಗಿಯೂ ಎನ್‌ಒಸಿಐಎಲ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 5.37 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿ ರೂ .110.85 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಹೂಡಿಕೆದಾರ ಡಾಲಿ ಖನ್ನಾ ಕೂಡ ಕಂಪನಿಯ ತನ್ನ ಪಾಲನ್ನು ಶೇಕಡ 1.5 ಕ್ಕೆ ಇಳಿಸಿದರು. ಎಫ್‌ವೈ 21 ರ ಮೊದಲ ತ್ರೈಮಾಸಿಕದಲ್ಲಿ ಕಂಪನಿಯು ತನ್ನ ಏಕೀಕೃತ ನಿವ್ವಳ ಲಾಭದಲ್ಲಿ ಶೇಕಡ 19.4 ನಷ್ಟು ಕುಸಿತವನ್ನು ವರದಿ ಮಾಡಿದ ನಂತರ ಬಜಾಜ್ ಫೈನಾನ್ಸ್ ಲಿಮಿಟೆಡ್‌ನ ಷೇರುಗಳು ಶೇಕಡ 1.29 ನಷ್ಟು ಇಳಿದು ರೂ .2,250 ಕ್ಕೆ ವಹಿವಾಟು ನಡೆಸಿದವು. ಎನ್‌ಬಿಎಫ್‌ಸಿಯ ನಿವ್ವಳ ಬಡ್ಡಿ ಆದಾಯವು ಶೇಕಡ 12 ರಷ್ಟು ಏರಿಕೆಯಾಗಿದೆ.

City Today News

(citytoday.media)

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.