ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಮೊದಲ ವಿಶ್ವ-ವರ್ಗ ಸೌಂಡ್ ಸೆಂಟರ್ ಕೇಳುವ ಆರೈಕೆಗಾಗಿ ತೆರೆಯಲಾಗಿದೆ.

ಈ ರೀತಿಯ ಮೊದಲ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಮಾಜಿ ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಶ್ರೀ ಸಯ್ಯದ್ ಕಿರ್ಮಾನಿ ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು

ಬೆಂಗಳೂರು, ಜುಲೈ 30, 2021: ಬೆಂಗಳೂರಿನ ಈ ರೀತಿಯ ಸೌಂಡ್ ಸೆಂಟರ್ ಫಾರ್ ಹಿಯರಿಂಗ್ ಕೇರ್ ಅನ್ನು ಇಂದು ಮಾಜಿ ಟೆಸ್ಟ್ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಮತ್ತು ಧ್ವನಿ ರಾಯಭಾರಿ ಪದ್ಮಶ್ರೀ ಸೈಯದ್ ಕಿರ್ಮಾನಿ ಮತ್ತು ವೈಡೆಕ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಸಿಇಒ ಶ್ರೀ ಅವಿನಾಶ್ ಪವಾರ್ ಉದ್ಘಾಟಿಸಿದರು.

ಹೊಸ ವಿಶ್ವ ದರ್ಜೆಯ ಧ್ವನಿ ಕೇಂದ್ರವನ್ನು ಫ್ರೇಜರ್ ಟೌನ್ ನಲ್ಲಿ ತೆರೆಯಲಾಗಿದೆ, ಇದನ್ನು ಕಾರ್ಟಿ ಸೌಂಡ್ ಸೆಂಟರ್ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ.  ಕಂಪನಿಯು ವೃತ್ತಿಪರವಾಗಿ ಶ್ರೀ ರಾಜೇಶ್ ಕುಮಾರ್ ಧೀಮಾನ್ ಮತ್ತು ಅವರ ತಂಡದಿಂದ ನಿರ್ವಹಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿದೆ.  ಎಲ್ಲಾ ವಯೋಮಾನದವರಿಗೂ ಶ್ರವಣ ಸಾಧನಗಳನ್ನು ಅತ್ಯುತ್ತಮವಾಗಿಸಲು ಮತ್ತು ಹೊಂದಿಸಲು ಈ ಕೇಂದ್ರವು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ರೋಗನಿರ್ಣಯದ ಸೌಲಭ್ಯಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಸೌಂಡ್ ಅಂಬಾಸಿಡರ್ ಸೈಯದ್ ಕಿರ್ಮಾನಿ ಕೂಡ ವೈಡೆಕ್ಸ್ ಮೊಮೆಂಟ್ ಬಳಕೆದಾರ-ಇದುವರೆಗೂ ಅತ್ಯಾಧುನಿಕ ಶ್ರವಣ ಸಾಧನ.  ಕ್ರಾಂತಿಕಾರಿ ವೈಡೆಕ್ಸ್ ಮೊಮೆಂಟ್ ಶೂನ್ಯ ವಿಳಂಬ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನದೊಂದಿಗೆ ಶುದ್ಧ ಮತ್ತು ನೈಸರ್ಗಿಕ ಧ್ವನಿಯನ್ನು ತಲುಪಿಸಲು ಆಟವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುತ್ತದೆ, ಇದು ಹೆಚ್ಚು ವಿಶ್ವಾಸಾರ್ಹವಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ವೈಡೆಕ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗಿನ ಅವರ ವ್ಯಕ್ತಿತ್ವಕ್ಕೆ ಅದರ ವಿಶ್ವದ ನಂ 1 ಬ್ರಾಂಡ್ ಆಗಿ ಸಂಬಂಧಿಸಿದೆ.

ವಿಶ್ವ ಆರೋಗ್ಯ ಸಂಸ್ಥೆಯ (ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್‌ಒ) ವರದಿಯ ಪ್ರಕಾರ, ಮಕ್ಕಳು ಸೇರಿದಂತೆ ಸುಮಾರು 470 ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ತಮ್ಮ ‘ನಿಷ್ಕ್ರಿಯ’ ಶ್ರವಣ ನಷ್ಟವನ್ನು ಪರಿಹರಿಸಲು ಪುನರ್ವಸತಿ ಅಗತ್ಯವಿದೆ.  2050 ರ ವೇಳೆಗೆ 700 ದಶಲಕ್ಷಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು, ಅಥವಾ ಪ್ರತಿ 10 ಜನರಲ್ಲಿ ಒಬ್ಬರು ಶ್ರವಣ ನಷ್ಟವನ್ನು ನಿಷ್ಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ.

ಹೊಸ ಸೌಂಡ್ ಸೆಂಟರ್ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಶ್ರವಣ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಕಸ್ಟಮೈಸ್ ಮಾಡಿದ ಪರಿಹಾರಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಸಂವಹನ ಮತ್ತು ಶ್ರವಣ ನ್ಯೂನತೆ ಹೊಂದಿರುವ ಮಕ್ಕಳಿಗೆ ರೋಗನಿರ್ಣಯದಿಂದ ಹಿಡಿದು ಶ್ರವಣ ಸಾಧನಗಳು ಕೊಕ್ಲಿಯರ್ ಇಂಪ್ಲಾಂಟ್ಸ್ ಮತ್ತು ಸ್ಪೀಚ್ ಥೆರಪಿ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಅಗತ್ಯಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು ಅವಶ್ಯಕತೆಗಳಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾಗಿದೆ.

ಧ್ವನಿ ಕೇಂದ್ರವು ಟಿನ್ನಿಟಸ್ (ಕಿವಿಯಲ್ಲಿ ನಿರಂತರ ಅಸ್ವಸ್ಥತೆ ಶಬ್ದ), ಶ್ರವಣ ಸ್ಕ್ರೀನಿಂಗ್ (OAE & BERA), ವೈಡೆಕ್ಸ್ ಡಿಜಿಟಲ್ ಶ್ರವಣ ಸಾಧನಗಳು, ಬ್ಯಾಟರಿಗಳು ಮತ್ತು ಶ್ರವಣ ದೋಷವಿರುವ ಜನರಿಗಾಗಿ ಶ್ರವಣ ಸಾಧನಗಳಿಗೆ ವಿಶೇಷ ಸೇವೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಉದ್ಘಾಟನೆಯಲ್ಲಿ ಮಾತನಾಡಿದ ವೈಡೆಕ್ಸ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಸಿಇಒ ಅವಿನಾಶ್ ಪವಾರ್, “ಸ್ಪೀಚ್ ಅಂಡ್ ಹಿಯರಿಂಗ್ ಸೌಂಡ್ ಸೆಂಟರ್ ಸೌಂಡ್ ಸ್ಟೇಷನ್ ಮತ್ತು ಆಕ್ಸೆಸರೀಸ್ ಲಾಂಜ್ ಹೊಂದಿದೆ, ಹಾಗಾಗಿ ಬಳಕೆದಾರರು ಯಾವುದೇ ಅಸ್ಪಷ್ಟತೆ ಇಲ್ಲದೆ ಕೇಳುವ ಶಬ್ದಗಳ ಸಂಪರ್ಕ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟತೆಯನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು”

ಈ ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಮಾಧ್ಯಮಗಳನ್ನುದ್ದೇಶಿಸಿ ಮಾತನಾಡಿದ ಕೊರ್ಟಿ ಸೌಂಡ್ ಸೆಂಟರ್‌ನ ನಿರ್ದೇಶಕ ಮತ್ತು ಮಾಲೀಕ ಶ್ರೀ ರಾಜೇಶ್ ಕೆಡಿ, “ಶ್ರವಣ ನಷ್ಟವು ಯಾರಿಗಾದರೂ ಮತ್ತು ಯಾವುದೇ ವಯಸ್ಸಿನಲ್ಲಿ ಸಂಭವಿಸಬಹುದು.  ಆದರೆ ಅದು ಸಾಮಾನ್ಯ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸದಂತೆ ಯಾರನ್ನೂ ತಡೆಯಬಾರದು.  ಕೊರ್ಟಿ ಸೌಂಡ್ ಸೆಂಟರ್ನಲ್ಲಿ ಲಭ್ಯವಿರುವ ನಮ್ಮ ಎಲ್ಲಾ ಹೊಸ ತಂತ್ರಜ್ಞಾನ-ಶಕ್ತಗೊಂಡ ವೈಡೆಕ್ಸ್ ಶ್ರೇಣಿಯು ಅಂತಹ ಜನರ ಶ್ರವಣ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಜಗಳ ಮುಕ್ತ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸುವ ವಿಶ್ವಾಸವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.  ಈ ಧ್ವನಿ ಕೇಂದ್ರದ ಹಿಂದಿನ ತತ್ವಶಾಸ್ತ್ರವೆಂದರೆ ವಿಶ್ವ ದರ್ಜೆಯ ಶ್ರವಣ ಆರೈಕೆ ವಿತರಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯನ್ನು ಅಭಿವೃದ್ಧಿಪಡಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಬೆಂಗಳೂರಿನಲ್ಲಿ ಶ್ರವಣದೋಷವುಳ್ಳವರಿಗೆ ವಿತರಣೆ ಮತ್ತು ಸೇವೆಯ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುವುದು. ”

City Today News
9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.