ಆಂಧ್ರಪ್ರದೇಶದ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾಗಿ ಶಾಂತಕುಮಾರ್ ಜೆಟ್ಟೂರ್ ?

ನಂಬಲರ್ಹ ಮೂಲಗಳ ಪ್ರಕಾರ, ಶಾಂತಕುಮಾರ್ ಜೆಟ್ಟೂರ್ ಮುಂದಿನ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ, ಜೊತೆಗೆ ರವಿಶಂಕರ್ ಪ್ರಸಾದ್,
ಪ್ರಕಾಶ್ ಜಾವಡೇಕರ್,
ಉಮಾಭಾರತಿ ಅವರು ಉಳಿದ ರಾಜ್ಯಗಳಿಗೆ ರಾಜ್ಯಪಾಲರ ಹುದ್ದೆ ಪಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ.

 ಈ ಹಿಂದೆ ಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿ ಭವನದಿಂದ ನೇಮಕಗೊಂಡವರು: 06.07.2021 ರಂದು ಈ ಕೆಳಗಿನ ನೇಮಕಾತಿಗಳನ್ನು / ಬದಲಾವಣೆಗಳನ್ನು ಭಾರತದ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು ಮಾಡಿದ್ದರು: – (i) ಶ್ರೀ ಪಿ.  ದಿ.  ಶ್ರೀಧರನ್ ಪಿಳ್ಳೈ, ಮಿಜೋರಾಂ ರಾಜ್ಯಪಾಲರು ವರ್ಗಾವಣೆಗೊಂಡರು ಮತ್ತು ಗೋವಾ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡರು.  (ii) ಹರಿಯಾಣದ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾದ ಶ್ರೀ ಸತ್ಯದೇವ್ ನಾರಾಯಣ್ ಆರ್ಯ ಅವರನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ತ್ರಿಪುರಾದ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾಗಿ ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ (iii) ತ್ರಿಪುರಾದ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾದ ಶ್ರೀ ರಮೇಶ್ ಬೈಸ್ ಅವರನ್ನು ವರ್ಗಾಯಿಸಲಾಗಿದೆ ಮತ್ತು ಜಾರ್ಖಂಡ್ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾಗಿ ನೇಮಿಸಲಾಗಿದೆ.  (iv) ಶ್ರೀ ಥಾ ಮತ್ತು ಗವರ್ನರ್ ಕರ್ ಅಕಾ.  (v) ಶ್ರೀ ಬಂಡಾರು ದತ್ತಾತ್ರೇಯ, ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶದ ಗವರ್ನರ್ ವರ್ಗಾವಣೆ ಮತ್ತು ಹರಿಯಾಣ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾಗಿ ನೇಮಕಗೊಂಡಿದ್ದಾರೆ.  (vi) ಮಿಜೋರಾಂ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾಗಿ ಡಾ. ಹರಿ ಬಾಬು ಕಂಭಪತಿ  (vii) ಶ್ರೀ ಮಂಗುಭಾಯಿ ಚಗನ್ಭಾಯ್ ಪಟೇಲ್ ಮಧ್ಯಪ್ರದೇಶದ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾಗಿ  (viii) ಹಿಮಾಚಲ ಪ್ರದೇಶದ ರಾಜ್ಯಪಾಲರಾಗಿ ಶ್ರೀ ರಾಜೇಂದ್ರ ವಿಶ್ವನಾಥ ಅರ್ಲೇಕರ್

ಸಿಟಿ ಟುಡೇ ನ್ಯೂಸ್

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.