ನೆಲಮಂಗಲ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಹಾಲಿ ಜೆ.ಡಿ.ಎಸ್ . ಶಾಸಕರಾದ ಡಾ || ಕೆ.ಶ್ರೀನಿವಾಸಮೂರ್ತಿ ರವರು ತನ್ನ ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಿಕೊಂಡು ದೀನ ದಲಿತರ ಇನಾಂತಿ ಜಮೀನನ್ನು ನಕಲಿ ದಾಖಲೆಗಳು ಸೃಷ್ಟಿಸಿ ಕೈಬದಲಾವಣೆ ಮಾಡಿಸಿ , ಡಾ || ಕೆ.ಶ್ರೀನಿವಾಸಮೂರ್ತಿ ರವರ ಹೆಸರಿಗೆ ನೋಂದಣಿ ಮಾಡಿಸಿಕೊಂಡು , ದಲಿತರಿಗೆ ಅನ್ಯಾಯ

ನೆಲಮಂಗಲ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಹಾಲಿ ಜೆ.ಡಿ.ಎಸ್ . ಶಾಸಕರಾದ ಡಾ || ಕೆ.ಶ್ರೀನಿವಾಸಮೂರ್ತಿ ರವರು ತನ್ನ ರಾಜಕೀಯ ಪ್ರಭಾವವನ್ನು ಉಪಯೋಗಿಸಿಕೊಂಡು ದೀನ ದಲಿತರ ಇನಾಂತಿ ಜಮೀನನ್ನು ನಕಲಿ ದಾಖಲೆಗಳು ಸೃಷ್ಟಿಸಿ ಕೈಬದಲಾವಣೆ ಮಾಡಿಸಿ , ಡಾ || ಕೆ.ಶ್ರೀನಿವಾಸಮೂರ್ತಿ ರವರ ಹೆಸರಿಗೆ ನೋಂದಣಿ ಮಾಡಿಸಿಕೊಂಡು , ದಲಿತರಿಗೆ ಅನ್ಯಾಯ ಮಾಡುತ್ತಿರುವ ಬಗ್ಗೆ . +++++++ ಮೇಲ್ಕಂಡ ವಿಷಯಕ್ಕೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ , ನೆಲಮಂಗಲ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಹಾಲಿ ಜೆ.ಡಿ.ಎಸ್ , ಶಾಸಕರಾದ ಡಾ || ಕೆ.ಶ್ರೀನಿವಾಸಮೂರ್ತಿ ರವರು ಕೆಂಪಲಿಂಗನಹಳ್ಳಿ ಗ್ರಾಮದ ಸರ್ವೆ ನಂ .53 , ಹೊಸ ಸರ್ವೆ ನಂ .53 / 1 ರ ಇನಾಂತಿ ಜಮೀನು ಮೂಲ ಮಂಜೂರಾತಿದಾರರ ಹೆಸರನ್ನು ಕೈಬಿಟ್ಟು ಬೇರೆ ನಕಲಿ ಹೆಸರುಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿಸಿ 3-37 ಎ / ಗುಂಟೆ ಜಮೀನನ್ನು ಕಬಳಿಸಿರುತ್ತಾರೆ . ಈ ವಿಚಾರವಾಗಿ ಮಾನ್ಯ ಮುಖ್ಯ ಮಂತ್ರಿಗಳು ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ , ಮಾನ್ಯ ಗೃಹ ಸಚಿವರು , ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ , ಮಾನ್ಯ ಕಂದಾಯ ಸಚಿವರು , ಕರ್ನಾಟಕ ಸರ್ಕಾರ , ಮಾನ್ಯ ಸಿದ್ದರಾಮಯ್ಯ ರವರು , ವಿರೋಧ ಪಕ್ಷದ ನಾಯಕರು ( ಮಾಜಿ ಮುಖ್ಯಮಂತ್ರಿಗಳು ) ಇವರುಗಳಿಗೆ ಪತ್ರದ ಮುಖಾಂತರ ಮೂಲ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಲಗತ್ತಿಸಿ , ತುರ್ತು ಅಂಚೆ ಮೂಲಕ ರವರುಗಳ ಗಮನಕ್ಕೆ ಮಾಹಿತಿಯನ್ನು ರವಾನಿಸಿದ್ದು , ಪತ್ರ ತಲುಪಿದ 10-15 ದಿನಗಳ ಒಳಗೆ ನಮ್ಮ ಪತ್ರಗಳನ್ನು ಕೂಲಕುಂಷವಾಗಿ ಪರಿಶೀಲಿಸಿ , ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಇಲಾಖೆಗಳಿಂದ ಸೂಕ್ತ ತನಿಖೆ ನಡೆಸಿ , ಮೂಲ ಖಾತೆದಾರರಿಗೆ ಯಾವುದೇ ತೊಂದರೆಯಾಗದಂತೆ ಇನಾಂತಿ ಜಮೀನನ್ನು ನಮಗೆ ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ಖಾತೆದಾರರ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಸಲ್ಲುವಂತೆ ಹಾಗೂ ಪ್ರಭಾವಿ ರಾಜಕಾರಣಿಯಾಗಿರುವ ಈ ಹಾಲಿ ಶಾಸಕರು ಹಾಗೂ ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರ ವಿರುದ್ಧ ಸೂಕ್ತ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ಜರುಗಿಸದಿದ್ದರೆ , ರೈತ ಪರ ಸಂಘಟನೆ , ದಲಿತ ಪರ ಸಂಘಟನೆ , ಕನ್ನಡ ಪರ ಸಂಘಟನೆ , ಕಾರ್ಮಿಕರ ಪರ ಸಂಘಟನೆ , ಚಾಲಕರ ಪರ ಸಂಘಟನೆ , ಟ್ಯಾಕ್ಸಿ ಚಾಲಕರ ಪರ ಸಂಘಟನೆ , ಕನ್ನಡ ಒಕ್ಕೂಟ , ದಲಿತ ಒಕ್ಕೂಟ , ರೈತರ ಒಕ್ಕೂಟ , ಇತರೆ ಸಂಘಟನೆಗಳೊಂದಿಗೆ “ ವಿಧಾನ ಸೌಧ ಮುತ್ತಿಗೆ ಹಾಕಿ ನ್ಯಾಯ ಸಿಗುವವರೆಗೂ ಅನಿರ್ಧಿಷ್ಟಾವಧಿ ಉಪವಾಸ ಸತ್ಯಾಗ್ರಹ ಮಾಡಲಾಗುವುದು . ಸದರಿ ಕೆಂಪಲಿಂಗನಹಳ್ಳಿ ಸರ್ವೆ ನಂ .53 ( ಹೊಸ ಸರ್ವೆ ನಂ .53 / 1 ) ರ ಓಡುವ ಜಮೀನಿಗೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟಂತೆ ನಮ್ಮಗಳ ಮೂಲ ದಾಖಲಾತಿಗಳು ಈ ಪತ್ರದೊಂದಿಗೆ ಲಗತ್ತಿಸಿ , ನೀಡಲಾಗಿದೆ . ಮೂಲ ರೈತರುಗಳಾದ ನಾವುಗಳು ಸುಮಾರು 50 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಉಳುಮೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಈಗಲೂ ಸಹ ಸ್ವಾಧೀನದಲ್ಲಿ ನಾವೇ ಇದ್ದು , ನಮಗೆ ತಿಳಿಯದ ಹಾಗೇ ಇನಾಂತಿ ಜಮೀನಿನ ನಕಲಿ ದಾಖಲೆಗಳನ್ನು ಸೃಷ್ಟಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡು , ನಮ್ಮ ಕುಟುಂಬಗಳಿಗೆ ಅನ್ಯಾಯವೆಸಗಿರುತ್ತಾರೆ . ಇನಾಂತಿ ಜಮೀನಿಗೆ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟಂತೆ ಯಾವ ಯಾವ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಹಾಗೂ ರಾಜಕೀಯ ವ್ಯಕ್ತಿಗಳು , ಭೂಗಳ್ಳರು ಶಾಮೀಲಾಗಿರುವವರ ವಿರುದ್ಧ ಸಂಬಂಧಪಟ್ಟ ಮಂತ್ರಿಗಳಾಗಲೀ , ಇಲಾಖೆಗಳಾಗಲೀ , ತಪ್ಪಿತಸ್ಥರ ವಿರುದ್ಧ ಕಾನೂನು ಕ್ರಮ ಜರುಗಿಸದಿದ್ದರೆ , ಯಾವುದೇ ಕಾರಣಕ್ಕೂ ನಮ್ಮ ಪ್ರಾಣ ಹೋದರೂ ಸಹ ನಮ್ಮ 50 ವರ್ಷಗಳಿಂದ ಉಳುಮೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡು ಜಮೀನನ್ನು ಬಿಡುವುದಿಲ್ಲ . ಹಾಗೂ ಈ ವಿಚಾರವಾಗಿ ರಾಜ್ಯದ ಮೂಲೆ – ಮೂಲೆಗಳಲ್ಲಿಯೂ ಉಗ್ರವಾದ ಹೋರಾಟವನ್ನು ಮಾಡಲಾಗುವುದು .

-ನೋಂದ ರೈತ ಕುಟುಂಬದವರಿಂದ ,

ಮುನಿರಾಜು , 8197622853

City Today News

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.