ಆಕುಪೇಷನಲ್ ಥೆರಪಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮ್ಮೇಳನ

ಅಂಗವೈಕಲ್ಯ , ಸಂಕೀರ್ಣ ಮತ್ತು ಬಹು ಆಯಾಮ ಅಡ್ಡ – ಕತ್ತರಿಸುವ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿದೆ . ಭಾರತೀಯ ಜನಸಂಖ್ಯೆಯ ಸುಮಾರು 27 ರೂಪದಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ಮಿಲಿಯನ್ ಜನರು ಯಾವುದೋ ಇನ್ನೊಂದರಲ್ಲಿ ಅಂಗವೈಕಲ್ಯವನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆಂದು ಗುರುತಿಸಲಾಗಿದೆ . ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯವು ತುಂಬಾ ವೈವಿಧ್ಯಮಯವಾಗಿರುವುದರಿಂದ ಪ್ರತ್ಯೇಕವಾಗಿ ಪರಿಹರಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ , ಇದು ಮಧ್ಯಪ್ರವೇಶಿಸಲು ಹೆಚ್ಚು ಸವಾಲಾಗಿದೆ . ಅನೇಕ ವೃತ್ತಿಪರರು ಪುನರ್ವಸತಿಯಲ್ಲಿ ತೊಡಗಿಸಿಕೊಂಡಿರುವಾಗ , ಆಕ್ಯುಪೇಷನಲ್ ಥೆರಪಿಸ್ಟ್ ಆರೋಗ್ಯ ರಕ್ಷಣೆಯ ವೃತ್ತಿಪರರಾಗಿದ್ದು , ಅವರು ಜೀವಿತಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಜನರೊಂದಿಗೆ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ , ಅವರ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನವನ್ನು ಉತ್ತಮಗೊಳಿಸಲು ವಿವಿಧ ದೈಹಿಕ , ಮಾನಸಿಕ , ಅರಿವಿನ ಮತ್ತು ಸಾಮಾಜಿಕ ಅಸಾಮರ್ಥ್ಯಗಳನ್ನು ಪರಿಹರಿಸುತ್ತಾರೆ .

ಆಕ್ಯುಪೇಷನಲ್ ಥೆರಪಿಸ್ಟ್ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನ ಕಾರ್ಯಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ವಾತಂತ್ರ್ಯವನ್ನು ಸಾಧಿಸಲು ಸಮಗ್ರ ವಿಧಾನವನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತದೆ , ಉದಾಹರಣೆಗೆ ತಿನ್ನುವುದು , ಅಂದಗೊಳಿಸುವುದು , ಸ್ನಾನ ಮಾಡುವುದು , ಶೌಚ ಮಾಡುವುದು , ಹಾಸಿಗೆಯಲ್ಲಿ ಸ್ನಾನವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವುದು , ಸಾಮಾನ್ಯ ವ್ಯಕ್ತಿಗೆ ಕ್ಷುಲ್ಲಕ ಫೋನ್ ಬಳಸುವುದು ದೈಹಿಕ ಮತ್ತು ಮಾನಸಿಕ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರಿಗೆ ಬೇಡಿಕೆಯಾಗಿರುತ್ತದೆ . ಔದ್ಯೋಗಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸಕರು ಉದ್ದೇಶ ಮತ್ತು ಅರ್ಥಪೂರ್ಣ ಚಟುವಟಿಕೆಗಳ ಮೂಲಕ ಸ್ವತಂತ್ರ ಜೀವನವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಈ ಮಿತಿಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವ ಜನರನ್ನು ಸಕ್ರಿಯಗೊಳಿಸಲು ಗಮನಹರಿಸುತ್ತಾರೆ . ಔದ್ಯೋಗಿಕ ಚಿಕಿತ್ಸಕರು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಪರಿಸರದ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಒಳಹರಿವುಗಳನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸುವ ಮತ್ತು ಮಾರ್ಪಡಿಸುವುದರ ಮೇಲೆ ಕೇಂದ್ರೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ಬಿಲ್ಡಪ್ ಹ್ಯಾಂಡಲ್ ಚಮಚ , ಮಾರ್ಪಡಿಸಿದ ಪನ್ , ಸ್ಟ್ಯಂಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು ಮುಂತಾದ ಮಾರ್ಪಾಡುಗಳನ್ನು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ , ಇದರಿಂದಾಗಿ ಜೀವನದ ಗುಣಮಟ್ಟವನ್ನು ಸುಧಾರಿಸುತ್ತಾರೆ . ಅವರು ಸೆರೆಬಲ್ ಪಾಲ್ಸಿ ಆಟಿಸಂ , ಅಟೆನ್ಯನ್ ಡಿಫಿಸಿಟ್ ಹೈಪರ್ಆಕ್ಟಿವ್ ಡಿಸಾರ್ಡರ್ , ಕಲಿಕೆಯ ತೊಂದರೆಗಳು ಇತ್ಯಾದಿಗಳಂತಹ ವಿಶೇಷ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಮಕ್ಕಳೊಂದಿಗೆ ತಮ್ಮ ವಯಸ್ಸಿಗೆ ಸೂಕ್ತವಾದ ಕೌಶಲ್ಯಗಳನ್ನು ಸಾಧಿಸುವಲ್ಲಿ ಕೆಲಸ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ .

ಅಖಿಲ ಭಾರತ ಆಕ್ಯುಪೇಷನಲ್ ಥೆರಪಿಸ್ಟ್ ಅಸೋಸಿಯೇಷನ್ ( AIOTA ) , ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಆಕ್ಯುಪೇಷನಲ್ ಥೆರಪಿಸ್ಟ್‌ನ ಪೋಷಕ ಸಂಸ್ಥೆ ವಾರ್ಷಿಕವಾಗಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮ್ಮೇಳನವನ್ನು ( OTICON ) ನಡೆಸುತ್ತದೆ . ಇದು ವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿನ ಇತ್ತೀಚಿನ ಪ್ರಗತಿಗಳನ್ನು ಪ್ರಸ್ತುತಪಡಿಸಲು ಮತ್ತು ಚರ್ಚಿಸಲು ಸೂಕ್ತವಾದ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿದೆ . ಈ ವರ್ಷವು 59 ನೇ ವಾರ್ಷಿಕ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸಮ್ಮೇಳನವನ್ನು ಗುರುತಿಸುತ್ತದೆ – OTICON 2022 ” ಮುಖವಾಡದ ಸಂಭಾವ್ಯತೆಯನ್ನು ಅನ್ಮಾಸ್ ಮಾಡಿ : ಆಕ್ಯುಪೇಷನಲ್ ಥೆರಪಿ ಪರ್ಸೆವ್ ” ಮತ್ತು 11 ರಿಂದ 13 ನೇ ಮಾರ್ಚ್ 2022 ರಂದು ನಡೆಯಲಿದೆ . ವರ್ಲ್ಡ್ ಫೆಡರೇಶನ್ ಆಫ್ ಆಕ್ಯುಪೇಷನಲ್ ಥೆರಪಿಸ್ಟ್‌ಗಳ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ಶ್ರೀಮತಿ ಶಾನ್ ಮುಖ್ಯ ಭಾಷಣ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ . ಜ್ಞಾನವನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಲು ಮತ್ತು ವಿನಿಮಯ ಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ದೇಶದ ಒಳಗೆ ಮತ್ತು ಹೊರಗಿನ ಖ್ಯಾತ ವಾಗ್ರಿಗಳು ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ . 30 ಆಕ್ಯುಪೇಷನಲ್ ಥೆರಪಿ ಕಾಲೇಜುಗಳು ಈವೆಂಟ್‌ಗೆ ಕೊಡುಗೆ ನೀಡುವುದರೊಂದಿಗೆ 1100 ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಪ್ರತಿನಿಧಿಗಳು ಭಾಗವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದಾರೆ . ಸಮ್ಮೇಳನವು ಪ್ರತಿ ವರ್ಷ ತನ್ನ ಸಾಟಿಯಿಲ್ಲದ ವೈಜ್ಞಾನಿಕ ಹಬ್ಬ ಮತ್ತು ಜ್ಞಾನ ಹಂಚಿಕೆಗಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಪ್ರಶಂಸೆಯನ್ನು ಗಳಿಸಿದೆ . ಉದಯೋನ್ಮುಖ ಚಿಕಿತ್ಸಕರಿಗೆ ಕ್ಷೇತ್ರದ ಹೆಸರಾಂತ ಭಾಷಣಕಾರರಿಂದ ಆಲಿಸಲು ಇದು ಯಾವಾಗಲೂ ವೇದಿಕೆಯಾಗಿದೆ . ಸಮ್ಮೇಳನವು ಯಾವಾಗಲೂ ದೇಶಾದ್ಯಂತ ಮತ್ತು ವಿದೇಶಗಳಲ್ಲಿನ ವೃತ್ತಿಪರರ ನಡುವೆ ಸಂವಾದಕ್ಕೆ ಒಂದು ಸ್ಥಳವಾಗಿದೆ , ಸಮುದಾಯದೊಳಗೆ ಸೇರಿರುವ ಭಾವನೆಯನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ . ಮಾರ್ಚ್ 11 ರಂದು ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಮಾನಸಿಕ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ನರವಿಜ್ಞಾನ ಸಂಸ್ಥೆಯ ( ನಿಮ್ಮಾನ್ಸ್ ) ನಿರ್ದೇಶಕಿ ಪ್ರೊ.ಪುತಿಮಾ ಮೂರ್ತಿ ಅವರು ಸಮ್ಮೇಳನವನ್ನು ಉದ್ಘಾಟಿಸಲಿದ್ದು , ಸಂಸದ , ನಿಸ್ವಾರ್ಥ ರಾಜಕೀಯ ನಾಯಕ , ಸಂಸದ ತೇಜಸ್ವಿ ಸೂರ್ಯ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಸಮಾರಂಭದಲ್ಲಿ ಮುಖ್ಯ ಅತಿಥಿಗಳಾಗಿ ಭಾಗವಹಿಸಲಿದ್ದಾರೆ .

– ಡಾ.ಅನಿಲ್ ಶ್ರೀವಾಸ್ತವ ಅಧ್ಯಕ್ಷರು , AIOTA , ಶ್ರೀವಾಸ್ತವಡಾ.ಲಕ್ಷ್ಮಣನ್ನೇತುರಾಮ ಸಂಘಟನಾ ಕಾರ್ಯದರ್ಶಿ , ಓಟಿಕಾನ್ 2022 9902652502

City Today News

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.