ಲೈಫ್ ಇನ್ಶೂರೆನ್ಸ್ ಕಾರ್ಪೋರೇಷನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಆರಂಭಿಕ ಸಾರ್ವನಿಕ ಕೊಡುಗೆಗಳು ಮೇ 4 ರಂದು ಆರಂಭ

ಲೈಫ್ ಇನ್ಶೂರೆನ್ಸ್ ಕಾರ್ಪೋರೇಷನ್ ಆಫ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಆರಂಭಿಕ ಸಾರ್ವನಿಕ ಕೊಡುಗೆಗಳು ಮೇ 4 ರಂದು ಆರಂಭವಾಗಲಿದ್ದು, ಪ್ರತಿ ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರಿನ ಬೆಲೆ ರೂ. 902 ರಿಂದ 949 ರಂತೆ ನಿಗಧಿಪಡಿಸಲಾಗಿರುತ್ತದೆ.

* ಪ್ರೈಸ್ ಬ್ಯಾಂಡ್ ರೂ. 902-ರೂ.949 ಪ್ರತಿ ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರಿನ ಮುಖಬೆಲೆ ರೂ. 10 (“ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರುಗಳು)
* ಅರ್ಹ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳ ವರ್ಗಕ್ಕೆ ರಿಯಾಯಿತಿ ಪ್ರತಿ ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರಿಗೆ ರೂ.45 ಮತ್ತು ಪಾಲಿಸಿದಾರ ವರ್ಗಕ್ಕೆ ಪ್ರತಿ ಈಕ್ವಿಟಿಗೆ ರೂ. 60
* ಬಿಡ್ ಅಫರ್ ಆರಂಭದ ದಿನಾಂಕ-ಬುಧವಾರ, 4 ಮೇ, 2022 ಮತ್ತು ಬಿಡ್ ಅಫರ್ ಮುಕ್ತಾಯ ದಿನಾಂಕ-ಸೋಮವಾರ, 9 ಮೇ, 2022.
* ಕಿನಿಷ್ಠ ಬಿಡ್ ಲಾಟ್ 15 ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರುಗಳು ಮತ್ತು ನಂತರದಲ್ಲಿ ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರುಗಳ 15 ಷೇರುಗಳ ಬಹುಮೊತ್ತ
* ಫ್ಲೋರ್ ಪ್ರೈಸ್ ಈಕ್ವಿಟೆ ಷೇರಿನ ಮುಖಬೆಲೆಯ 90.2 ಪಟ್ಟು ಮತ್ತು ಕ್ಯಾಪ್ ಪ್ರೈಸ್ ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರಿನ ಮುಖಬೆಲೆಯ 94.9 ಪಟ್ಟು.

ಬೆಂಗಳೂರು, ಏಪ್ರಿಲ್ 28, 2022: ಭಾರತೀಯ ಜೀವ ವಿಮಾ ನಿಗಮವು (“LIC” ಅಥವಾ “ಕಾರ್ಪೊರೇಷನ್”) ತನ್ನ ಮೊದಲ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕೊಡುಗೆಗಾಗಿ ಪ್ರತಿ ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರಿಗೆ ₹ 902 ರಿಂದ ₹ 949 ರವರೆಗೆ ಬೆಲೆ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದೆ. ಚಂದಾದಾರರುಗೆ ಕಾರ್ಪೊರೇಶನ್‌ನ ಆರಂಭಿಕ ಸಾರ್ವಜನಿಕ ಕೊಡುಗೆ (“IPO”) ಬುಧವಾರ, 4 ಮೇ, 2022 ರಂದು ಆರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಸೋಮವಾರ, 9 ಮೇ, 2022 ರಂದು ಮುಕ್ತಾಯಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ. ಹೂಡಿಕೆದಾರರು ಕನಿಷ್ಠ 15 ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರುಗಳಿಗೆ ಮತ್ತು 15 ಇಕ್ವಿಟಿ ಷೇರುಗಳ ನಂತರದಲ್ಲಿ ಬಹುಮೊತ್ತಗಳಲ್ಲಿ ಬಿಡ್ ಮಾಡಬಹುದು.

IPO ಭಾರತದ ರಾಷ್ಟ್ರಪತಿಗಳವರಿಂದ 221,374,920 ಈಕ್ವಿಟಿ ಷೇರುಗಳ ಆಫರ್-ಫಾರ್-ಸೇಲ್ (“OFS”) ನೀಡಲಿದ್ದು, ಇದು ಭಾರತ ಸರ್ಕಾರದ ಹಣಕಾಸು ಸಚಿವಾಲಯದ ಮೂಲಕ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ (“ಮಾರಾಟ ಷೇರುದಾರರು”) (“ಆಫರ್”). ಈ ಅಫರ್ ಅರ್ಹ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳು ಮತ್ತು ಅರ್ಹ ಪಾಲಿಸಿದಾರನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.

LIC, ಭಾರತದ ಅತಿದೊಡ್ಡ ಜೀವ ವಿಮಾ ಕಂಪನಿಯಾಗಿದ್ದು, ಮಾರ್ಕೆಟ್ ಷೇರ್ ಅಥವಾ GWP ರೂಪದಲ್ಲಿ 61.6%, ನ್ಯೂ ಬಿಸಿನೆಸ್ ಪ್ರೀಮಿಯಂ (ಅಥವಾ NBP)ನಲ್ಲಿ 61.4%, ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪಾಲಿಸಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯ ರೂಪದಲ್ಲಿ 71.8% ಮತ್ತು ಡಿಸೆಂಬರ್ 31, 2021 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ಒಂಬತ್ತು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ನೀಡಲಾದ ಗುಂಪು ವಿಮೆಯ ಪಾಲಿಸಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಲ್ಲಿ 88.8% (ಮೂಲ: CRISIL ವರದಿ) ರಷ್ಟು ಪಾಲನ್ನು ಹೊಂದಿತ್ತು.

ಸೆಪ್ಟೆಂಬರ್ 1, 1956 ರಂದು ₹50.00 ಮಿಲಿಯನ್ ಆರಂಭಿಕ ಬಂಡವಾಳದೊಂದಿಗೆ ಭಾರತದಲ್ಲಿ 245 ಖಾಸಗಿ ಜೀವ ವಿಮಾ ಕಂಪನಿಗಳನ್ನು ವಿಲೀನಗೊಳಿಸಿ ರಾಷ್ಟ್ರೀಕರಣಗೊಳಿಸುವ ಮೂಲಕ LIC ಅನ್ನು ರಚಿಸಲಾಯಿತು. GWP ಯಂತೆ LIC ಜಾಗತಿಕವಾಗಿ ಐದನೇ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಜೀವ ವಿಮಾದಾರ ಕಂಪನಿಯಾಗಿದೆ (2021 ರ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ LIC ಯ ಜೀವ ವಿಮಾ ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಅನ್ನು 2020 ರ ಜಾಗತಿಕ ಪಿಯರ್ ಜೀವ ವಿಮಾ ಪ್ರೀಮಿಯಂಗೆ ಹೋಲಿಸಿದಲ್ಲಿ) (ಮೂಲ: CRISIL ವರದಿ). ಡಿಸೆಂಬರ್ 31, 2021 ರಂತೆ, ಕಾರ್ಪೊರೇಶನ್ ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಎಲ್ಲಾ ಜಿಲ್ಲೆಗಳಲ್ಲಿ 91% ರಷ್ಟು ವ್ಯಾಪಿಸಿದೆ ಮತ್ತು ಭಾರತದಲ್ಲಿನ ಜೀವ ವಿಮಾ ಘಟಕಗಳಲ್ಲಿ ಸುಮಾರು 1.33 ಮಿಲಿಯನ್ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಏಜೆಂಟ್‌ಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುವ ಅತಿದೊಡ್ಡ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಏಜೆನ್ಸಿ ನೆಟ್‌ವರ್ಕ್ ಅನ್ನು ಹೊಂದಿದೆ.

ಭಾರತದಲ್ಲಿ LIC ಯ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಉತ್ಪನ್ನ ಪೋರ್ಟ್‌ಫೋಲಿಯೋ 32 ವೈಯಕ್ತಿಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು (16 ಭಾಗವಹಿಸುವ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು ಮತ್ತು 16 ಭಾಗವಹಿಸದ ಉತ್ಪನ್ನಗಳು) ಮತ್ತು ಏಳು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಐಚ್ಛಿಕ ರೈಡರ್ ಪ್ರಯೋಜನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. ಭಾರತದಲ್ಲಿ LIC ಯ ಸಮೂಹ ಉತ್ಪನ್ನ ಪೋರ್ಟ್‌ಫೋಲಿಯೋ 11 ಗುಂಪಿನ ಉತ್ಪನ್ನಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ. 2021 ರ ಹಣಕಾಸು ವರ್ಷದಲ್ಲಿ ಮತ್ತು ಡಿಸೆಂಬರ್ 31, 2021 ಕ್ಕೆ ಕೊನೆಗೊಂಡ ಒಂಬತ್ತು ತಿಂಗಳುಗಳಲ್ಲಿ ಕ್ರಮವಾಗಿ 42% ಮತ್ತು 42% ರಷ್ಟು ವೈಯಕ್ತಿಕ ಪಾಲಿಸಿಗಳನ್ನು 27 ರಿಂದ 40 ವರ್ಷ ವಯಸ್ಸಿನ ಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಮಾರಾಟ ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. ವೈಯಕ್ತಿಕ ಉತ್ಪನ್ನಗಳಿಗೆ LIC ಯ ಓಮ್ನಿ-ಚಾನೆಲ್ ವಿತರಣಾ ವೇದಿಕೆಯಲ್ಲಿ ಪ್ರಸ್ತುತ (i) ವೈಯಕ್ತಿಕ ಏಜೆಂಟ್‌ಗಳು, (ii) ಬ್ಯಾಂಕ್‌ ಅಶ್ಯೂರೆನ್ಸ್ ಪಾಲುದಾರರು, (iii) ಪರ್ಯಾಯ ಚಾನಲ್‌ಗಳು (ಕಾರ್ಪೊರೇಟ್ ಏಜೆಂಟ್‌ಗಳು, ದಲ್ಲಾಳಿಗಳು ಮತ್ತು ವಿಮಾ ಮಾರ್ಕೆಟಿಂಗ್ ಸಂಸ್ಥೆಗಳು), (iv) ಡಿಜಿಟಲ್ ಮಾರಾಟ (ನಮ್ಮ ಪೋರ್ಟಲ್ ಮೂಲಕ) ಕಾರ್ಪೊರೇಶನ್‌ನ ವೆಬ್‌ಸೈಟ್), (v) ಮೈಕ್ರೋ ಇನ್ಶೂರೆನ್ಸ್ ಏಜೆಂಟ್‌ಗಳು ಮತ್ತು (vi) ಪಾಯಿಂಟ್ ಆಫ್ ಸೇಲ್ಸ್ ಪರ್ಸನ್‌ಗಳು – ಜೀವ ವಿಮೆಗಳಿವೆ.

LIC ಮತ್ತು ಮಾರಾಟದ ಷೇರುದಾರರು, ಆಫರ್‌ಗೆ ಚಾಲನೆಯಲ್ಲಿರುವ ಲೀಡ್ ಮ್ಯಾನೇಜರ್‌ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಮಾಲೋಚಿಸಿ, SEBI ICDR ನಿಯಮಾವಳಿಗಳಿಗೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಆಂಕರ್ ಹೂಡಿಕೆದಾರರ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆಯನ್ನು ಪರಿಗಣಿಸಬಹುದು, ಅವರ ಭಾಗವಹಿಸುವಿಕೆಯು ಬಿಡ್/ಆಫರ್ ತೆರೆಯುವ ದಿನಾಂಕದ ಮೊದಲು ಒಂದು ಕೆಲಸದ ದಿನದಲ್ಲಿ, ಅಂದರೆ. ಸೋಮವಾರ, 2 ನೇ ಮೇ, 2022 ರಂದು ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. SEBI ICDR ನಿಯಮಾವಳಿಗಳ ನಿಯಮ 31 ರೊಂದಿಗೆ ಓದಲಾದ ತಿದ್ದುಪಡಿಯಂತೆ, ಸೆಕ್ಯುರಿಟೀಸ್ ಕಾಂಟ್ರಾಕ್ಟ್ಸ್ (ನಿಯಂತ್ರಣ) ನಿಯಮಗಳು, 1957 ರ ನಿಯಮ 19(2) (b) ಕ್ಕೆ ಅನುಗುಣವಾಗಿ ಆಫರ್ ಅನ್ನು ಮಾಡಲಾಗಿದೆ. SEBI ICDR ನಿಯಮಾವಳಿಗಳ ನಿಯಮಾವಳಿ 6(1) ರ ಪ್ರಕಾರ ಪುಸ್ತಕ ನಿರ್ಮಾಣ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಮೂಲಕ ಕೊಡುಗೆಯನ್ನು ನೀಡಲಾಗುತ್ತಿದೆ, ಇದರಲ್ಲಿ 50% ಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚು ನಿವ್ವಳ ಕೊಡುಗೆಯು ಅರ್ಹ ಸಾಂಸ್ಥಿಕ ಖರೀದಿದಾರರಿಗೆ ಹಂಚಿಕೆಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ, 15% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿಲ್ಲದಂತೆ ನಿವ್ವಳ ಕೊಡುಗೆಯು ಸಾಂಸ್ಥಿಕವಲ್ಲದ ಬಿಡ್‌ದಾರರಿಗೆ ಹಂಚಿಕೆಗೆ ಲಭ್ಯವಿದ್ದು 35% ಕ್ಕಿಂತ ಕಡಿಮೆಯಿಲ್ಲದ ನಿವ್ವಳ ಕೊಡುಗೆಯು ಚಿಲ್ಲರೆ ವೈಯಕ್ತಿಕ ಬಿಡ್‌ದಾರರಿಗೆ ಹಂಚಿಕೆಗೆ ಲಭ್ಯವಿರುತ್ತದೆ. ಅರ್ಹ ಉದ್ಯೋಗಿಗಳಿಗೆ ಪೋಸ್ಟ್-ಆಫರ್ ಪಾವತಿಸಿದ ಇಕ್ವಿಟಿ ಷೇರು ಬಂಡವಾಳದ 0.025% ಮತ್ತು ಅರ್ಹ ಪಾಲಿಸಿದಾರರಿಗೆ ಪೋಸ್ಟ್-ಆಫರ್ ಪಾವತಿಸಿದ ಇಕ್ವಿಟಿ ಷೇರು ಬಂಡವಾಳದ 0.35% ರಷ್ಟು ಮೀಸಲಾತಿಯನ್ನು ಆಫರ್ ಒಳಗೊಂಡಿದೆ.
ಇಲ್ಲಿ ಬಳಸಲಾದ ಮತ್ತು ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸದ ಎಲ್ಲಾ ದೊಡ್ಡ ಅಕ್ಷರದ ಪದಗಳು 26ನೇ ಏಪ್ರಿಲ್, 2022 (“RHP”) ದಿನಾಂಕದ ರೆಡ್ ಹೆರಿಂಗ್ ಪ್ರಾಸ್ಪೆಕ್ಟಸ್‌ನಲ್ಲಿ SEBI ಮತ್ತು ಸ್ಟಾಕ್ ಎಕ್ಸ್‌ಚೇಂಜ್‌ಗಳಿಗೆ ಸಲ್ಲಿಸಿದ ಅದೇ ಅರ್ಥವನ್ನು ಹೊಂದಿರುತ್ತವೆ.

City Today News

9341997936

Leave a Reply

Please log in using one of these methods to post your comment:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  Change )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  Change )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.